มาเปิดกล่อง! M.A.C Look in a Box กันค่ะ

0 18

สวัสดีค่ะ นี่ถือว่าเป็นการเห่อของเล่นชิ้นใหม่ที่สอยมาในเดือนนี้ค่ะ
เนื่องจากเดือนนี้เป็นเดือนเกิด เอมีนู้นนี้อยากได้เพียบเลยค่ะ
และนี่ก้อเป็นอีกอย่างที่อยากได้
และด้วยความที่ทนแรงยุแรงเชียไม่ไหว ก็ต้องสอยเลยเจ้าค่ะ

มันคือ
M.A.C  Look in a Box
เซตที่เอเลือกคือ Tawny One ค่ะ
(คอเล็กชั่นนี้ออกมาด้วยกัน 3 โทนค่ะ คือ Frisky Girl, Miss Violet และ Tawny One)
อยากซื้อให้ครบทั้ง3แบบแต่คงต้องกินแกรบกันเลยเดือนนี้

ไม่พูดเยอะละ

มาแกะพร้อมๆกันเลยค่ะ

แกะกันเลย
มาดูกันน อิอิ

(เจ้ากล่องสีดำนั่นอะไรเด๊วบอกตอนท้ายนะค่ะ)

เปิดกันเลย

ในกล่องประกอบด้วยกัน5ชิ้นค่ะ คุ้มมากๆๆ

มาดูกะนที่ละชิ้นนะค่ะ
เริ่มที่ชิ้นแรก

เป็นบรอนเซอร์พาวเดอร์ สี refined golden ค่ะ

นี่คือ บรัชออน สี coppertone ปัดแล้วออกใสๆดีค่ะ

นี่ก็เป็นมาสคาร่า รุ่น zoom fast black lash

มาต่อด้วย 2 ชิ้นที่ช๊อบชอบตั้งแต่ไม่ทันได้ใช้ค่ะ

ลิปกรอสสี love nectar มีชิมเมอสีทองๆด้วย น่ารักมากมายค่ะ

และนี่คือสาเหตุหลักที่ต้องซื้อเซตนี้
เจ้า อายชาโดว์ตัวนี้ละค่ะ
มันชื่อสี ว่า By Jupiter เห็นแล้วรักเลยค่ะ

งามมิค่ะ

และที่บอกไว้ตอนต้นที่ว่ากล่องดำนั่นคืดอะไร
มันเป็นลิปกรอสที่ออกมาในคอเล็กชั่น digi-pop ค่ะ
ชื่อสีว่า hi-falutin'
สีออกชมพู-พีช มีวิ้งๆสีทองเต็มไปหมดเลย

มีรีวิวเล็กๆให้ดูกันนะค่ะ

มาที่กรอส 2 ตัวนี้กันค่ะ

ตามด้วย Look in a box

(ขนแขนเยอะไปหน่อย อย่าได้ใส่ใจนะค่ะ :P)

ขอบคุณนะคะที่เข้ามาชมกัน
ไว้คราวหน้าเอจะมาแกะห่อจากญี่ปุ่นให้ดูกัน

ปล. Look in a Box เอได้ฝากหิ้วมา ราคา 2300 บาทค่ะ
แต่ถ้าเข้าไทยไม่ทราบเหมือนกันค่ะว่าเท่าไหร่

AeBong

AeBong

ผู้หญิงหน้าตาบ้านๆคนนึงที่รักในแฟชั่นและแมวเป็นชีวิตจิตใจ แต่สิ่งที่ทำให้ชีวิตเปลี่ยนคือการแต่งหน้าและเครื่องสำอาง

ติดตามเอได้ตามช่องทาง
aebonglife.com
FB : AeBong
IG : ae_bong
Youtube : AeBong Life

FULL PROFILE