✿✿ How To: Powerful Woman ในฝัน..นนน ✿✿

0 105

November 2009 How to contest// I got the POWER ผู้หญิงเปี่ยมพลัง

BY : TOFFIE

V
V
V

BEFORE

อะไรเนี่ยยยยย.....วันหยุดต้องทำงาน
อีก 40 นาที รถมารับ
อาบน้ำก็หมดไปสิบนาทีแล้ววววววววว

......................

ต้องประชุมแทนคุณบอสขึ้เกียจ.........สงสัยต้องแต่งให้เป็นสาวมั่นซะหน่อยเรา

(ปิดบังความจริง หุหุ)

เทกระเป๋าเครื่องสำอางค์

V
V
V

โว้ววว...ไม่มีเวลาแล้ววว เริ่มปาดเลยยย

ต่อด้วยคิ้ว ใช้อายไลเนอร์แทน อยากให้หัวคิ้วเข้มๆ อีกนิด ดูมีพาวเวอร์ หุหุ
ปัดหางด้วยมาสคาร่า แล้วใช้แปรงปัดอีกที

ต่อๆ ด้วยเฉดดิ้งด้วยบรอนเซอร์ให้หน้าเรียวๆ เพิ่มดั้งอีกนิด

ลงสีตากันดีกว่า ........ วันนี้อยากได้อารมณ์ทองๆ

ตามคอนเซ็ป แบบว่า....มั่นใจ เหอๆ (เอาจริงดิ)

ลงสีตามหมายเลข วู้ๆๆ เวลาน้อยใช้สอยประหยัด

ต่อด้วยปาก .... วันนี้ต้องแรงๆ ซะหน่อย

เอาลิป 4U2 สีส้มดีกว่า

ลิปสีแรงๆ ทาเลอะเดี๋ยวน่าเกลียด

ขอวาดขอบปากก่อน แล้วระบายให้ทั่ว
เผื่อลิปหลุดจะได้ไม่เป็นขอบๆ แล้วสีจะได้ติดทนด้วย

เสร็จแล้วแปรงปาดลิปโล้ดดด

สุดท้ายยยยย.........

เสร็จแล้ว โว้ว...ใช้เวลาไม่เกินครึ่งชั่วโมง

แปลงร่างไปประชุม

Look 1 : OFFICE

ทำงานๆๆๆ แทนอีคุณบอสทั้งวัน ทั้งๆที่เป็นวันหยุด เง้อออ

ขอกาแฟถ้วยยักษ์ๆ หน่อย

ชื่นจายยยย....ประชุมเสร็จจะกลับแล้ววววว

.............

แต่แล้วว........ติ๊ด..ติ๊ด..ติ๊ด

คุณเลขาฯ เสร็จจากประชุม แล้วไปที่ไซด์งานแทนผมด้วยนะ
ผมไม่เข้าออฟฟิตแล้ว

กริ๊ก..กกกก
(วางสายอย่างรวดเร็ว)

................

ไปไซด์งานอ่ะนะ  ดิชั้นเป็นเลขานะคะ คุณบอสส

เอาว่ะค่ะ ...............แปลงร่างงงงงงงง

Look 2: Outdoor

ทำงาน งกๆ กลางแดด ผิวชั้นเสียใครจะรับผิดชอบเนี่ย !!!

โอ้....ก็อตตต แล้วก็จบวันนี้จนได้

ติ๊ด...ติ๊ด..ติ๊ด..... เพื่อนสาวโทรมา

แก........ที่นัดกันไว้ว่าจะมาไง อยู่ไหนแล้ว
(เอ่อ....ได้ข่าวว่าชั้นยังไม่ได้นอนเลย )

มาไม๊ล่ะ  ..... หุหุ   ไปดิ

Look 3 : Party

ดื่มมั่ง รั่วมั่ง  แต่ปากยังแรงอยู่ เอิ้กกกกก...กกก

ติ๊ด..ติ๊ด...ติ๊ดดดดด
เฮ้ย...เสียงอะไร ใครโทรมาอีกกกก
ติ๊ด....ติ๊ดดดดดดด

แอร๊ยยยย....เสียงอะไร

นาฬิกาปลุกกกกกกกกกกก

และเสียงที่คุ้นเคย : เที่ยงแล้วตื่นได้แล้วลูก....................

แล้วนั่นอะไรแต่งหน้านอนทำไมไม่ล้างหน้า

(เอ่อ...คือหนูซ้อมแต่งไปส่งเวปจีบันอ่ะค่ะแม่
)

THE  END

ล้างหน้าให้สะอาด จะได้ไม่เป็นสิวนะคะสาวๆ

โค้งงามๆ แบบรีบๆ เพราะกลัวส่งไม่ทัน ฮ่าๆๆ

ทักทายกันข้างล่างเนอะวันนี้เพราะไม่รู้จะขึ้นฮาวทูยังไง

ทำไว้นานแล้ว แต่คอมเดี้ยง เลยไม่ได้ลงซักที

ตั้งใจจะทำฮาวทู ที่แต่งหน้าแบบใช้เวลาไม่นาน และเปลี่ยนได้หลายลุคค่ะ
อยู่ที่ทรงผมและเสื้อผ้า

วันนี้อาจไม่ละเอียดเท่าไหร่ รีบมากๆ เลย

(รายละเอียดเครื่องสำอางค์ด้านล่างนะคะ)

แถมต้องใช้จินตนาการอีกนิดหน่อย เพราะชีวิตจริงเราทำงานกับบริษัทคุณพ่อจ้า

ไม่มีคุณบอสเรื่องมาก อิอิ

...........

ปิดท้ายด้วย BEFORE  -  AFTER นะคะ

ขอบคุณที่แวบเข้ามานะค้า ...เม้นคุยกันได้จ้ะ

รักจีบัน

ท็อฟฟี่ค่ะ

pinkypinky

pinkypinky

About me :

http://www.facebook.com/MadkittyFanpage

ท็อฟฟี่ ค่ะ
^^ ยินดีที่ได้รู้จักชาว jeban
ทุกคนนะคะ...

ปล. ทักทายได้ที่บล็อกและเฟสบุ๊คนะจ้ะ

FULL PROFILE