แต่งสวยให้น้องจิ๊มิ : Brazilian Wax ภาครายงานผล

5 85
อะฮ่า.... เห็นเราหายเงียบไป 2 สัปดาห์พร้อมกับ ….
มีเสียงสาวๆ ถามเข้ามามากมายเรื่อง “ตอนต่อไป” ก็เลยรีบที่สุดแล้วที่จะมาupdateกัน
(นี่ขนาดรีบแล้วนะ แหะๆ ก็นะ งานการรัดตัวเล็กน้อยค่ะ)
สำหรับใครที่ยังไม่ได้อ่านตอนแรก
กรุณากลับไปอ่าน ก่อนเริ่มอ่านตอนนี้ค่ะ

หลังจากที่เราได้ ทุ่งหญ้าโล่งเตียน ในฤดูร้อน โดยฝีมือพี่ผึ้งแล้วนั้น
ออกมาจากร้านนะฮะ เดินแบบลมเย็น(ยังกะตาแป้งเย็นตรางูกันเลย)

ว๊ากก ... ล้อเล่นเจ้าค่า.....
เราว่ามันไม่ได้ “รู้สึก” โล่งแบบที่ทุกคนคิด
ก็ แหม ดึงซะขนาดนั้นค่ะ แต่ว่า ยืนยันอีกครั้งว่าไม่เจ็บเท่าที่หลายๆคนคิดแน่ๆ

หลังจากนั้นกลับมาบ้าน
อ่า ได้เวลาระทึกใจอีกรอบ อ๊างงงงง ....อย่าคิดไกลกันนะจ๊ะ
...
...
...

เวลาอาบน้ำนั่นเองค่ะ ...
ก็แหม เพิ่งผ่านศึกมายกใหญ่ ( เอ๊ะ... ติดเรท ! )
พอน้ำถูกน้องจิ๊มิ แหละค่ะ ถึงแบบแสบๆหน่อยค่ะ ลองเอามือลูบๆดู
โอยยยยย ยังระบมอยู่ค่ะ ...…..แต่ไม่ถึงขั้นต้องกินยาแก้ปวดนะ
ไม่แปลกค่ะ มันเป็นครั้งแรกนี่คะ (เหมือนติดเรทอีกรอบ โฮะๆๆ)
สภาพเนินทุ่งหญ้ายังแดงๆอยู่ค่ะ ...เราโชคดีที่ไม่มีเลือดไหลซิบๆ
อันนี้พี่ผึ้ง – Hairy killer มือฉมังของเรา เค้าบอกมาค่ะ
ว่า “สาวบางคน ก็มีเลือดไหลซิบๆออกมาบ้าง”
เราแอบถามด้วยว่า “คิดเป็นpercent เท่าไหร่”
พี่เค้าตอบว่า “ไม่แน่ใจเหมือนกัน….ทำมาเยอะจนจำไม่ได้”
โฮ่ะๆๆๆ .... เห็นจนเบื่ออ่ะเดร้ ...
แล้วพี่ผึ้งคนงาม ก็ยังทิ้งท้ายไว้ด้วยว่า ...
“มาทำบ่อยๆนะคะ แล้วจะสวยตลอด ถ้าปล่อยให้มันยาวอีก มาทำก็จะเจ็บมาก”
อันนี้เราแอบไม่เชื่อนะคะ
เพราะเราเองก็มีแผนการกะเรื่องนี้ในใจไว้แล้วเหมือนกันค่ะ
จะเป็นอย่างไร ก็ต้องติดตามใกล้ชิดกันต่อไปนะคะ

หลังจากอาบน้ำ เราเข้านอนตามปกติ ไม่มีอะไร
วันรุ่งขึ้น ตอนอาบน้ำตอนเย็น เวลาน้องจิ๊มิถูกน้ำ ก็ยังระบมอยู่นิดๆค่ะ
น้อยลงกว่าวันแรก 50 percent
จนตื่นเช้ามาวันที่สองนี่แหละ อาบน้ำแล้วถึงไม่ค่อยเจ็บแล้ว
สรุปคือว่า
เราไม่สามารถ แตะต้องน้องจิ๊มิได้ หลังจากการทำ 2-3 วันค่ะ

นั่นก็แปลว่า ...................... (ไปแปลกันเอาเองละกัน โฮ่ะๆๆๆ )

แล้วทุ่งหญ้าแบบนี้ ก็จะเนียน เนียน และ เนียนนนนนน ไปประมาณ 10 วัน
แล้วหลังจากนั้น ก็จะมีหญ้าน้อยๆ หลังจากได้รับน้ำฝน ก๊าก.......
ขึ้นมาประปราย.... น่าเอ็นดู
เรื่องระยะเวลาของความเนียนนี่ก็แล้วแต่คนอีกค่ะ
จากการเก็บข้อมูลของ vodca เอง บางคนเนียนได้เป็นเกือบเดือนเลยค่ะ

เราคุยกะพี่ชายท่านนึง ทาง msn (เพราะถ้าคุยต่อหน้า เราคงไม่กล้าถาม)
ท่านเป็นผู้เชี่ยวชาญเรื่องสาวๆเป็นอย่างยิ่ง
ท่านว่า ตอนที่มันขึ้นมาแบบประปราย นี่แหละ
เป็นตอนที่ท่านคิดว่า น้องจิ๊มิของคุณผู้หญิง หน้าตาประลาด
เป็น เอเลี่ยนจากนอกโลก และท่านออกจะไม่ชอบ…ออกจะกลัวๆ
แต่ถ้าเตียนโล่งเลยแบบที่เพิ่งทำมา ท่านบอกว่าชอบมากๆ เอิ๊ก....

อันนี้เป็นรสนิยมส่วนตัวนะฮะ...ยกเป็น caseให้ดูว่า หลายคนหลายความคิด
ของบางอย่างถ้าเราใช้คนเดียวเป็นเจ้าของอยู่ผู้เดียวก็ทำๆไปเหอะ ถ้าอยากทำ
แต่ถ้ามีเจ้าของร่วมเมื่อไหร่ ก็น่าจะปรึกษาเจ้าของร่วมนิดนึงค่ะ
ว่า “ชอบแบบไหน?”

(เอ... ชักจะเหมือนรายการ ชูรักชูรสเข้าไปทุกที...เอิ๊ก)

เรามาดูของตัวเอง มันก็หน้าตาประหลาดจริงๆตอนขึ้นหรอมแหรมขนาดนั้น

แต่ที่สาวๆหลายคนให้ข้อสงสัยมากๆ คือ

“แล้วมันคันไหมคะ เวลาหญ้าน้อยๆค่อยๆทิ่มแทงขึ้นมาดูโลกอีกหน ??? ”

เป็นประเด็นที่สาวๆถามมากันอย่างถล่มทลาย
ตอบได้เลยว่า

….คันบ้างค่ะ แต่ไม่มาก แล้วมักจะคันตอนดึกๆใกล้ๆเข้านอนค่ะ
ไม่ได้ไปคันในที่สาธารณะ แล้วไม่สามารถเกาให้ถูกที่คันได้ ฮ่ะๆๆๆๆ
หลังจากช่วงที่หญ้าน้อยๆจะค่อยๆขึ้นมา
เราเลยหาครีมมอยเจอร์ไรเซอร์ ธรรมดาแต่อ่อนโยนนิดนึงนี่แหล่ะค่ะ
มาโบ๊ะๆน้องจิ๊มิหลังอาบน้ำตอนเย็นเพราะเอาเข้าจริงๆ
เราไม่แน่ใจเหมือนกันว่า การคันนั้น เกิดมาจากหญ้าน้อยที่ค่อยๆขึ้นมา
หรือเกิดจากผิวหนังตรงนั้นไม่มีอะไรปกคลุมแล้วทำให้ผิวแห้งเกินไปรึเปล่า
แต่หลังจากทาครีม อาการคันจากที่ไม่เยอะอยู่แล้วก็ลดลงไปอย่างเห็นได้ชัดค่ะ

แต่

อย่าเพิ่งได้ใจไปนะคะ สาวๆ
เพราะจากการได้คุยกะสาวบางท่าน
บางท่านก็ว่า คันมากกกกกกกกก เข็ดแล้ววววว ไม่ไปทำอีกเลยชั่วชีวิตก็มีค่ะ

อันนี้เลยถือว่า เราโชคดีมากๆ ที่ไม่คันแบบท่านอื่นๆ …
อันนี้อ่านแล้วต้องใช้วิจารณญาณกันเองแล้วเนอะ
ว่าจะตัดสินใจทำ(เพื่อคนที่คุณรัก)ไหม?
เอิ๊กๆๆๆๆ ......

อีกประเด็นนึงที่คาใจหลายๆคนคือ
“จะโกนเองดีไหม?”

เราเองตอบไม่ได้ค่ะว่าจะโกนเองดีไหม เพราะไม่เคยทำ
แต่จากการคุยกะชาวบ้านมา(อีกแล้ว)
สาวๆเหล่านี้มีตัวตนนะคะ แต่ขอสงวนนาม
เค้าว่ากันว่า โกนแล้วคันมากกว่าทำบราซิลเลี่ยนค่ะ
เพราะหญ้าน้อยๆจะขึ้นมาแบบแข็งๆ
แล้วที่สำคัญ ... เค้าบอกว่าให้ จินตนาการ ว่า
มันแข็งมาก ขึ้นมาแล้วจะทิ่มออกมานอกกางเกงในค่ะ
แค่คิดภาพตามก็ประหลาดพิลึกแล้วเนอะ …..
แต่มันมีข้อดีสำหรับการโกนเอง คือ ถ้าเราทำจนชำนาญ
ก็เป็นอะไรที่ทำได้บ่อยๆเหมือนเราโกนขนรักแร้ และ ไม่เจ็บด้วยค่ะ
อันนี้ก็เป็นอีกทางเลือกนึงนอกจาก บราซิลเลี่ยน นะคะ

“เวลามี ประจำเดือนแล้วดีขึ้นไหม?”

บอกได้เลยค่ะ ว่าสำหรับคนที่ใส่ผ้าอนามัยแบบแผ่น
จะดีขึ้นมากในแง่การทำความสะอาดนะคะ สบ๊าย สบายจริงๆค่ะ
ไม่มีคราบสิ่งสกปรกมาติดๆที่ป่าดงดิบอีกต่อไปนี่คะ
แต่ ถ้าใครใส่ผ้าอนามัยแบบสอด คงไม่ได้ประโยชน์เท่าไหร่

มีอีกเรื่องที่เป็นเรื่องเซอร์ไพรซ์ของเรามากๆค่ะ
เนื่องจากไม่เคยไปพิจารณาจิ๊มิใคร
แม้กระทั่ง ของตัวเองก็ไม่เคยได้สนใจเพราะมันเป็นป่าดงดิบมาช้านาน
อีกเรื่องที่เป็นข้อสังเกตของเรา คือ
เนื้อตรงส่วนบนๆนี่มันจะเป็นสีเดียวกะเนื้อตรงหน้าท้องหรือต้นขาเรา
ที่แบบขาวยังไงก็จะขาวอย่างงั้นค่ะ ขาวเท่าๆกัน

แต่ผิวหนังตรงส่วนล่างๆ
ที่เวลาเรายืนตรงส่องกระจกยังไงก็ไม่มีทางเห็นจากกระจก
ผิวส่วนนี้แหละ ที่เป็นปัญหาคาใจเรามากมาย คือ

สีของผิวหนังส่วนนี้จะคล้ำกว่าตรงอื่น ....
(อยากวาดillus ประกอบเสียจริง แต่กลัวเวบจะถูกปิดอะเซร่)

ซึ่งเราสันนิษฐานว่า ผิวส่วนนี้... เป็นส่วนที่เสียดสีกันเอง และเสียดสีกะน้อง กกน
ทำให้เป็นสีคล้ำกว่าผิวส่วนบนๆ ค่ะ
สงสัยอันนี้คงแล้วแต่คนค่ะ
สาวๆคนไหนทำแล้วเป็นอย่างไรโปรดมารายงาน ฮี่ๆๆๆ
ฉะนั้นสาวคนไหน คิดว่า ทำออกมาแล้ว………
จะนวลเนียนสีผิวเท่ากัน (ดุจผ่านการ retouch มาอย่างมืออาชีพ)
ขอบอกเลยว่า อาจจะไม่ได้เป็นแบบที่คุณๆ ตั้งความหวังไว้ค่ะ

เรื่องสุดท้ายแล้วค่ะ ของตอนนี้ก็คือ....

แท๊แด................
...
...
...

เรื่องนี้เรื่องPeak เลยล่ะ
เกือบลืมเขียนเรื่องนี้เลย แล้วก็ว่าเป็นเรื่องสำคัญนะนี่
คือ เรื่องส่วนที่พี่ผึ้งไม่สามารถเก็บเนี๊ยบให้เราได้ค่ะ
เพราะน้องจิ๊มิ เป็นอวัยวะที่ช่างซับซ้อนเหลือเกิน
เอาเป็นว่า ข้อนี้ไม่ขอบรรยายนะคะ ว่าทำไม
เอาเป็นว่า

มันจะมีช่วง “ซอกหลืบ” ที่พี่ผึ้งเค้าเก็บให้ไม่หมด
ถ้าใครอยากเนียนจริงๆ ไม่ให้ต้นไม้ขึ้นซักต้นนะคะ
ก็ต้องมานั่งเก็บเนี๊ยบเองค่ะ

ซึ่งตอนต่อไป เราจะมาขึ้นต้นกันด้วยเรื่อง
การพยายามเก็บเนี๊ยบด้วยตัวเองค่ะ

โฮ่ะๆๆๆๆ โปรดติดตาม เย่ๆๆๆๆๆ

vodca

vodca

i studied architecture, but work for real estate development. I have passion in design, cuisine, beauty and all of the ARTS.

FULL PROFILE