[[Review]]เพื่อนถามบ่อยมาก*ทำไมขาวขึ้น* มาดูกัน(◕‿◕✿) ...¤¸¸.•´¯`•.¸•.>>--

24 148

Reviewนี้ ตั้งขึ้นเพื่อตอบคำถามค่ะ

เนื่องจากมีคนทักนุชเยอะมากๆ
ทั้งเพื่อนที่มหาลัยและเพื่อนตั้งแต่สมัยเรียน

ถามมาประมาณว่า
*แกไปทำอะไรมา ???ทำไมขาวขึ้นเยอะเลย???
บ้างก็???ฉีดผิวหรอ???

หนักหน่อย สงสัยเราคงเปลี่ยนไปมากจริงๆ เพราะเพื่อนมาถามว่า ???ไปศัลยกรรมมาหรือป่าว???

ซึ่งไม่รู้จะดีใจหรือเสียใจดี

ซึ้งคงไม่น่าแปลกใจ

ไม่รักกันจริงไม่เอามาให้ดูนะเนีย --"

เลยอยากมาแชร์กับสาวๆจีบันบ้าง

เข้าเรื่องเลยเนอะ

ขอบอกก่อนนะว่าก่อนหน้านี้ นุชเป็นคนผิวขาวเหลืองแถมไม่สม่ำเสมอ

เป็นชั้นๆเลยแหละ สมัยเป็นนักเรียนนี่นะ ส่วนที่ใส่ถุงเท้า จะขาว ตั้งแต่ข้อเท้าขึ้นมาดำเห็นชัดเป็น2สีเลยค่ะ
(นุชเป็นคนสุราชฎร์ แดดทางใต้แรงและดำได้อีกกก)

เมื่อเริ่มรักสวยรักงาม ก็เริ่มเห็นความสำคัญในการดูแลผิว
บวกกับแต่งหน้าแต่งตาซะคนละเรื่องกับตอนไม่แต่ง 55+
จึงเป็นที่มาของการดูดีขึ้น

นุชเริ่มจริงจังกับการดูแลผิวตั้งแต่ช่วงปี3(ประมาณ1ปีมาแล้วค่ะ) แล้วผิวก็ดีขึ้นเรื่อยๆ

ซึ้งการดูแลผิวของนุช นุชเริ่มตั้งแต่ตื่นถึงเข้านอนเลย
(ไม่งั้นคงไม่เปลี่ยนขนาดนี้)

มาดูวิวัฒนาการณ์

Past - สังเกตที่แขนนะคะ แขนด้านนอกจะค้ำกว่าด้านใน หน้าขาวอมเหลือง ขอบอกมือขาวกว่าหน้าอีกค่ะตอนนั้น

Now - แขนไม่ว่าจะด้านนอกด้านใน สีผิวสม่ำเสมอค่ะ หน้าขาวขึ้น ตอนนี้หน้าขาวกว่ามือแล้ว

งั้นมาดูกันเลยนะคะ
ว่ากว่าจะขาวขึ้นเนีย นุชต้องผ่านอะไรบ้างในแต่ละวัน

nuch_mn

nuch_mn

ชื่อนุชค่ะ

FULL PROFILE