[Hair style] New Look กระชากวัย (。☉■☉)ワァオ☆

1 137
สวัสดีจ้าสาวๆ เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา แว้บไปทำผมมาใหม่
ตอนแรกลังเลอยู่นานว่าจะไปร้านไหนดี สุดท้ายก็ไปร้านเดิม
ลุคก่อนไปตัดผมเนี่ย จะออกแนวหวานๆ

ทรงที่อยากได้ ปริ้นท์ไปให้ริวดูก็ทรงนี้เลย เอาแนวๆนี้ โอ้ววว เปลี่ยนลุค

https://www.rasysa.com/pkg/style/length/medium/d.phtml?st=20739&page=61

1. ขั้นแรกก็ไปสระผม แล้วลงน้ำยายืดอ่อนๆ เพื่อคลายลอนผม (ชอบกลิ่นน้ำยายืดอ่อนๆของญี่ปุ่นจัง หอมกลิ่นแอ๊ปเปิ้ล)
2. พอลงน้ำยายืดเสร็จก็ไปล้างผม ไดร์ผมให้แห้งสนิท
3. ใช้ไอรอนรีดผมบบริเวณด้านหน้า แล้วลงน้ำยายืดอีกครั้ง
4. หลังจากล้างผมเสร็จแล้วก็ตัด
5. ตัดเสร็จก็ลง low-light ริวซังเลือกสี Violet brown ให้ เพราะช่วงนี้ฮิตสุดๆ เข้ากับAutumn มันไม่ออกม่วงมากจ้า
พื้นสีผมของเราเป็นสี Milk tea brown (PALTY) จ้า

โอย ตอนตัดเนี่ย แอบเสียดายผมเหมือนกัน ตัดออกเยอะมากกก
เสร็จแล้ว

สรุป ชอบจัง
ไม่ต้องคอยเซ็ทด้วย ตื่นมาก็ฉีดเสปรย์ ใส่แว๊กซ์ แป้ปเดียว ประหยัดเวลาไปได้เยอะเลย
* รูป after เราเซ็ทเองค่ะ เพราะวันที่ไปตัดเนี่ย กว่าจะเสร็จเล่นเอามืดเลย ลูกค้าเยอะมากๆ เลยไม่มีเวลาถ่าย

KiRaRi

KiRaRi

♥ Jeban since 2008
♥ Beauty & Life style Blogger (since 2009)
♥ Production crew - Yoshimoto Entertainment
♥ Japanese Coordinator
♥ MC/ Co-MC/ Translator - Interpreter
♥ Co-Founder & Designer of "KCK - Kirarista & her Crazy Kitten"
♥ TV variety : Beauty Versus สวยสั่งได้ (Fuji TV - Japan & CH 7 - Thai)
♥ Japanese-Thai-English
♥ www.kirarista.com
♥ IG - FB - twitter : Kirarista
♥ Youtube: Kirari TV

FULL PROFILE