HowTo ::: ผิวสีแทน กับขนตาฟูๆ

0 56
สวัสดีค่ะ สาวๆชาวจีบัน วันนี้ตื่นมาแดดดี วาเลยมานั่งทำฮาวทูแต่งหน้าประจำเดือนนี้
Gloden TAN TAN TAN กันดีกว่า เดือนที่แล้ว ส่งช้าไป 7 นาที แง่งงงง .... เดือนนี้เอาใหม่ค่ะ

หัวข้อเดือนนี้ เหมือนจะไม่ยากเท่าไหร่ เพราะวานี่ไม่แต่งก็แทนอยู่แล้วค่ะ
แทนมากด้วยอ่ะ 555555555555555555555 +
แต่เดี๋ยวยังไง ก็ทำให้มันแทนลงไปอีกแล้วกันค่ะ เอ้าลุย....!!
พอเริ่มตั้งท่าได้แปปนึง ฝนตกซะงั้น

เลยต้อง แต่งหน้าแบบยิงแฟลชเช่นเดิม เง้อออ บ่นไปเยอะแล้ว
มาแต่งหน้ากันซักทีดีกว่าค่ะ

รูปกลาง หน้าโล้นๆค่ะ ทา Lotion ครีมบำรุงต่างๆ แล้วก็ลงครีมกันแดดป้องกันแสงยูวี ABCDEFG
เอ่อ.....เยอะ ๆ ไปแล้วค่ะไม่ใช่ แหะๆ แล้วก็ตามด้วย Lunasol Smooting Make up base
มี Tester เยอะ เอามาใช้ๆซะหน่อย

ใช้ Lunasol under eye base#02 แต้มๆกลบริ้วรอยใต้ตา แล้วก็จุดด่างดำ รอยสิว เส้นเลือดฝอย
แล้วกดๆๆด้วยนิ้วค่ะ ให้กลืนไปกับผิว แล้วก็ใช้ รองพื้นแบบน้ำ สี OC04 ลงให้ทั่วใบหน้า
ด้วยฟองน้ำค่ะ ซับๆให้เนียนไปกับหน้า

แล้วก็ใช้อายชาโดวสีน้ำตาลวิ้งทอง Gino มาผสมกับรองพื้น Lunasol อีกครั้งค่ะ
มาซับเฉพาะ รอบนอกใบหน้า ให้เป็นกรอบหน้าสีเข้มๆหน่อย

แล้วก็ใช้นิ้วนี่ล่ะค่ะ แต้ม อายชาโดว แล้วก็ปาดๆที่หน้าเลยค่ะ ประยุกต์เอาอายชาโดวมาทำเฉดดิ้งซะ
ผสมรองพื้นอีกครั้งให้เข้มขึ้นอีก มาซับๆให้เนียนค่ะ อ้อ...เอารองพื้นที่ผสมอายชาโดวมาไล้ดั้งด้วยค่ะ
เพื่อให้ดูดั้งโด่งขึ้น (นิดนึงก็ยังดี)

หน้าแทนผ่องๆเป็นที่น่าพอใจแล้ว ก็ปัดแป้ง ด้วยแป้งฝุ่นโปร่งแสงไม่มีสีของ LM ค่ะ
เขียนคิ้วด้วย ดินสอเขียนคิ้วสีน้ำตาลเข้มของ covermark แล้วตามด้วย ที่ปัดคิ้ว
สีน้ำตาลทองของ KATE ค่ะ

ใช้อาชาโดวสีทอง จากพาเลต in2it ทาทั่วเปลือกตา
แล้วใช้อายชาโดวสีน้ำตาลเข้ม พาเลตเดียวกัน ทาที่หางตาและคัดเบ้าเล็กน้อย
ดัดขนตาปัดมาสคาร่า ลอรีอัล

ใช้ Multiple ออกัสซั่ม (อีกแล้ว) ปาดที่แก้มแล้วเกลี่ยให้กลืนไปกับผิว เพื่อเป็นเบสแก้ม (มีด้วยหรอ 555)
แล้วปัดทับด้วย บลัสสีส้มของ Gino สี sand stone ค่ะ ทาปากด้วยกรอสนู้ด ลอลีอัลอย่างเดียว
ออกมาก็จะได้ลุกส์ สีแทนสบายๆ ไม่หวือหวา . . . . แบบนี้

แต่ว่า ............................... มีความคิดต่อว่า สาวผิวแทนน่าจะคู่กับตาเด้งๆ ขนตาฟูๆ
ออกแนวสาวอินตะระเดียไปเลยดีกว่า เลยแต่งต่อไปแบบไม่รู้จุดหมาย
ตามที่ใจอยากให้เป็น ซึ่งออกมาจะเป็นไง เดี๋ยวดูกัน เอ้า แต่งต่อกันดีกว่าค่ะ ........

เอาสีม่วงทาให้ทั่วตาค่ะ แล้วใช้สีชมพูวิ้งทอง ทาที่หัวตา (สีชมพูดันไม่ออก ออกแต่วิ้งทอง - -")
แล้วใช้สีดำปี๋ ทาที่หางตาบนและล่าง คัดเบ้าตาเล็กน้อย แล้วก็ทาสีทอง in2it ที่ตาล่างด้วยค่ะ

ออกมาดูตาลึกๆกว่าเดิมแล้ว ก็ติดขนตาปลอมดำๆอลังๆซักอันดีกว่าค่ะ
เลือกไปเลือกมาเอาดำๆหนาๆสุดเลยแล้วกัน ติดด้วยกาวของ shu ติดง่ายติดทนดีค่ะ
ติดลงไปที่ตา เอาให้ชิดขอบตามากที่สุด

หันไปหันมา เลยไปเอาขนตาปลอมที่บางๆหน่อย มาติดเป็นขนตาล่างซะเลย
ได้ลุกส์ขนตาฟูๆสมใจ
ใช้ดินสอแขกเขียนอินเนอร์ตรงที่เป็นสีขาวๆที่ขอบตา
ว่าจะกรีดอายลายเนอร์อีกที แต่รู้สึกขนตาเราจะกลบหมด เลยไม่ดีกว่า

คว้า Multiple แท่งเดิม มาปาดๆที่หน้าทับลงไปเลย เพิ่มให้สีแก้มออกสีชมพูเงาๆ
ทากลอสสีนู้ดลอรีอัลทับอีกที ตาเด้ง ปากซีด โอเค ...

เสร็จแล้วค๊าบบบบบ . . . . .

ไปคว้าเสื้อผูกคอสีน้ำตาลเข้มๆมาใส่ แต่ถ่ายรูปออกมามันโป๊ๆไปหน่อย

เลยเอามาแต่รูปที่มองไม่ค่อยเห็นเสื้อนะคะ แหะๆๆๆ
เอ้าแอคๆๆ ถ่ายรูปๆๆ.. หาพรอพรอบห้องเลย 5555

แอคมากไปหน่อย สุดท้าย เหนื่อยค่ะ เฮ้อออออออออออ . . . . . สังขารไม่เที่ยงจริงๆ ก๊ากกกกกกก

ขอบคุณทุกๆความเห็นล่วงหน้านะค๊า ขอบคุณค่า

aiwa

aiwa

สมาชิกจีบันหมายเลข 63!
http://www.fb.com/nangnoowa
email : aiwa555@hotmail.com

FULL PROFILE