รีวิว : Nami 3D Eyebrow Filler ที่เขียนคิ้วสวยเป๊ะจบปังในแท่งเดียว แถมราคาย่อมเยาว์ด้วยนะเธออออออ

21 10

สวัสดีค่า พบกันบ่อยๆ กับเวียณหัว เอ้ย เวียณวี่แสนซนคนสวย(เหรอ) อีกแล้วเด้อ หลายๆ คนบอก อารัมภบทเยอะละเกิ๊น จะปิดละนะ น้ำเยอะ รำคาญ ! 55555 โถๆ อย่าเพิ่งรำคาญเวียณเลยค่ะทุกคน แค่อยากให้รู้สึกผ่อนคลายเวลาแวะเข้ามาอ่านบล็อกก็เท่านั้นเอง วันนี้ก็มีของถูกและดีมารีวิวให้ชมกันอีกเช่นเคย วันนี้เป็นดินสอเขียนคิ้ว Nami 3D Eyebrow Filler นั่นเอง ว่าแต่ถูกและดีจริงรึเปล่า ยังไงตามวี่มาเลยค่า

ขอออกตัวก่อนว่าวี่เป็นคนที่ใช้ผลิตภัณฑ์ของนามิมาทุกตัว ใช้คำนี้ได้เลยค่ะ เป็นแบรนด์ใน 7-11 ที่ถ้าออกอะไรใหม่มาวี่ก็จะได้ลองทั้งหมด ด้วยความที่เป็นถูกและดีในดวงใจของวี่แล้ว นางก็ปล่อยโปรดักออกมาใหม่ๆ เรื่อยๆ ซึ่งวันนี้ก็มาเอาใจคอคนชอบของในราคา on Budget กันอะเนอะ Nami 3D Eyebrow Filler ก็นับเป็น 1 ในนั้นค่ะ

เจ้า Nami 3D Eyebrow Filler เป็น Auto pencil นะคะ ไม่ต้องเหลา แค่หมุนๆ ก็พร้อมใช้งานเลย เจ้าตัวนี้คือบอกเลยว่าเขียนง่าย สีติดดี และกันเหงื่อ กันน้ำจริงจังและที่สำคัญ ในตัวแท่งเขาจะมีตัว Soft Blender มาให้ด้วยค่ะ ก็คือเราเขียนคิ้วด้านนึง อีกด้านนึงเอาไว้เบลนด์เมื่อรู้สึกว่าเส้นแข็งหรือหนาเกินไป เป็นตัวช่วยให้เราได้คิ้วที่สวยแบบธรรมชาตินั่นเอง เดี๋ยวเรามาดูดีเทลของโปรดักกันต่อเลย

ตัวแท่งพอแกะออกมาก็จะเป็นแบบนี้ค่ะ จับถนัดมือ ขนาดมาตรฐานทั่วไป และเป็น 2 in 1 ตามที่วี่ได้บอกไปข้างต้น

ตัวด้านเนื้อดินสอจะเป็นสามเหลี่ยม เขียนง่ายเหมาะสำหรับมือใหม่มากๆ เพราะเราจะคอนโทรลทรงคิ้วได้ดี เวลาใช้มุมแหลมๆ วาดที่ช่วงหางคิ้วหรือจะเป็นการระบายหัวคิ้วก็ทำได้ง่ายเพราะมันมีด้านที่ใหญ่เติมเนื้อคิ้วได้ในเวลาเพียงแป๊บเดียวค่ะ

และด้านนี้ก็เป็นหัวคุชชั่น หรือฟองน้ำนั่นเอง ใช้เบลนด์คิ้วเมื่อรู้สึกว่าเข้มเกินไป และใช้ตรงช่วงหัวคิ้วให้ดูสมูทขึ้น และวี่แอบเอาไปเบลนด์อายไลเนอร์แบบเจลด้วยค่ะ 55555555 จริงๆ มันเกลี่ยง่ายแล้วฟุ้งดี ใช้ได้หลายโอกาสเลย

จากนั้นมาดูเนื้อ ดูพิกเมนท์กัน ให้สีชัด คม เนื้อนุ่มค่อนข้างเขียนง่าย ก่อนใช้ก็เอามาฝนกันหลังมือก่อน จะได้ลื่นขึ้นนะคะ วี่เขียนไว้ 2 เส้นด้วยกัน โดยที่เส้นล่างวี่จะใช้หัวฟองน้ำในการเบลนด์นะคะ ให้เห็นความแตกต่าง

จากนั้นก็มาเรื่องกันน้ำกันต่อ วี่ใช้สเปรย์น้ำแร่ฉีดลงไปค่ะ จากนั้นก็ใช้นิ้วถู ถูจริงจังมาก ไม่หลุดเลย แต่ถ้าใช้รีมูฟเวอร์ลบก็ออกไม่ยากนะคะ ไม่ดื้อมาก เช็ดไปสักพักก็ออกแล้ว

และนี่ก็เป็นที่วี่เขียนบนคิ้วจริงๆ ตัวนี้เป็นสี Dark Brown รู้สึกตอนนี้จะมีสีเดียวค่ะ แต่โชคดีเข้ากับสีผมวี่ตอนนี้พอดีเหลยยยยย

สำหรับราคาก็ย่อมเยาว์เช่นเคย 129 บาท หาซื้อได้ที่ 7-11 เลยค่ะ สำหรับวันนี้วี่ลาไปก่อน ไว้พบกันใหม่เร็วๆ นี้จ้า

VivienneWonder

VivienneWonder

ผู้หญิงที่กินเครื่องสำอางเป็นอาหาร , Cosmetic monster , Toy collector , Camera lover , Tea drinker

FULL PROFILE