How to ~ ♥ Today !! I'm Working womaN .... ♥

0 64

ดีค่ะสาวๆ วันนี้ขอส่งการบ้านอีกครั้งนึงค่ะ
(พักนี้อาจจะเห็นหน้ากันบ่อยซักหน่อยอย่าพึ่งเบื่อกันนะจ้ะ อิอิ) 

I got the POWER ผู้หญิงเปี่ยมพลัง

เริ่มกันเลยดีกว่าค่ะ !!

( ตาบวมไปไหนจ้ะน้องสาว อิอิ >,<" )

อุปกรณ์ที่ใช้ครั้งนี้ได้แก่ !!

1. อายแชโดว์จากตลาดนัด (อีกละ !)

2. Lotree Rosa Davurica Pearl Glossy Triple Base
3. Revlon ฝาดำ
4. แป้งลูกโลกโรตี
5+6. Etudy house peachbeam #1/ #3
7. Lotree Rosa Davurica Powder Pact SPF40 #23
8+9. บลัชออน Canmake #1/ #2
10. ลิป Ustar #03
11.  Cute Press Evory Satin Lipstick #304
12. มาสคาร่าคิ้ว Fasio #Brown
13. ลอปไลเนอร์ Mei Linda
14. เจลไลเนอร์ MTI #ดำ
15. กาวติดขนตาปลอม monplay
16. misteen DUO lip gloss
17. คอนแทคเลนส์ Hyper cutie gray ef17.0
18. ขนตาปลอม

1. ผมสเบสโรตี + รองพื้น 1:1 แล้วเกลี่ยให้ทั่วใบหน้าค่ะ

2. ตบแป้งไม่ผสมรองพื้นโรตีเบาๆทั่วใบหน้าค่ะ

3. ปัดมาสคาร่าคิ้วตามแนวคิ้วค่ะ

4. ทาไฮไลท์สีขาวทั่วเปลือกตาค่ะ

5. ทาอายแชโดว์สีน้ำตาลตามรอยประค่ะ

6. ทาอายแชโดว์สน้ำตาลดำที่ขอบตาล่างค่ะ

7. กรีดเจลไลเนอร์ค่ะ

8. กรีดเจลไลเนอร์ที่ขอบตาล่าง (โดยการเขียนจากหางตามาถึงกึ่งกลางลูกตาดำค่ะ)

9. ติดขนตาปลอมจ้า

10. ปัดบลัชออน ทั้ง2สี ผสมกันค่ะ

11. ปัดไฮไลท์ #3 ทับที่ปัดบลัชออนเมื่อซักครู่ค่ะ

12. เขียนขอบปากทั้งบนและล่างค่ะ โดยเขียนจากมุมปากทั้ง2ข้างบรรจบมาเจอกันที่กลางปากค่ะ

13. ปาดลิปทั้ง2สีมาผสมกันในอัตราส่วน 1:1 ค่ะ

14. จากนั้นใช้พู่กันระบายลิปที่ผสมกันไว้เมื่อซักครู่ที่ริมฝีปากค่ะ

15. ทากรอสสีส้มทับค่ะ

16. ปัดแป้งลูกโลกโรตีทั่วใบหน้าบางๆค่ะ

เสร็จแล้วจ้า !!

เปลี่ยนชุดหน่อยดีกว่าเรา !!

รูปแอบเยอะนิดนึงนะคะ ^ _________ ^

ขอบคุณที่รับชมจ้า ^ ^