กลูต้า ยี่ห้อไหนดีสุดคะ

เอาแบบที่กินเเล้วขาวจริงค่ะ
ที่มีอย.รับรองนะคะ
ตอนนี้กินยี่ห้อ wite plus ของ dermarpharm อยู่คะ ขวดตั้ง1100 / 30 เม็ดนะคะ
ทานวันละ 1 เม็ด
แต่ไม่เห็นจะขาวขึ้นเลยคะตั้ง 1 เดือนแล้วคะ
เลยอยากจะเปลี่ยนยี่ห้อดูบ้างคะ

เราไม่อยากฉีดอะคะกลัวอันตราย

"เพื่อนๆทานยี่ห้อไหนกัน ช่วยแชร์กันหน่อยนะคะ"
ช่วยกันหน่อยนะค้า
ของเก่าจะหมดเเล้วคะ
ต้องซื้อใหม่แล้ว ไม่รู้จะซื้อยี่ห้อไหนดีจริงๆคะ
เราเคยลอง Q-Marine ค่ะ แต่ไม่ได้มีกลูต้าอย่างเดียวนะ มีสารอาหารอย่างอื่นเยอะแยะค่ะ
รุ้สึกสุขภาพผิวแข็งแรงขึ้นนะ? โดนแดด ไม่ค่อยดำมากเหมือนแต่ก่อน 
เราว่ามันต้องควบคู่กับการทาครีมกันแดดด้วยนะคะ
พอกๆ ขัดๆ ไรเงี้ยด้วย

ปล กินบ่อยๆ สงสารน้องไต นะคะ
 เราทานของDHCอ่ะค่ะ 
วิตามินCกับไฮยาลูซอล
ขาวขึ้นนะคะ ใสขึ้น ดูมีน้ำมีนวล
กินประมาณ2-3เดือนเริ่มเห็นผลค่ะ

ปล.อาหารเสริมควรทาน3เดือนแล้วหยุด เพื่อให้ไตได้พักค่ะ
ยกเว้นวิตามินC และวิตามินต่างๆจ้า

ขอบคุณค่ะ
ของ คิวมารีน นี่กลูต้ากี่มิลกันคะ

แล้วเดี๋ยวนี้เห็นเค้าทาน H2 ของเมกากัน
ซื้อที่ไหนถึงจะของแท้หรอคะ

กินแล้วจะให้เห็นผลต้องกินสามเดือนขึ้นนะ

แล้วแต่ผิวของแต่ละคนด้วยนะ

กินแล้วขาวขึ้นได้เท่าส่วนที่เราขาวที่สุดในร่างกาย ขึ้นอยู่กับการป้องกันแสงแดดนะ

เรากินVistra อ่ะ ลองดูตามร้านขายยานะ มันมีขาย

ขอบคุนค่ะ

vistra นี่ก็ขาวจริงไช่ไหมคะ ทานวันละกี่เม็ดกันคะ

ต้องไปหามาทานบ้างแล้วค่ะ
คิวมารีน มีกลูต้า 150 มก ค่ะ แล้วก็มีสารอาหารต่างๆอีกด้วย
เราทานอยู่ค่ะ แต่เพิ่ง 4วันเอง ไม่รู้จาขาวขึ้นป่าวเนี่ยน่าจะรอสัก เดือนสองเดือนละมั้ง
ยังไงก็ลองดูนะค่ะ 
เค้าว่า ต้องกินเกินกับที่เราใช้ไป ทุกอย่างแระคะ ไม่ว่าจะเป็น การทานอาหาร เพื่อเพิ่ม นน ก็ต้องกินเกินกับพลังงานเราใช้ไป เช่นเดียวกันกลูต้า เราก็ต้องกินให้เกินกับที่เราใช้ไปคะ เช่นเราเป็นคนที่ทำงานที่เครียด การใช้งานของสารจำพวกสารต่อต้านอนุมูลอิสระ ก็ใช้เยอะกว่าชาวบ้านเค้า ดังนั้นเราก็ต้องทานอะไรที่มีสารต่อต้านอนุมูลอิสระ ให้มากกว่าที่ร่างการเราจะใช้ ซึ่งเราก็ต้องคาดเดาเอานะคะ ว่าเราเครียด เรียนหนัก ดื่ม หรืออื่นไหม ก็เพิ่มปริมาณกันไปคะ สำหรับตัวเค้า เค้ากินวันละ 2000 มก ต่อวัน เพราะเราต้องกินเผื่อมันจะไปสลายที่กระเพราะของเราด้วย และการทานทุกครั้ง ก็ต้องกินวิตามินซี หรือสารที่ช่วยดูดซึมกลูต้าด้วย ไม่งั้นกินเข้าไป 500 แต่ดูดซึ่มได้ แค่ 5-10% ก็ไม่ทำให่เห็นความเปลี่ยนแปลงใดๆคะ และสำหรับกลูต้าที่เราทานคื พวกซอฟเจล ก็กินตามสภาพผิวของตัวเองแระคะ สองสี เหลือง น้ำตาล ขาวเหลือง ขาวซีด ... หากกินไม่ตรงตามผิวเราก็จะไม่ส่งผลให้เราเห็นความแตกต่างออกมาภายนอกได้คะ กินกลูต้าแล้ว ก็ต้อง ทาครีมกันแดดด้วยนะคะ เพราะการกินกลูต้า คือการลดเม็ดสีผิว ดังนั้น เมื่อผิวโดนแดด ก็ย่อมจะดำไวกว่า คนขาวธรรมชาติคะ อยากขาว ต้องทำเหมือนคุณหนู ม่ายบุกลุยเกินไปคะ เดวไม่ขาว อิอิ
Ivory cap  เลยค่ะเด๋วนี้เค้ากำลังฮิตกัน  ราคาอยู่ที่  1100-1300 แล้วแต่ที่ค่ะ 
1  กระปุกมี  60  เม็ดค่ะ  ทานได้  2 เดือน
ขาวไวขาวมากขึ้นอยู่แต่ล่ะคนค่ะ  อยู่ที่ความสม่ำเสมอ  2เดือน++  ถึงจะเปลี่ยนสีผิว 1-2 ระดับจ้า

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again