[งามอย่างเอเชีย]#12อู๋เพ่ยฉือ(Pace Wu)...Top model แห่งไต้หวัน

1 25
**กระทู้นี้(และต่อๆๆไป)จะเป็นการแนะนำศิลปินดาราทางฝั่งเอเชียน่ะค่ะ
แต่อาจเน้นทางฝั่งจีนมากหน่อย เพราะเป็นความชื่นชอบส่วนตัว
ในกระทู้จะมีแทรกเกร็ดความรู้เล็กๆๆน้อยให้ด้วยน่ะค่ะ**

2กระทู้เป็นที่แล้วเป็นสาวไต้หวันติดๆๆกัน2คนแล้ว
ขออีกซักกระทู้น่ะค่ะ

เธอชื่ออู๋เพ่ยฉือ หรือPace Wu
เธอเป็นนางแบบดังของไต้หวันพอๆๆกะหลินจื้อหลิง

แต่เธอไม่ได้เป็นแค่นางแบบน่ีะค่ะแต่เป็นทั้งนักแสดง นักร้อง พิธีกร แบบครบสูตรดาราเลย

เรารู้จักเธอตอนที่ละครรักใสๆหัวใจ4ดวง2(เอฟ4)

คนที่เล่นเป็นคู่หมั้นของแวนเนสในเรื่องชื่อเสียวเฉียวน่ะค่ะ

สาวๆคนไหนที่ไ้ด้ดูละครเรื่องนี้ยังจำกันได้หรือป่าวค่ะ เราชอบเธอคนนี้มากเลยแหละ
ก็ภาค2ของเรื่องนี้มันน่าเบื่อมากยังดีที่คู่นี้เพิ่มเข้ามาน่ารักดี

เพ่ยฉือพูดได้4ภาษาน่ะค่ะจีนกลาง กวางตุ้ง อังกฤษ ญี่ปุ่น

เธอเรียนจบด้านการแสดงที่สถาบันศิลปะฮวากัง  แล้วไปเรียนภาษาอังกฤษที่อเมริกา
แล้วกลับมาเรียนปริญญาตรีอีกใบที่ไต้หวันได้ด้านปร้ชญา

เธอเริ่มเข้าวงการจากการเป็นนักร้องก่อนแต่ก็ไม่ได้โ่ด่งดังมาก
ตอนเข้าวงการใหม่ยังดูลุคใสๆๆ

เธอจึงเริ่มเบนเข้าสู่การแสดง และประสบความสำเร็จมาในการเป็นนางแบบ

ค่าตัวของเธอพุงขึ้นสูงมากๆๆ

ฝั้่งฮ่องกงมีการจัดอันดับค่าตัวดาราที่เศรษฐีฮ่อกงยอมทุ่มเงิน
ถ้าได้ดินเนอร์กับเธอ1มื้อของในปี2009 อันดับดับ1ตกเป็นของอู้เพ่ยฉือ
เป็นเงิน1,250,000เหรียญฮ่องกง แค่มื้อเดียวเองน่ะเป็นล้าน
อับดับ2เป็นของหลินจื้อหลิงกับเงิน8ล้าน ห่างกันหลายอยู่

ล่าสุดเธอได้เป็นพรีเซนเตอร์(คนที่ยืนทางขวาสุด)ร่วมกับอีก4สาวในมากียาจรุ่นM rule
(ไม่แน่ใจชื่อรุ่น)เราแอบแปลกใจนิกนึงที่ซิเซโด้เอาสาวไต้หวันมาเป็นพรีเซนเตอร์

เธอจัดเป้นเจ้าแม่โฆาณาและพรีเซนเตอร์สินค้าอีกคนหนึ่งน่ะค่ะ

ตั้งแต่แบรนเครื่องสำอาง เตรื่องใช้ไฟฟ้า เสื่อผ้าั ยันชาเขียว

นอกจากนี้ยังเขียนหนังสือเกี่ยวกันความสวยงามอีกมาแล้ว3เล่ม

เราว่าองค์ประกอบในหน้าเธอใหญ่ทั้งตา จมูก ปาก (แนวแอฟอ่ะ)
ถึงจะใหญ่แต่ออกมามาแล้วเป๊ะ

เธอได้ชื่อว่าเป็นดาราหญิงที่มีหน้าอกที่สวยงามน่ะค่ะ  (ตู้มจริงๆ)

เรามาดูรูปเธอกันเรื่อยๆๆน่ะค่ะ

อิจฉาขาจังเลยขาวเรียวยาว

จบแล้วค่ะ

ดูกระทู้้เก่าจิ้มที่พี่กุ๊กไก่เลยน่ะค่ะ

yuchen

yuchen

ชื่อยู้ค่ะ
สาวเอกจีน รักภาษาจีนพอๆๆกะเครื่องสำอาง

FULL PROFILE