ผู้ชายขอรีวิว เมคอัพที่ผู้หญิงแต่งได้ผู้ชายก็แต่งด้วยได้ รีวิวหลังหน้าพัง ทั้งสกินแคร์ ฯลฯ

0 79

คำเตือน กระทู้นี้ยาวมาก

สวัสดีทุกคนนะครับ
เต้หายไปนานมากๆ หลังจากเอ็นท์ติดก็หายไปเลย จะพยายามพูดน้อยๆนะครับ 555
พอดีเต้อยู่ปี1กำลังจะขึ้นปี2 เฟรชชี่มันก็ต้องหนักหนะเนอะ ยิ่งคณะสถาปัตย์ รู้ๆกันอยู่ นอนเช้าตื่นเช้า เอ๊ะยังไง -*-
ขอสาธยายก่อนนะครับ ไม่ได้พูดอย่างงี้น๊านนาน ปิดเทอมว่างซะบ้าง สับสนเวลานอนเวลาตื่นไปหมด
อ่อเต้เรียนภาควิชาวิจิตรศิลป์นะครับ คือศิลปะโดยตรง มิใช่ออกแบบบ้านอะไรเน้อ
สาขาภาพพิมพ์ เกี่ยวกะการทำแม่พิมพ์ประมาณนี้ครับ แม่พิมพ์ศิลปะ แม่พิมพ์ลายเสื้อก็ได้ กว้างๆอะครับ
ซึ่งภาพพิมพ์เนี่ย เต้ต้องเจอทั้งน้ำมันสน ทินเนอร์ กาวกระถิน สารเคมีเยอะมาก มีกรดที่เค้าเอาไว้สาดหน้ากันอะครับ 555 มีฟอมาลีนด้วยยยยย บั่นทอนสุขภาพทั้งนั้น
ปิดเทอมเลยขอดีท็อกสุขภาพกันหน่อย รู้สึกเจอแต่สะสารที่ทำลายปอด

ก่อนหน้านั้นตอนจบม.6ผิวเสียมาก เพราะเรียนรด. ก็กู้คืนมาได้เยอะแล้ว ล่าสุดไปเรียนนอกสถานที่กับทางคณะช่วงหน้าหนาว
โอ้พระเจ้า ไปเขาใหญ่หน้าหนาวนะครับ ตอนเช้าร้อนมากกกกกกกกกกก ดำๆๆ ไหม้เลยครับ
อากาศมันลวงเราเวลาเข้าป่าเหมือนจะเย็น ทั้งที่แดดแรง แต่เราเย็นกายสบายใจไง เลยไม่สนใจ
ถอดเสื้อออกมานี่เป็นรอยไหม้เลย คอ หน้า แขน ไปหมดเลย เครียดเลยอะ
ที่บำรุงมาทั้งหมดเพื่อออออออออ (ไปตอนที่มีข่าวว่าหมีควายหลุดออกมาอะครับ 55+ ไปวันนั้นเลย ฮามาก

พูดมามากละ สรุปคือดำลงเยอะ ใครที่อยากเห็นน้องคนนี้ที่เคยจะวิ้งๆตอนนี้มันดำไปแล้วนะพี่น้อง 555
อ่อ การแต่งหน้าเต้ก็เรียนมาจากเว็บพี่จีนนี่แหละครับ อาสัยว่าตัวเองชอบอยู่แล้ว เรียนศิลปะมาด้วย
มันเลยง่ายไปเยอะเลย ปัจจุบันก็มีโอกาสได้ไปรับแต่งให้งานนู้นงานนี้บ้าง ต้องขอบคุณพี่จีนจริงๆนะเนี่ยะ ความฝันเด็กคนนี้ได้พี่จีนช่วยเยอะเลย

ดูรูปจขกท.เวอร์ชั่นAfterกันก่อนดีกว่า แว่นนี่ไม่มีเลนส์นะขอบอก เพราะใส่คอนแท็คไปแล้ว เคาะเลนส์ออกซะเลย คนชินเราเวลาใส่แว่นมากกว่า
ไม่เคยมีใครบอกเลยว่าหน้าคล้ายใครนอกจากแม่ เลยสงสัยว่าหน้าเรามันแปลกหรือยังไง
เพื่อนก็ชอบว่าๆหน้างี้มีอยู่คนเดียว ปากกว้างๆหน้ายาวๆ

ภาพนี้ถ่ายก่อนไปเขาใหญ่ หน้ากำลังดีมากช่วงนี้ ผิวเรียบๆ มีรอยแดงบ้างตามประสาวัยรุ่ยเป็นสิว
ภาพนี้เต้ลงแค่Pore minimizeของสกินฟู๊ด(ตัวปิดรูขุมขน) กับแป้งฝุ่นLM
2ตัวนี้ถ้าผิวดีอยู่แล้วเนี่ยะ โอเคเลยครับ ไม่ค่อยชอบPore minimizeตัวนี้เท่าไหร่
มันแปลกๆอะ ทาตอนลงทุกอย่างเสร็จก่อนลงแป้งฝุ่นจะดีกว่า เต้เอาไว้ไฮไลท์ไปแล้ว

เอาหละเรามาดูภาพBeforeกัน เตรียมน้ำมนต์ไว้ให้ดี 555
..
..
..
..

รู้นะว่าขำอยู่ โฮะๆ แหมคนเพิ่งตื่น หัวฟูๆ หนวดไม่โกน ฮ่าๆ อ๊ากก อายตัวเอง นี่คือสภาพหลังกลับมาจากเขาใหญ่ ดำมากกกกก ไม่ค่อยมีใครได้เห็นสภาพงี้เลยนะเนี่ยะ
...
..
...
..
...
ภาพนี้น่ากลัว ระวังจะอ้วกได้ รูขุมขน โชว์ว่ามันกว้างใหญ่แค่ไหน
ตัดมาจากภาพขนาด1200*1000 (มั้ง ไม่มีการย่อนะ แปะเลย 55

น่ากลัวจริงๆ ดูกี่ทีก็สะเทือนใจ ดีนะที่มีแต่รู สิวไม่มี ไม่งั้นเครียดเลย
ฝีมือสถานความงามแห่งนึงชื่อเม_แคร์ ร้ายแรงมาก
ไปทำทรีตเม้นหน้าทีไรไม่เคยจะให้ทำดีๆเลย มีแต่ให้กดสิวเจาะหน้าก่อนตลอด
พอเจาะเสร็จก็ให้เรามารักษารอยที่เค้าทำ เสียเงินอีก แค้นมาก ชาตินี้อย่าได้เจอกันอีกเลย  
แต่เต้ว่าคงแล้วแต่สาขาหรือพนักงานมากกว่า สาขานี้เจาะหน้าแทบทะลุเตียง เจ็บไม่ไหวแล้ว

มาดูรีวิวกันดีกว่า อย่ามองภาพBeforeนาน ไม่ค่อยมีใครได้เห็นเท่าไหร่นัก ออกจากหอทีต้องดูดีเพราะเราไม่รู้ว่าเราจะเจอเนื้อคู่วันไหน ฉะนั้นต้องทำตัวเองให้ดูดีทุกวัน 555
ตัวแรกนะครับ lime secret shine base ของSkinfood เอาไว้ไฮไลน์เยี่ยมมาก ละเอียดปานกลาง แต่มันขยายรูขุมขนนะ
จิงๆ-*- จากการใช้อะครับ ยังกะติดดิสโก้ ต้องลงเบสทุกตัวแล้ว ตัวนี้ปิดท้าย จะออกมาดูดีมากๆครับ กำลังฝากเพื่อนซื้ออีกตัวเป็นสีทอง
ตัวที่2. เบสเขียวรุ่นDream on ของETUDEใช้ดีนะครับ ถือว่าไม่แพงสำหรับซื้อที่นู่น เนื้อไม่เหลวมาก เด้งมากนะ ชอบ กะจะซื้อตุนอยู่
คุมมันไม่สนเพราะไม่มีตัวไหนชนะใจได้เลย เต้ไม่ชอบให้หน้าแมทด้วยแหละ เห็นผิวแดงๆที่หน้าเต้ไหม๊ นี่แหละตัวนี้กลบผิวส่วนแดงๆเรียบเลย
ฝากเพื่อนหิ้วมาอีกขวดละครับ นี่ใช้มาปีนึงนะเนี่ยะ เต้จะลงอันแรกก่อนลงเบสตัวอื่น
ตัวที่3.เบสKiss โด่งดังมาก ตั้งไว้อย่างงั้นมาพักใหญ่ละครับ ด้วยความที่อยากตามกระแส มันแล้วแต่คนจริงๆด้วย
เต้ไม่ชอบให้หน้าแมทมาก มันเหมือนกระดาษ ตัวนี้ใช้บ้างเวลาไฮไลท์จุดไหนอยากจะคุมมันจริงๆ หรือจุดที่อยากให้ขาวมากๆ
เพราะมันขาวมากจริงๆ เคยทาครั้งนึงตั้งแต่11โมงเช้า รู้สึกกว่าจะเข้าที่ปาไป1ทุ่ม -*- แต่ตอน1ทุ่มนี่เด้งจิงๆ อยากเด้งต้องทาล่วงหน้า6-8ชั่วโมง ฮามาก
ตัวที่4.เบสสาเก ตัวนี้ก็ชอบนะครับ เนื้อละเอียดดี วิ้งๆเยอะและละเอียดดี เต้ลองมาหมดทั้งแบบลงทั้งหน้า ลงเฉพาะจุด งามทุกแบบ
มันแล้วแต่ว่าเราจะลงอะไรตาม ลงเดี่ยวนี่ไม่ค่อยโอสำหรับเต้ เพราะหน้าเต้ต้องกลบผิวส่วนที่แดงๆก่อน
ตัวที่5.ModelCo นี่ก็ดังนะ ถามว่าซื้อต่อไหม๊ ไม่หรอก แพงเกิ๊นนนน อารมณ์ชั่ววูบอะครับ ดีนะเวลาผิวแห้ง ซึ่งผิวเต้แทบไม่เคยแห้ง
แต่ถ้าลงก่อนนี่ก็ช่วยได้เหมือนกันผิวลื่นๆดี แต่เราบำรุงดีแล้วนี่จะเอาอะไรมาให้มันลื่นๆอีกทำไมในราคาเป็นพัน ตัวนี้เวลาถ่ายรูปนี่สวยดี ผิวเงาๆเลยหละ
ตัวที่6.รองพื้นคิวเพลส อันนี้ซื้อมาแต่งให้เค้า แต่งฟรี แหะๆ เฉยๆอะครับ ทาแล้วแมทมาก สีสวยนะ แต่ก็วอก ติดไม่ทน แต่ก็ดีในราคาของเค้าหละ
ตัวที่7.รองพื้นเรฟรอนสีอ่อน ชอบนะ แต่ไม่ค่อยได้ใช้รองพื้น เต้ไม่ค่อยชอบลงรองพื้น มันหนักหน้า ไม่มีอะไรต้องปิดขนาดนั้น แต่ของเค้าเนียนจริงๆคับ เวลาแต่งให้เค้าเนี่ยะ ไปว่ายน้ำมายังเด้งๆๆ มี2สีครับ จริงๆขวดสีเข้มนั่นเกือบหมดแล้วนะ เต้ใช้ลงเป็นเฉดดิ้งตลอด ชอบสีมาก เอามากลบสีปากด้วย สีนี้สวยเลยหละ ชอบๆ
ตัวสุดท้าย รองพื้นองุ่น เฉยๆนะ รู้สึกเป็นรองพื้นที่คุณสมบัติเหมือนเบส สีไม่สวย ได้มาฟรีก็หยวนๆ เวลาหน้ามันก็ลอยๆขึ้นมาเลยอะ หลอนดีเวลาทา
โชว์รูปที่ใช้เจ้าพวกนี้กัน
2ภาพนี้ลงเบส โมเดลโค เบสเขียวกับเฉดดิ้งและแป้งฝุ่นLMครับ โมโคเค้าดีตรงนี้ เวลาถ่ายรูปจะสวยกว่าตอนไม่ลง 

ภาพซ้ายคือจะไปงานของคณะตอนกลางคืน (ปกติไม่เที่ยวอยู่แล้ว) เลยลงเบสสาเกวิ้งๆไปเลย+เบสเขียว+เฉดดิ้ง+แป้งฝุ่นLM กะว่างานนี้เจิดจรัส ให้แต่งกลางวันคงไม่กล้า มิใช่ดาราเวลาออกงาน เราเป็นสามัญชน 555 ภาพนี้พลาดอย่างแรง ไม่น่าแต่งขนาดนี้เลย หน้าเงาเกินจิงมาก เห็นรูปละเครียดเลย เอามาให้ดูส่วนที่ลงเฉดดิ้งและไฮไลท์แบบชัดๆนะครับ อย่าสนใจหน้าแต๋วๆ อายมาก 555+
ภาพขวาคือวันเร่งรีบ ขีเกียจมาก เอาแค่เบสใสโมโค+เบสสาเก+แป้งฝุ่น จะเห็นว่าหน้าจะแดงๆหน่อย ต่างจากเวลาที่ลงเบสเขียวด้วย

สองภาพนี้เห็นBefore และ Afterกันชัดๆไปเลย 2รูปนี้คือภาพล่าสุดครับ
ภาพซ้ายคือไม่ได้ลงอะไรเลย หน้าเปล่าๆ รอยแดงๆยังมีเป็นปกติตามประสาหน้าเคยพังมาก่อน แต่ตอนนี้มันเนียนแล้ว
ไม่มีสิวนะ บำรุงรักษามาดีแล้ว ผิวเนียนๆเวลาลงเมคอัพจะง่ายมากครับ ถ่ายรูปมันอาจจะแดงเวอร์ไปหน่อย
ภาพขวานี่ตอนตี4ครึ่งครับ ต้องไปงานแต่เช้ากับคุณแม่ที่ต่างจังหวัด รีบๆเลยลงเบสใส+เบสเขียว+โบกแป้งฝุ่นไว้เยอะๆ จบ
ปากแทบไม่มีสีเลย เอารองพื้นกลบไปเลย พอดูแลหน้าดีๆแล้ว ลงนิดเดียวมันก็วิ้งแล้วครับ ถ้าหน้าเละเหมือนเดือนก่อนๆก็ต้องพิถีพิถันกันหน่อย

รวมลิปครับ เต้ชอบสะสมลิปมาก เป็นคนใส่ใจกับปาก หน้าเด้งแต่ปากลอกก็ยังไงอยู่ เคยมีคนทักว่าปากไม่สวย ปากหนาไรงี้ เราก็เครียดอยู่พักใหญ่ แต่ก็เออนะ เมคอัพไงช่วยได้
เรียงจากซ้ายบนไป
1.ลิปยี่ห้อไรไม่รู้ของเมกา พี่ซื้อมาฝากเป็นเซ็ตเลย ได้มา2เซ็ต คุ้มนะ เซ็ตนึงมีเยอะมาก ใช้ได้นานเกิน2ปีเลยหละ รสชีสบลูเบอรี่นะครับอันนี้ อร่อยสมชื่อเลย หอมวนิลามากๆ  ทาแล้วไม่เหนอะ ไม่ลอก ไม่แดง สีซอฟๆลงด้วย
2.ลิปกลิ่นสตอเบอรี่ของThe Body Shop หอมอร่อยมากกกกกกกก ชอบมาก ถ้าไม่ติดว่าลิปที่มีทาได้อีก10ปีจะซื้อมาไว้อีก
ปากนุ่ม ไม่ลอก คือบำรุงดีมาก ติดใจเลยหละจะหมดละ
3.ยี่ห้อเดียวกะตัวแรก มาเซ็ตเดียวกะตัวที่4 ในเซ็ตมีทั้งหมด5แบบ กลอส2 ลิปบาล์ม3 (กลอสรูปเค้ก กะแท่งนี้ ลิปบาล์มแบบแท่งที่4 แบบแท่งขนาดเท่าแท่งกาว และแบบรูปขนมช็อคโกแลต) กลอสตัวนี้ไม่เหนียว เหมือนน้ำเลยครับ แต่ไม่เป้นคราบ ดีมาก สีงามมาก วิ้งละเอียดมากๆๆ ไม่เห้นวิ้งเลย เหมือนจะเอามาไฮไลท์ปาก ชอบนะ ทาบ่อย
4.แท่งนี้ก็ชอบนะ รสคุ๊กกี้ชินนาม่อน อร่อยมากๆเลยหละ 555 เนื้อเป็นบาล์มสีกาแฟ ทาแล้วปากไม่แดง ด็อปสีปากลงให้ดูชมพูไม่แดง
5.แท่งนี้สีนู๊ดของLifeford สีเหมือนรองพื้นเลยครับ เอาไว้ผสมกะสีอื่นๆเวลาแต่งให้เค้า เนื้อครีม ติดไม่ทน ทาแล้วอย่าได้กินอะไรเชียว
6.แท่งนี้ชอบมาก เพราะคุณพ่อซื้อมาฝากจากญี่ปุ่นก่อนท่านจะเสียเมื่อสี่เดือนก่อน ซื้อมาตั้ง3แพค แพคละ2แท่ง แพคละประมาณ40บาท โอ้ววว ถูกมาก มาเห็นในTopที่ไทย แท่งละเกือบ80 อ๊ากกกกกก ทาแล้วเย็นๆ บำรุงดีนะครับ ทาทุกวันเลย เพราะมันเหลืออีกหลายแท่งหนะ 555
7.กลอสของSkinfood แท่งนี้ใช้นานละ สีก็เบลอเพราะจุ่มปาดเลย ฮ่าๆ เหนียวดี ใสๆผสมวิ้ง เป็นกลอสที่พกติดตัวตลอด ทาทีไรต้องมีคนมาถามว่าลิปของอะไร คนใช้มันภูมิใจตรงนี้ 555
8.ทิ้นของสกินฟู๊ด เฉยๆ เพราะไม่ค่อยได้ใช้ สีมันออกส้มๆไปด้วย ขึ้นหิ้งหละชิ้นนี้
9.ทิ้นของETUDEใช้บ้าง เวลาอยากแต่งปากแบบฟลูออฟชั่น ทาด้านในนิดเดียวอะครับ นิดเดียวจิงๆนะแล้วใช้นิ้วเบลน ไม่งั้นจะแต๋วแตกมาก
10.กลมๆ สีเหลืองๆนี่สีผึ้งนะ 555 อย่าดูถูกไป ใช้มามากละ สู้สีผึ้งของไทยไม่ได้เลย นุ่มเร็วกว่า เนียนกว่า ถูกกว่ามากด้วย
ถ้าไม่มีคนซื้อลิปนู่นนี่มาฝากคงซื้อแต่สีผึ้งใช้ 5บาทเอ๊งงงงง
11.รองพื้นเรฟรอน งงหละสิครับ เต้เอาไว้กลบสีปากอะครับ ไม่ให้มันโดดแข่งกะหน้า สีสวยเลยหละ ติดใจเลย ซื้อเพื่อมาลงเฉดดิ้งกะปากโดยเฉพาะ
12. พาเลตลิป ไม่เล่านะครับ เพราะไม่ค่อยได้ใช้ ให้แม่ใช้เล่นๆไปครับ เอาไว้แต่งให้เค้า ติดไม่ทนนะตัวนี้
13.ไม่มีในรูป เป็นลิปคอนซีลเลอร์ของETUDE สีไม่สวย แต่กลบมิดเลย เต้เอาไว้กลบขอบปากที่มันดูใหญ่+บาน
ติดทนมาก ว่างๆเคยเอามาเล่นมาลบรอยสิว เอ้อใช้ได้อีกนะเนี่ย ลงตัวนี้กับกลอสเนี่ยะสวยมากเลยครับ

ภาพนี้ลงทิ้นETUDE+ลิปคอนเก็บขอบปาก+กลอสSkinfood
ภาพนี้จะเห็นรูปปากชัดมาก อ่อ ภาพนี้วันเดียวกะภาพแรกนะครับ

ภาพซ้ายช่วงเช้าอากาศร้อน นึกทรงผมไม่ออกก็ตีกระบังซะเลย ฮา ภาพนี้ปากเต้ทาลิปบาล์มตัวที่4ตามด้วยกลอสน้ำตัวที่3 เนื้อกลอสละเอียดมากจนคล้ายว่าเราเพิ่งดื่มน้ำมา
ภาพขวา กลับมาจากคณะ ตอนค่ำๆต้องไปงานคณะต่ออีก เอ้อเอาสิ งานเยอะจิง เอาผมลงหน่อย อยากเปลี่ยนมั่งเลยกลบสีปากด้วยรองพื้นเรฟรอน และลงกลอสSkinfoodเฉพาะด้านในปาก เอาเพชรติดจมูกซะหน่อย เก๋ๆ

เรียงเลยครับ
1.มาสคาร่าคิสเพรส เด้งงอนยาวไม่เท่าไหร่เพราะขนตายาวงอนอยู่แล้ว เต้ปาดปื๊ดเลยนะ ครั้งเดียวเหมือนหวีผม ไม่ย้ำ เพราะผู้ชายขนตาเด้งมากก้ยังไงอยู่ เหมือนแค่จัดให้มันเป็นทรงพอ
2.แป้งฝุ่นLM อันเลื่องชื่อ ติดใจมาก เวลาถ่ายรูปออกมานี่พลางรูขุมขนได้ดีเลยนะครับ เด้งดีด้วยเมื่อใช้คู่กับเบสใสและเบสสาเก ติดตรงราคานี่แหละ แพ๊งแพง ใช้ทีนี่นิดเดียวกลัวเปลือง แต่ตอนลงเบสเสร็จแล้วลงเจ้านี่เยอะๆเนี่ยะ เด้งมากๆ เหมือนเบสกะตัวนี้มันทำงานร่วมกัน เกาะหน้าดีมาก เต้ไม่ชอบใช้แป้งพัฟด้วย รับใจไปเต็มๆ
3.แป้งไฮไลท์ของเมเบอลีน วิ้งใหญ่ เหมือนผสมแป้งสีขาวด้วย ไม่เนียนเลย เอาไว้ผสมครีมทาตัวเก๋ๆเวลาออกงานเจอแสง
4.Spiceเนื้อครีม แม่ให้มาเล่น จิงๆชื่อมันบอกให้เอาไปทาแก้ม เต้ชอบสี เอามาเฉดดิ้ง ลงเป็นเบสตาก็ได้ ผสมวิ้งทองแต่น้อย เนื้อครีมติดไม่ทน ใช้พกติดกระเป่าเผื่ออยากเฉดดิ้งที่ลงไว้มันเริ่มจาง
5.แป้งไฮไลท์ลูกโลกสกินฟู๊ด สีสวย วิ้งงาม แต่เต้เอามาปัดหน้าไม่ได้ มันขยายรูขุมขน เต้เหมาะกับการใช้ไฮไลท์แบบครีมมากกว่า
ตัวนี้เวลาเอาไปแต่งให้เค้าจะชอบกันมาก สีมันสวย ไฮไลท์ได้ ทาตาได้ ผสมรองพื้นได้(เพราะมีคนทำของเต้แตกละเอียดไปละ)
แปรงนุ่มดี ทรงสวย แต่ก็มีคนทำหายอีกนั่นแหละ โมโหมาก ยืมของเราแล้วทำหาย 
6. ชุดพาเลตCoverMark อ่าอย่าเพิ่งคิดว่าเต้มีชุดนี้ไว้แต่งหรอ แม่ให้มาครับ เห็นว่าเรารับแต่งหน้า เต้ใช้แค่สีโกโก้อะครับ เอาไว้เฉดดิ้ง กะสีขาวไฮไลท์
7.แป้งฝุ่นNutrimetics เนื้อแป้งนุ่มมากสีสวย โทนเหลืองๆ ก็เด้งดีนะ เต้พกแป้งฝุ่นเติมระหว่างวันอยู่แล้ว เรื่องคุมมันนี่ไม่สน เพราะชอบให้หน้ามีเงาๆหน่อย แต่แน่นอนว่าสู้ของแพงอย่างLMไม่ได้ อันนั้นทาแล้วเค้าธรรมชาติกว่า

ภาพนี้ลงเบสใส+เบสเขียว+แป้งฝุ่นLM
ไม่ได้ลงเฉดดิ้งแล้วหน้าขาวๆอย่างเดียว ผ้าพันคอบาร์บี้แอ๊บแบ๊วมากครับ -*-

แต่งหน้าแล้วต้องล้างให้สะอาด
1.ยังไม่ได้ลองเลย -*- แม่ให้มาอีกละ คิดว่าน่าจะดีนะ เดาไว้ ไม่ดีนี่เสียใจเพราะเกือบ500
2.ได้มาฟรี ใช้จะหมดละครับ เฉยๆนะ ก็แค่เช็ด สะอาดแต่รู้สึกผิวมันแปลกๆเวลาเช็ดเสร็จ กลิ่นก็ไม่งาม
3.ตัวนี้ชอบมาก อ่อนๆนะ ไม่ระเคืองผิวเลย นวดๆเช็ดออกแล้วไปล้างหน้าเลยนี่ผิวจะนุ่มมาก
4.ไม่มีในรูป ลอลิอัลแบบเขย่าสีฟ้าอะครับ ตัวนี้ชอบมากเหมือนกัน ไม่แพง เต้ใช้เช็ดทั้งหน้าเลย เพราะมันอ่อน ล้างหน้าแล้วนุ่มมาก
5.ไม่มีในรูป Fasio Creansing Gel หลอดส้มๆ หลอดใหญ่มากกกก คุ้มมาก นวดๆสนุกดี ชอบกลิ่น ล้างแล้วหน้านุ่ม แต่สิวอุดตันจะถามหาถ้าใช้ตลอดไม่เปลี่ยน

1.มาร์กกึ่งสครับข้าวของSkinfood ชอบแบรนด์นี้นะครับ มีเยอะเลย นี่ล็อตใหม่สั่งไปก็มีแต่สกินฟู๊ด ตัวนี้ใช้ตอนกลับมาจากเขาใหญ่ เต้เว้นให้หน้าพักซัก1สัปดาห์ แล้วก็เอาตัวนี้มาร์กเลย สครับช่วยให้ผิวไหม้ๆลอกๆออกมาครับ นุ่มขึ้นเยอะเลย ไม่กระดากมือเหมือนตอนแรก
2.มาร์กเจลผักกาด ตัวนี้ใช้ตลอด 2วันครั้ง เน้นบำรุงครับ ให้ผิวแข็งแรง สำหรับผิวเป็นสิวแพ้ง่าย ช่วยเรื่องน้ำหล่อเลี้ยง เต้จะล้างหน้า1รอบ นวดตัวนี้2นาที เป็นมาร์กเจลซึมเร็วมาก นวด2นาทีแล้วล้างออก ล้างสบู่อีกรอบหน้าจะดูใสๆสุขภาพดีขึ้นทันที
3.ครีมสมูทอี ตอนแรกใช้ก็โอเค ตอนแรกผิวก็นุ่มๆดี ซักพักทำไมมันเริ่มคันๆ ลอกๆ เลิกเถอะ ดีแต่ตอนแรก2เดือนผ่านไปให้โทษเลยนะเนี่ยะ
4.กันแดดคังเซน หลอดเล็กสุดๆ แต่ดีมากๆ ทาแล้วตามด้วยแป้งฝุ่นก็เนียนนะ สำหรับวันปกติทั่วไป เคยทาไปรด.1สัปดาห์ กลับมาสิวไม่มีเลย เยี่ยมที่สุด ว่าจะทาเล่นสงกรานต์เพราะกันน้ำได้เยี่ยมเลย
5.ครีมวิเศษ 555+ Psysiogel Cream โด่งดังพอควร เพิ่งได้ลองใช้มาเดือนกว่าๆ ติดใจมาก ไม่เปลี่ยนใจอีกแล้วหลังจากแพ้สมูทอี
ราคาถือว่าไม่แพงถ้าเทียบกะปริมาณ ทาวันแรกก็นุ่มเลย ผิวแข็งแรง ผิวใส สิวไม่มี ไม่อุดตัน ไม่คายเคือง ทาผิวเด็กก้ยังได้
สรุปว่ามันดีมากๆ คือแพ้ทั้งครีมทั้งหน้าไหม้มา เพื่อนที่เรียนผิวหนังเค้าแนะนำตัวนี้ เราก็ลองดุ เอ้อดีจริงๆ ทำไมเราไม่ถามเพื่อนให้เร็วกว่านี้ ทาแล้วรอซัก5นาทีแล้วแต่งหน้าต่อนี่เนียนมาก แต่ต้องซับก่อนนะ เนื้อครีมค่อนข้างข้น นอนตื่นมาจะพบว่าทำไมผิวฉันงามอย่างงี้
ภาพนี้ลงแค่กันแดดของคังเซนกับแป้งฝุ่น ก็เนียนดีนะ แต่ไม่มีสีสันมากๆ แถวบ้านเรียกหน้าจืด-*-
1.เจลใส่ผม เต้จะใส่ตอนผมหมาดๆ จัดเป็นทรงคร่าวๆไว้ แล้วก็มาไดร์หรือหนีบเลย มันช่วยให้มันมีน้ำหนักขึ้นไม่ฟู
2.เจลแบบหนืดมากของSwarzkopf หนืดมากจริงๆ แทบจะเป้นแว็กอยู่ละ เอามาผสมกะตัวสุดท้าย ตบๆให้ยืดๆแล้วปัดๆให้ทั่วหัว
ช่วยให้ผมฟูชี้ดั่งใจ ยกช่อผมขึ้นไม่ลีบแบน
3.สเปรย์ หลังจากลงเจล และเจลผสมแว็กแล้ว ตัวนี้ตบท้ายสุด  ฉีดเบาๆให้ทั่ว ผมจะอยู่ทรงตลอดวันครับ พายุมาก็ไม่เป้นอะไร
4.แว็กนี้เอาไว้จัดทรงฟูแบบฟรีๆ วันไหนไม่อยากเป๊ะมาก แก๊สปี้ทำรุ่นนี้ออกมาห่วยลง ลดส่วนผสม ไม่ดีเหมือนช่วงแรกที่ผลิต หรือผสมกะตัวที่2ก็เจ๋งเลย
5.แว็กแบบพึ่งตื่น ผสมกะตัวที่2แล้วผมยุ่งได้ใจมาก ให้ผมเกาะกัน 
ปล.ที่มีเยอะๆเพราะผมเต้ไม่ตรง ต้องเซ็ตทุกวัน เลยต้องมีไว้หลายแบบหน่อยครับ
เคยมีเพื่อนถามว่าเซ็ตผมยังไง เห็นเซ็ตเก่งอยู่ทรงทั้งวัน พอเราอธิบายนี่ทำหน้างงสุดๆ ลมแทบจับเลยทีเดียว

เกลือขัดผิว หาซื้อได้ทั่วไป ของโอท็อป ดีมากๆนะครับของไทยเนี่ยะ รุ่นที่ทำจากมะขามเปียกนี่ขาวจริงๆครับ ใช้เดือนนึงเห็นผลเลย
มันจะเอาผิวที่ไหม้ เสื่อมสภาพออกไป เต้ใช้สามวันครั้ง ใช้มาหลายกระปุกละ ติดใจกันทั้งบ้าน เต้ชอบสมุนไพร พยายามใช้มาก

หมดละค้าบบบบ 
ทริก เวลาลงเบสหรือรองพื้นแล้ว เต้จะเอาสปองมากดๆย้ำทั้งหน้าก่อน เพื่อให้เบสติดแน่นหนึบ แล้วลงแป้งฝุ่น ละก็ใช้พัฟกดๆย้ำๆอีก จากการเปรียบเทียบมันทำให้เบสและแป้งไม่เยิ้มไม่ไหล และติดทนครับ
ระหว่างวันใช้แค่ทิชชู่ซับหน้า เพราะหน้าจะเงาแบบพองาม และไม่เอาความชุ่มชื้นออกไปซะหมด

เต้จะมีมาร์กมะขามเปียกผสมน้ำผึ้งมามาร์กหน้าบ้าง เพราะอยากให้มันขาวๆใสๆ 
ที่แนะนำมาทั้งหมดก็แล้วแต่คนเน้อ เต้เคยหน้าพัง เวลาใช้อะไรจึงค่อนข้างระวัง ตอนนี้หันมาใช้ของเด็กเลย เพราะกัลวแพ้กลัวหน้าพังเหมือนเมื่อก่อน เต้ใช้สบู่เหลวของDermaponล้างหน้า ถูกมากๆ ประมาณ60เป็นถุงเติม ใช้ได้มากกว่า2เดือน และก็ครีมตัวนั้นแหละ หน้าดีขึ้นมาก เวลาลูบหน้าแล้วไม่มีสิวความสุขมันอยู่ตรงนี้แหละ
วิตามินเต้ทานวิตามินA C E และZinc เพราะเพื่อนที่เรียนมาเค้าแนะนำให้ทาน เว้น2เดือนด้วย คือเต้จะเน้นบำรุง เต้จะไม่ฉีดไม่ทานอะไรที่มันหายากๆ เพราะเต้ถือว่าอะไรที่มีขายในร้านขายยาหาซื้อได้ทั่วไป อันตรายแอบแฝงมันจะไม่เยอะ
เต้จะไม่ฉีด เพราะแบบทานมันปลอดภัยกว่าถึงจะเห็นผลช้ากว่าก็ไม่เป็นไร ไม่รีบ
ออกกำลังครับวันละ30นาที หุ่นก็ดีขึ้นมาก ไม่ผอมแห้งก๊องแก๊งเหมือนแต่ก่อน 
คือเต้บำรุงทั้งภายใน ภายนอก การทานอาหาร ออกกำลังกาย
มันดีทั้งกับสุขภาพ และ ผิว ลองดูนะครับ ตอนเต้แพ้หน้าแหก เต้งดเมคอัพ1เดือน และใช้สบู่เด็กกะครีมอ่อนๆ พอหายสิวแล้วก้ใช้ต่อเลย ไม่เปลี่ยนละ รู้สึกผลิตภัณฑ์ที่มีฤทธิ์อ่อนๆมันไม่ทำลายผิวเรา 

การดื่มน้ำตอนตื่นมาใหม่ๆ ช่วยให้ร่างกายสดชื่น กระปี้กระเปร่า ระบบขับถ่าย และผิว

บ๊ายบาย เจอกันคราวหน้าครับผม
(หากมีคำผิดก็ขออภัยด้วยครับ ยาวมาก เดี๋ยวพรุ่งนี้มาเช็ค ดึกละ
นั่งพิมพ์ตั้งแต่เที่ยงคืนถึงตี2 T-T)

Lathae

Lathae

Lifestyle Blogger

Media AE : CJ WORX Agency
Model 186cm

Instagram : Lathae
www.facebook.com/LathaeLathae

กินสนั่น เที่ยวสนุก ช้อปของถูก หน้าหุ่นต้องดี

FULL PROFILE