Jeban // Tha Ralli Episode 1

1 51
เก็บภาพจากงาน Jeban// THE Rally  มาฝากกันค่ะ ^^

รวมตัวกัน ยามเช้า ถึงเช้ามากค่ะ  .. แสงแดด ฤดูหนาว เป็นใจ
แต่ไม่รู้จะเป็นใจมากไปหรือเปล่า ... - -* ออกแนว ร้อน นะเนี่ย ( ไหนว่า ฤดูหนาวไง )

รถแต่ล่ะคัน ก็แปะสติ๊กเปอร์ M150 เอ้ยยย สปอนเซอร์ .. กันไป ตามถนัดค่ะ

สาวๆ เริ่มๆ ทยอยๆ มารวมตัวกันเรื่อยๆ

มากันเป็นคู่

มากันเป็นทีม

เจอะเจอกัน ก็แวะมาทักทายกัน ยามเช้าค่ะ ... เตรียมตัวหลงทางกันยกใหญ่

ป้าวุ้น สวยเสมอ

แอบถ่ายป้าจีนค่ะ
ลั๊ลลา แต่เช้า ...  ฮ่า ฮ่า ฮ่า งานนี้ มีมันส์  .. มันไม่เม้ม

มิวๆ กับ ป่าป๊า หม่าม๊า ...
( เอ่อ พี่เชี่ยว ไม่ขี่ฟีโน่ ลูกบอส ก้านเชียร์ คารบูร์ N-Pro ล้อ DID มาด้วยหรอคะ )

ว่าแล้วเจ้าคาวบอย ก็มา
แต่หน้าตาเหมือนเพิ่งตื่นลงมาจากดอย ซะงั้น -,-

ทีมงาน ก็ เตรียมแจก และ แจงรายละเอียด
ให้หลงทางเสียเวลา หลงบางนา ออกชลบุรี หลงอีกที โผล่พม่า กันไป ..

เบื้องหลัง ทีมเสื้อขาว ในตำนาน
ถ้าจำไม่ผิด นี่แหละ เบอร์ 1 ในการออกตัวครั้งนี้
ใช่มั้ยคะ น้อง ฟาราเซ่ ..

ป้าพิงค์ .. โผล่หน้า มา ยามเช้าตะวันบาน ..
และโผล่อีกที ก็งานกลางคืน ..
เพราะมัวแต่ควงคุณพ่อ ไปเที่ยวอยู่ ( พ่อแท้ๆนะ )

สวัสดีค่าาาา

เอ .. วันนี้ แก๊งค์ สามช่า หายไปไหนคนนึง

หรือจะเป็นคนนี้ ที่อยู่ในแก๊งค์ สามช่า ของน้องทราย ..
เอ๊ะ ไม่น่าใช่

หรือจะเป็นคนนี้ ... แว๊นบอย ..
ก็ไม่น่าใช่

อันนี้ไม่เกี่ยว นู๋เห็นมันสวยดี
รสนิยมส่วนตัวค่ะ - -*

ทีมงานก็เริ่มอธิบาย
" พี่ๆค่ะ ตรงไป เลี้ยวขวา เลี้ยวขวา เลี้ยว ขวา แล้ว เลี้ยวขวา พี่จะวนกลับมาที่เดิมนะคะ "
( จะบอกทำไม )

ไม่ใช่ของแจกนะคะ เกมส์ค่ะ เกมส์

เกมส์จับคู่ ..

แต่นู๋พลาดท่า ไม่จับคู่ค่ะ จับเป็นขี้ เลย .. อุบส์ !

แม่คะ .. อีป้าช่างภาพมันจะกินนู๋มั้ยคะ ?

เกร็งจัด !!

มาเป็นทีม รักชาติ !! สนับสนุน ค่ะ

เริ่มไปถึงตลาดน้ำ 4 ภาค กันแล้ว ...

นู๋ไม่รู้ทำไม สงสัยเท้าหนัก เหยียบมาถึงคันที่ 4 ซะงั้น ( ออกตัว 29 นะเนี่ย -*- )

มาดูบรรยากาศความคลาสสิคกันค่ะ

อันนี้ อาหารของนู๋เอง ..

น่ากินมากกกกกกกกกกกก
แต่รอคิวนาน เกินความอดทน อันน้อยนิด ของนู๋จะรับไหว
เพราะรอตั้ง 5 คิว คิวนึงใช้เวลา 10 กว่านาที
โอ้ว แม่เจ้า ... ว่าจะขโมยฉกหอยสัก ตัวสองตัวแล้ววิ่งหนีแล้วค่ะ

อ๊ะ ๆ อย่าทิ้งขยะ .. ตาวิเศษเห็นนะ
( ตกลงจะให้ทิ้ง หรือไม่ให้ทิ้งกันแน่ สงสัยมานานแล้วค่ะ )

เปรียบเทียบให้เห็นว่า
คิดบวก สว่างไสว
คิด ..(อะ)ไร มืดมน ค่ะ

คิดบวกเข้าไว้ เนอะๆๆ

มีถ่ายรูปตามโจทย์ค่ะ
อันนี้เกาะเสม็ด เสร็จไป 74 ราย ..

โคมไฟสวยดี อยากสอยกลับมาห้อยคอ มากๆ

มีแอบถามกันด้วย ...
ลอกข้อสอบกันเห็นๆ นะคะเนี่ย

สาวน้อย ๆ

1 ใน โจทย์เช่นกันค่ะ
หาตั้งนาน กว่าจะเจอ ...
นึกว่าต้องขับรถกลับไป หาแถวๆ บางละมุง ซะอีก - -?

ป้าจีนก็เล่นด้วย
( พี่คนขวา นั่นแหละ ทำการ์ดนู๋โดนไวรัส กว่าจะกู้ได้ เมื่อคืนแทบไม่ได้นอนเลย )

สุดท้ายนี้ จบดื้อๆ ภาค 1 ไปก่อนค่ะ
รูปน้อยไปนิด เพราะมีหลายไฟล์ที่กู้ไม่ได้ - -*

จะยังไง รักเมืองไทย กันเข้าไว้ค่ะ ^^

DCiM

DCiM

i'm Traveller in this fucking World.

FULL PROFILE