(‵▽′)/ mamha's house เห่อบ้านหลังแรกค่า

0 40

หลังจากที่แพ็ตตั้งใจไว้แน่วแน่แล้ว ว่าวันพุธจะไปเดินโฉบแถวของเด็กเล่นซะหน่อย ~

ผลที่ได้มาก็คือ ......  จนค่ะ ~  แง่ววววว

แต่วันพุธไปแล้วยังไม่ได้ซื้อ แพ็ตไปอีกทีวันพฤหัสค่ะ  เพราะว่าวันพุธดันลืมเอาatm ไปซะงั้น ไม่มีเงิน แง่งๆๆ

และแล้ววันพฤ.ไปอีกรอบนึง แต่ความจริงก็ต้องมาทุกวันพฤ.อยู่แล้ว ~ มาดูหนังค่า ดูเป็นประจำ

หนังสนุกมากๆ 'Knowing' แบบว่าฉากเครื่องบินตกนี่ได้อารมณ์สุดๆ ยังกับเครื่องบินตัดหน้าเราไปยังไงยังงั้นเลยยย
แบบอึ้งมากๆๆ  (เริ่มนอกเรื่อง แหะๆๆ)

มาเข้าเรื่องต่อค่า ไม่บ่นละ ~

สาเหตุที่ทำให้เสียเงิน .....

บ้านลูกๆนั่นเอง ~~ 

MJ  Agnes  :   เย้ๆๆ บ้านหลังใหม่

ชิ แม่มันจนไม่สนใจเล๊ยยยยยย

MJ : ดูหนังด้วยกันมั๊ยคะ ? ~
Agnes : ขอตัวสักครู่ค่ะ ไปทำกับข้าวก่อนนะค่า

น่านนน ทีวีจอพลาสม่าด้วย หรูกว่าแม่มันอีกแน่ะ ~

Agnes : มาทานข้าวกันมั๊ยคะ ??

ระหว่างที่แอ็กเนสทำกับข้าว น้อง MJ อาสาสมัครเดินทัวร์บ้านค่ะ ~

MJ : ห้องน้ำสวยมั๊ยคะ ?  (รูปซ้ายล่างถือฝักบัวนะค่ะ มองไม่ค่อยเห็น) 

Agnes : กับข้าวเสร็จแล้วจ้า ~~~~~ 

MJ Agnes : มาทานข้าวด้วยกันนะค่ะ

คุณแม่ขอแอบเห่อยางรัดผมด้วยละกันนะค่ะ ~ เพิ่งได้มาไม่กี่อาทิตย์ ยังไม่ทันได้ใช้เล๊ยยย

โดนลูกๆแย่งไปแล้วเนี่ยยย  ~

MJ : วันนี้มีเรียนพิเศษค่ะ ขอแต่งตัวสวยๆหน่อยนะค่ะ ~ เอ๋ หิ้วเป๋าไรดี ? ~  ส่องกระจกเช็คนิดนึงงงง
Agnes : MJ จ๋า ไปได้แล้วจ้า เดี๋ยวสายน้า ~~

Agnes : อ่ะ เพิ่งนึกขึ้นได้ ต้องออกไปจ่ายตลาดนี่น่า ~  MJ รอเค้าแป็บนึงนะ

MJ Agnes : ไปก่อนนะค่ะ ไว้เจอกันใหม่ ~  ราตรีสวัสดิ์ค่า ว่างๆแวะมาเยี่ยมบ้านได้นะค่า  ยินดีต้อนรับเสมอ ^w^

คุณแม่ยังขอเห่อต่อ ~ ลูกไปนอนแล้วค่า

หมวกกันน็อก ยี่ห้อ Real  ไม่เกี่ยวกับความสวยความงามแต่แอบอยากเห่อค่ะ ~  -...-

ตอนแรกกะว่าจะเอาสีแดงด้าน แต่ดันหมด เซ็งเลยย มีให้เลือกแค่ดำกับขาว

ดำคนใช้เยอะ+ร้อน  ก็เลยได้ขาวมาค่ะ ~  เซ็ง งี๊ดๆๆ 

จนแล้วค่ะ !

mamha-patty

mamha-patty

ชื่อ แพ็ต ค่ะ
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ

FULL PROFILE