How To = G_G !! --> สีม่วง & สีชมพู Mix กันลงตัวได้ดีเลยทีเดียว

0 23

Before

สวัสดีวันจันทร์จ้า..เพื่อนๆพี่ๆและสมาชิกจีบันทุกคนคร๊า..

ทำ How to นี้เสร็จตั้งนานแระแต่ยังม่ะได้โพสอ่ะค่ะ

ปั่นงานส่ง อาจารย์อยู่แห่ะ แระก็ใกล้จะสอบกลางเดือนกันยานี้แระง่า

ก็เลย เอาน่า..ขอแต่งหน้าเล่นนิสสส..นึง จะได้อ่านหนังสือได้อย่างสบายใจ

อ่ะๆๆอ้า..บ่นๆให้ฟังมาก็มากพอล่ะค่ะ

Theme..ก็มีอยู่ว่าถ้า ม่วง ชมพู Mix กัน จะ O K ไหมน๊า..

ก็เลยลองละแลงเล่นดู..ง่า.. แต่งไม่ค่อยจะเป็น

อาศัยลองผิดลองถูกเอา 555 ก็ทำไงได้ล่ะเนาะ

คนเราถ้าอยากเก่งก็ต้องฝึกฝน อดทน ช่าย..มิค่ะ

เริ่มกานดีก่า..ค่ะ  ละแลงสี ณ บัด Now..
*
*

Step 1. นำเบสเขียวอีทูดี้มาผสมกับ Magic Cacao Whitening BB Cream ช่วงให้หน้าผ่องๆเด้งดึ้งๆขึ้นจ้า

ก็จะได้เป็นดังรูปข้างล่างจ้า..
*
*

step 2. ทาคอนซีเลอร์ปกปิดแพนด้าสีกลางค่ะ แระทาคอนสีเข้มสุดปกปิดสิว

ลงแป้งด้วยอีทูดี้ค่ะ

ปล.มิ้งค์ยังปิดพวกแพนด้าไม่เนียนอ่า ต้องฝึกอีกไกล...เห้อ

Step 3 ใช้ kate สีอ่อนมิ้งค์จะใช้ประมาณสีกลางค่ะวาดตรงหัวคิ้ว และใช้สีเข้มสุดวาดระหว่างกลางคิ้วถึงหางคิ้ว

แล้วก็ปัดคิ้วด้วยมาสคาร่า kate สีทองค่ะ สีก็ออกดังรูปข้างๆจ้า..

Step 4 ลงสีชมพูอ่อนๆเป็นสีพื้นก่อนค่ะ แระตามด้วยสีม่วงทาตรงหัวตาจนถึงกลางตาพอค่ะ

ส่วนที่หางตาลงเป็นสีชมพูเข้มค่ะ

Step 5 เขียนตาด้วยไลน์เนอร์ kate ปัดขนตาด้วยมาสคาร่า มาจอริก้า

ปัดแก้มด้วย BSC สีพีช ส้มอ่อนๆจ้า

Step 6 หลังจากลงรองพื้นปาก ทากลอสสีนู๊ด (สีนี้จะดูชมพูอมส้มนิสๆค่ะ) มิ้งค์จะชอบทาทิ้น

หลังจากทากอลสค่ะ มานจะดูเป็นธรรมชาติดีอ่ะค่ะ

ปุ๊บปั๊บๆๆๆๆๆๆๆๆ ปิ้ง..ออกมาเป็นเช่นนี้จ้า...

After

จบ How to จ้า...

มิ้งค์แต่งหน้ายังไม่สวยแระไม่เก่งพอ ก็ได้แต่อาศัยฝึกๆเอาคร๊า..

เผื่อสักวัน..จะได้แต่งสวยกะเขาบ้าง อิอิ

เคยได้ยินเขาบอกว่า..ผู้หญิงอย่าหยุดสวย

ถ้าเปรียบกับต้นไม้ก็ต้องหมั่น ลด น้ำ พรวนดิน  อย่างสม่ำเสมอช่ายยยมิค่ะ

ก็เหมือนชีวิตคนเราได้แต่งแต้มสีสันชีวิตก็ดูสดใสค่ะ

สุดท้ายนี้ มิ้งค์ก็ขอให้ทุกคนทำสิ่งที่เราชอบแระมีความสุข ไม่ทำให้คนอื่นเดือดร้อนก็พอค่ะ

สำหรับมิ้งค์แล้ว ขอสร้างความสุขในใจก็เป็นพอค่ะ

ปล.เห็นมีบางทู้บอกว่า มีการเอารูปสมาชิกในจีบันไปแระชอบมองโลกในแง่ร้ายอ่ะค่ะ

ก็อยากฝากบอกเพื่อนๆนะค่ะ ว่า ไม่ต้องไปสนใจ เราทำในสิ่งที่เราชอบก็เป็นพอ สู้ๆๆค่ะ

kikujungna

kikujungna

Hi...จุ๊บุ๊ๆ คะสาวๆ

เราชื่อ มิ้งค์ เป็นสมาชิกเล่น Jeban 2009 ชอบเข้ามาชมสาวๆจีบันแต่งหน้าพร้อมเรียนรู้ ฝึกฝน ร่วมเล่นกิจกรรม ฯลฯ และอ่านเรื่องเล่าแชร์ประสบการณ์แลกเปลี่ยนเกี่ยวกับความงาม ณ วิถีชุมชนของเว็บจีบันจ้า..^^

โดยปกติแล้ว ชอบการแต่งหน้า แต่งตัว เปลี่ยนทรงผมสีผมตามอารมณ์ ว่างๆชอบเขียน Blog ชอบหางานอดิเรกทำ เป็นการฝึกไอเดียให้อาหารสมอง ผ่อนคลาย คลายเครียดและสนุกที่ได้คิดได้ทำ

บางเวลาก็ดูหนัง ตีแบต ท่องเที่ยว(เป็นไปได้อยากเที่ยวรอบโลก55+) ที่สำคัญ ต้องขอบคุณ เวบจีบันนะคะที่ทำให้ได้พัฒนาบุคลิคกภาพทั้งการแต่งหน้าและรวมไปถึงข้อมูลแบ่งปันดีๆจากสมาชิกทุกคนค่ะ

ทักทายพูดคุยหรือสอบถามเพิ่มเติมกันได้ที่

Facebook :-)
https://www.facebook.com/Kikujungnacom
Mail:-)kikujungna.com@gmail.com
Blog:-) http://kikujungna.bloggang.com

FULL PROFILE