How to --> Gossip Girl Fever =B= จ๋า..ขอเป็นเทอ แป๊บนึงน๊า...

0 18

หุหุ..สอบเสร็จแล้ว เย้ๆๆ ได้ทำ How To หน่ำใจซะที คริ๊ คริ๊..^_^~

ถ้าไม่ทำเดือนนี้คงจะตะหงิดๆใจน่าดู หมดเขตไม่หมดเขตไม่รู้ล่ะ

ขอทำหน่อยล่ะกานนนนน๊า...

วันนี้จะมา แปลงร่างเป็น แท่น แท๊น..สาว Blair Waldorf ลุคคุณหนู๊ คุณหนูลูกผู้ดี จอมแสบ

หรือที่เรียกกานนสั้นๆว่า B,Queen B นั่นเองค๊าบป๋ม

เอาล่ะ มาเริ่มกาน ณ บัด Now เลยดีก่า

ดูรูปนี้จิ เง้อ..รับม่ได้ๆเจงๆค่ะ หลังจากสอบเสร็จ สิวผดขึ้นตรึม รอยแกะจากสิว

หน้าตาซี๊ดเซียว เม็ดเล็กๆขึ้นมันก็น่ารำคาญจริงๆแหะ(ผลมาจากนอนดึกนั่นเองค่ะ)

ช่วยม่ะได้อ่าเนอะ นอนดึกก็เป็นเช่นนี้ล่ะ แถม น้องหมีแพนด้ามาด้วยง่า..ดูจิๆๆ

อุปกรณ์ที่ใช้ก็มีดังนี้ก๊าบป๋ม..

1.BSC palette

2.Z.a.m.i.a.n magic cacao whitening BB cream

3.Etude mat finish base (เบตเขียว)

4.ที่ดัดขนตาวัตสัน

5.Etude mat finish pact (แป้งพัฟ)

6.Oriental princess beneficial phenomenal stop age concealer 01

7.Kate designing eyebrow

8.Revlon beyond netural protective liptint SPF 15

9.Kate gel eye liner

10.ที่ปัดขนตา Majolica

11.Kate eyebrow color (มาสคาร่าปัดคิ้ว)

12.88 palette

13.แปรงปัดแก้ม , แปรงแต่งตา Oriental princess

14.Lonasol contrasting w eyeliner

step 1 หมายเลข1 บีบีกับเบตเขียวมาผสมกันและทาลงไปที่ใบหน้าค่ะ

หมายเลข 2  O Pสามหลุม ปิด น้องหมีแพนด้าใต้ตา

หมายเลข 3 O P สามหลุม ปิดรอยสิวเล๊ย..

Step 2.หมายเลข 1ลงแป้งพัฟ Etude ให้ทั่วหน้าเลยจ้า 

หมายเลข 2 เขียนคิ้วของ  kate สีอ่อนหัวคิ้วจนถึงกลางคิ้ว

และ ตามด้วยสีเข้มระหว่างกลางคิ้วถึงปลายคิ้วจ้า
หมายเลข3 ใช้kate มาสคาร่าปัดคิ้วสีทอง

Step 3. หมายเลข 1 นำสีทองอ่อนทาให้ทั่วเบ้าตา
หมายเลข2 นำสีทองเข้มทาระหว่างช่วงคัดเบ้าตา หรือ ช่วงกลางตาถึงหางตาค่ะ
หมายเลข  3 นำสีขาวทาช่วงบริเวณโหนกคิ้วเพื่อให้ดูมีมิติค่ะ

step 4. ทาลิป ของ Revlon

step 5. เขียนขอบตา ของ Lonasol contrasting w eyeliner

และตามด้วยKate gel eye liner จากนั้นปัดมาสคาร่า ปัดแก้มสีพีช ก็เรียบร้อยแล้วจ้า

เอาล่ะนะ เตรียมแปลงร่างเป็น  Queen B ดีก่า เหมือนไม่เหมือนไม่รู้ 55

รู้แต่ว่า ฉันขอเป็นเทอ..แล้วกานนน นะๆ B (นี่หล่อนๆ B เขานางฟ้านะย่ะ)

มิอาจๆน่านะ เจ๊...เหอๆๆๆๆ

เอ๊ๆๆ  B จะมาอารมณ์ไหนน๊า.. ร้ายหรอ
(ไม่เอาๆนะกลัวๆเดี๋ยวไม่สวยน่า..)

ขอเป็นยัยตัวแสบซ่าๆยังน่ารักก่าอีก เหอๆๆ

55 นั่นฉันหรอออ นั้น
 หน้ามุ้ยๆทันที คริ๊ คริ๊

จบแล้วก๊าบ..ผิดพลาดไงก็ขออภัยด้วยนะค่ะ

MySpace MusicPlaylist at MixPod.com

kikujungna

kikujungna

Hi...จุ๊บุ๊ๆ คะสาวๆ

เราชื่อ มิ้งค์ เป็นสมาชิกเล่น Jeban 2009 ชอบเข้ามาชมสาวๆจีบันแต่งหน้าพร้อมเรียนรู้ ฝึกฝน ร่วมเล่นกิจกรรม ฯลฯ และอ่านเรื่องเล่าแชร์ประสบการณ์แลกเปลี่ยนเกี่ยวกับความงาม ณ วิถีชุมชนของเว็บจีบันจ้า..^^

โดยปกติแล้ว ชอบการแต่งหน้า แต่งตัว เปลี่ยนทรงผมสีผมตามอารมณ์ ว่างๆชอบเขียน Blog ชอบหางานอดิเรกทำ เป็นการฝึกไอเดียให้อาหารสมอง ผ่อนคลาย คลายเครียดและสนุกที่ได้คิดได้ทำ

บางเวลาก็ดูหนัง ตีแบต ท่องเที่ยว(เป็นไปได้อยากเที่ยวรอบโลก55+) ที่สำคัญ ต้องขอบคุณ เวบจีบันนะคะที่ทำให้ได้พัฒนาบุคลิคกภาพทั้งการแต่งหน้าและรวมไปถึงข้อมูลแบ่งปันดีๆจากสมาชิกทุกคนค่ะ

ทักทายพูดคุยหรือสอบถามเพิ่มเติมกันได้ที่

Facebook :-)
https://www.facebook.com/Kikujungnacom
Mail:-)kikujungna.com@gmail.com
Blog:-) http://kikujungna.bloggang.com

FULL PROFILE