---> How To : แต่งหน้าเบสิกแบบ PinK & เข้ากับเส้นผมแบบ Pink

1 37
สวัสดีอย่างเป็นทางการล่ะที่นี้ เพื่อนพี่ๆจีบันทุกคนนะค่ะ

เพราะหาเวลาว่างมาทำ How To สำเร็จจนได้

เฮ้ย!..ว่าไปแล้วเพื่อนๆพี่ก็ขยันทำ How To กันทุกวันเลยเนาะ

จนอดใจไม่ไหว ขอลุยมั้งล่ะกานนน อิอิ

จริงแล้ววันนี้ก็ไม่ได้ตั้งใจหรอกคร๊า..เห็นแสงสวย

ก็เลยถ่ายรูปเล่น ถ่ายเสร๊จก็กะจะทำงาน ที่อาจารย์สั่งไว้ก่อน

เผลอแป๊บเดียว เอาล่ะ!! เริ่ม How To ซะ

เสร็จแระทำงานต่ออย่างเต็มที่ล่ะกานนน 55+

อุปกรณ์แปลงโฉมคร๊า..

หน้าเพรียวๆแบบไม่แต่ง เพิ่งจาล้างหน้าเสร๊จเลย

แอบเป็นผดผื่นเล็กๆบนหน้าผากด้วย

สิวเม็ดใหญ่ไม่ค่อยเป็น จะชอบขึ้นไอ้เจ้าเม็ดเล็กๆ น่ารำคาญมากเลยค่ะ

ผลมาจากนอนดึกบ่อย ก็เลยเป็นเช่นนี้

ไม่ขอลงไรมากล่ะกานนะค่ะลงแค่เบสก็พอปิดรอยแดง

เพราะสิวเม็ดใหญ่ไม่มีก็ขอแต่งแบบเบสิกง่ายๆแระกานเนาะ

ก็เขียนคิ้วกานเลยจ้า..ยังไม่ค่อยพอใจกับการเขียนคิ้วเท่าไรค่ะ

บางวันก็เขียนสวย บางวันก็ไม่สวย

คิ้วเริ่มขึ้นล่ะค่ะตอนนี้ ยังไม่ได้ให้พี่ที่ร้านกันให้

มิ้งค์ชอบให้พี่ที่ร้านเสริมสวยกันให้ค่ะ พี่เขากันสวยมาก

ลงแป้ง อีทูดี้กานหน่อยๆ

เห็นไหมค่ะ เบสิกมากเลย อิอิ

มิ้งค์แต่งหน้าไม่ค่อยเก่ง แต่งเป็นก็แบบง่ายๆนี่แหล่ะ 55

แปลงโฉมออกมาเป็นเช่นนี้คร๊า..

แสงกะลังดี ขอสัก แชะ  พอหอมปากหอมคอดีก่าเนาะ

เอาล่ะค่ะ ฟังมิ้งค์บ่นมามากล่ะ น่ารำคาญจริงเนาะ

How To ชิ้นแรก ขอเปิดตัวแบบคิคุล่ะกานเนาะ

หวังว่าจะเป็นประโยชน์ กับสาว ที่ชอบสไตล์เดียวกะมิ้งนะจ๊ะ

ผิดพลาดไงก็ขออภัย ณ ที่นี้ด้วยค่ะ

kikujungna

kikujungna

Hi...จุ๊บุ๊ๆ คะสาวๆ

เราชื่อ มิ้งค์ เป็นสมาชิกเล่น Jeban 2009 ชอบเข้ามาชมสาวๆจีบันแต่งหน้าพร้อมเรียนรู้ ฝึกฝน ร่วมเล่นกิจกรรม ฯลฯ และอ่านเรื่องเล่าแชร์ประสบการณ์แลกเปลี่ยนเกี่ยวกับความงาม ณ วิถีชุมชนของเว็บจีบันจ้า..^^

โดยปกติแล้ว ชอบการแต่งหน้า แต่งตัว เปลี่ยนทรงผมสีผมตามอารมณ์ ว่างๆชอบเขียน Blog ชอบหางานอดิเรกทำ เป็นการฝึกไอเดียให้อาหารสมอง ผ่อนคลาย คลายเครียดและสนุกที่ได้คิดได้ทำ

บางเวลาก็ดูหนัง ตีแบต ท่องเที่ยว(เป็นไปได้อยากเที่ยวรอบโลก55+) ที่สำคัญ ต้องขอบคุณ เวบจีบันนะคะที่ทำให้ได้พัฒนาบุคลิคกภาพทั้งการแต่งหน้าและรวมไปถึงข้อมูลแบ่งปันดีๆจากสมาชิกทุกคนค่ะ

ทักทายพูดคุยหรือสอบถามเพิ่มเติมกันได้ที่

Facebook :-)
https://www.facebook.com/Kikujungnacom
Mail:-)kikujungna.com@gmail.com
Blog:-) http://kikujungna.bloggang.com

FULL PROFILE