Review เทกระจาดลิปสีเบาๆ สำหรับผู้หญิงสายธรรมะ(ชาติ)

19 14

ชะนีกับลิปสติกเป็นของคู่กันถูกมั้ยคะซิส!? 

บอกเลยว่าขาดลิปเหมือนขาดใจ ถ้าปากต้องซีดไปทั้งวันนี่น้องขอตายดีกว่า(ก็ว่าไปนั่น55555) และคุณผู้ชายทั้งหลายก็คงไม่มีวันเข้าใจหรอกค่ะว่าทำไมชะนีอย่างเราจะต้องมีลิปสติกหลายๆแท่งเก็บไว้ เจอสีโน้นสีนี้ถูกใจก็ต้องพุ่งหลาวไปหาซื้อมาจนได้ แล้วไหนจะเรื่องเฉดสีที่ทำผู้ทั้งหลายเพลียหนักกว่าเดิมเพราะมันเหมือนกันไปซะหมด (ชะนีอย่างเราก็ได้แต่หันไปบอกว่า มันคนละสี! 55555) เชื่อว่าหลายคนต้องเคยประสบเหตุการณ์แบบนี้ค่ะ

เวิ่นเว้อมาเยอะแล้วก็ขอเข้าเรื่องกันดีกว่า เราก็เป็นอีกคนนึงที่เวลาเจอลิปสีสวยๆแล้วสติมักหลุด ต้องขอไปตำมาเก็บไว้ บางแท่งก็ใช้บ้าง บางแท่งก็นอนแอ้งแม้งเป็นผักเป็นปลา วันนี้เราก็เลยจะมารีวิวลิปที่เป็นแท่งโปรดและเอามาใช้บ่อยๆกันค่ะ อ่อ! ลืมบอกไป เราเป็นชะนีสายธรรมะนะคะ ไม่ใช่เข้าวัดเข้าวานะ แต่เป็นธรรมชาติ

ลิปที่มีส่วนใหญ่สีที่เรามีจะเป็นสีออกโทนชมพูดูเป็นสีปากธรรมชาติค่ะ ไม่แจ๊ดไม่นู้ดเกินไป ไปดูกันดีกว่าว่ามีอะไรบ้าง

1. The Face Shop Moisture Touch Lipstick

ตัวแรกเป็นลิปเนื้อครีมที่มีมอยเจอร์ช่วยบำรุงริมฝีปากให้ชุ่มชื้น สีที่เรามีเป็นเบอร์ BE03 จะเป็นสีชมพูสุภาพทาแล้วสวยแน่นอน สีผิวไหนทาก็น่าจะรอดนะ เวลาคิดอะไรไม่ออกก็ชอบหยิบสีนี้มาทา แต่มันแอบชุ่มเกินไปหน่อย55555 ก็ตามชื่ออ่ะเนอะเวลาเราทาลิปมันแล้วตามด้วยตัวนี้นะโอ้โหปากเลื่อมมาเชียว แต่สีมันสวยก็อดใจไม่ไหวหยิบมาใช้ทุกที

2. Looq

ตัวนี้เป็นลิปที่สั่งมาจากเพจคุณช่าบันทึกของตุ๊ด ถ้าใครที่ดูไดอารีย์ตุ๊ดซีย์ต้องร้องอ๋อแน่นอนค่ะ ช่วงนั้นเราว๊อนลิปที่ทาแล้วดูเป็นสีปากธรรมชาติมากแบบทาเหมือนไม่ได้ทา ตื่นมาก็สีปากนี้เลย แล้วตอนนั้นเพจคุณช่าทำลิปขายพอดี มันโดนใจก็เลยสั่งมา2สีเลยจ้ะ แต่สีที่เราเอามารีวิวคือสี 02 Red Velvet นะ ทาแล้วจะให้ลุคแบบปากแดงระเรื่อๆเหมือนพึ่งกินของเผ็ดกินส้มตำมาอะไรยังงี้  ชอบตรงที่เนื้อลิปมันทาแล้วไม่มันไม่เงาอ่ะงงป้ะ555555 จริงๆ แท่งนี้หยิบมาทาบ่อยสุด เพราะรู้สึกว่าได้สีปากใกล้เคียงกับธรรมชาติสุด จะไปซื้อส้มตำปากซอย หยิบปุ๊บทาปั๊บ ถ้าเป็นแท่งอื่นต้องค่อยๆ แตะ ค่อยๆเม้มให้สีมันจาง บางทีไม่ทันใจ แต่แท่งนี้ทาทีเดียวมันจบอะค่ะ

3. 3ce

ลิปแมทท์จากแบรนด์เกาหลีชื่อดัง ที่สาวๆต้องรู้จักแน่นอนค่ะ แท่งนี้เราได้เป็นของขวัญวันเกิด เบอร์ #115 Muss สีหลวยยย(อีกแล้ว) ด้วยความที่มันเป็นเนื้อแมทท์อ่ะซิส ก่อนทาก็ลงลิปมันไว้ก่อนก็จะดีย์ไม่งั้นตกร่องนาจา สีจะออกโทนนู้ดพีช เหมาะกับการแต่งหน้าแบบเอฟวรี่เดย์ลุคมากๆ ดูเป็นสาววัยใสวิ่งเด็ดในทุ่งลาเวนเดอร์อะไรแบบนี้ แต่สีนี้เราว่าคนผิวคล้ำอาจจะไม่รอดเพราะสีมันออกโทนสว่างหน่อยๆ

4. 4u2

ตัวนี้เป็นลิปเนื้อครีมจาก4u2แบรนด์ไทยที่ดังในเรื่องลิปมานานนม แต่แพคเกจรุ่นนี้แอบก๊องแก๊ง55555 ก็ฝามันแตกง่ายอ่ะซิส T^T ทำตกทีนี่แทบกรี๊ด สีที่เรามีคือ #13 Lax จะเป็นสีชมพูติ่งแดงนิสๆ สีจะแอบสดหน่อยถ้าไม่อยากให้ดูเข้มมากต้องทาบางๆแต่สีสวยเราชอบเอามาทาด้านในปากมโนว่าปากชั้นแดงระเรื่อแต่กำเนิด ข้อเสียตรงที่มันแพล่บไปหน่อย ใครอยากได้ลุคธรรมชาติจริงๆ หรือทาไปหาผู้ชายครั้งแรกแล้วจะบอกว่าไมได้แต่งหน้า นี่ระวังโป๊ะ เพราะคิดว่าไปกินไก่ย่างมา

5. L’oreal

ลอรีอัล คุณค่าที่คุณคู่ควร ขอโคฟเป็นแม่ชมแปปค่ะ 5555 สีที่เรามีคือสี BP402 Dewy Beige ค่ะ จะเป็นชมพูที่ออกหวานๆ ทาแล้วดูเป็นสาวหวานประหนึ่งเป็นคุณหนูนั่งเด็ดดอกบัวอยู่ที่ริมตลิ่ง!? แต่สีเค้าแอบอ่อนไปหน่อยอ่ะ เวลาทาต้องย้ำๆหลายรอบ

6. Golden Rose

ตัวสุดท้ายยย ตัวนี้ตำมาเพราะพี่ที่รู้จักบอกว่าดีค่ะ ชะนีหูเบาอย่างเราก็ต้องรีบตามไปไขว่คว้ามาครอบครองค่ะ สีที่ตำมาคือเบอร์02 เนื้อเค้าดีจริงค่ะเม็ดสีแน่น แต่ตัวนี้ชอบน้อยที่สุดใน6อันนี้ เพราะสีมันออกชมพูตุ่นๆคล้ำๆตอนทาก็แบบนี่ชั้นดูแก่ขึ้นรึเปล่า แต่ก็ยังอดไมได้แอบหยิบมาใช้เหมือนกันค่ะ สวยไปอีกแบบ55555 (มั่นอกมั่นใจเข้าไว้)

ก่อนอื่นต้องกราบขออภัยในความปากบางปากเล็กก่อนนะคะT^T ทาสีไหนก็เหมือนจะไม่ค่อยชัดไปซะหมด 5555 แต่ผู้หญิงอย่างเราแค่ได้นั่งทาลิปสวอทลิปไปวันๆก็มีความสุขแล้วค่ะ ถูกมะ!?55555555 

ก็จบไปแล้วสำหรับรีวิวลิปในดวงใจของเรา ที่ทาแล้วให้ลุคสีปากสวยแบบธรรมชาติ ใครมีคำแนะนำหรืออยากติชมอะไรก็บอกได้น้า วันนี้ไปแล้ว ขอบคุณค่า

semisp

semisp

FULL PROFILE