Use untill empty ภาค2 ใช้จนหมดคือชอบ หรือทนใช้~ I barierleaf

16 6

Use until empty part2ใช้จนหมด ทนใช้หรือใช้ทน part2

เนื่องจากภาคแรกกระแสตอบรับดี เราเลยมีภาคต่อมานั่นเองงแน่นอนว่าจบเลยวันที่ 30 ไปแล้วปุบเราก็เคลียร์ของที่จะโยนทิ้งอีกครั้งมีของที่ทนใช้มานานหลายชิ้น ที่แบบว่า เอาว่ะ ทิ้งเหอะ~~

Start now...

1.7 Days missha coloring wax

ขอเป็นตัวแทนจากผมสีกลางๆไม่อ่อนมาก และไม่กัดสีก่อน จากการทดลองสีม่วงย้อมไม่ติดจ้าาา ประกายอ่อนมากๆ ออกแดดแรงๆก็ยังต้องเพ่งว่านี้ม่วงแล้วเหรอ? ส่วนสีแดงเวิร์คอยู่ชัดเจน แต่ก็ไม่ได้แดงสก๊อยนะมีความอมชมพูนิดๆ

ราคาแพงแหะ หวานว่าไปdcash ไม่ถึง100 ย้อมได้ทั้งหัวได้สีปังกว่า/สเปรย์สีไปเลย ถ้าอยากได้ความชั่วคราว

ส่วนอันนี้ได้ความหอม และผมนิ่ม ติดอยู่2-3วัน (แต่ก็ผมเสียเพิ่มขึ้นนะ) ส่วนเรื่องสีติดทนกว่า 7 วัน โดยเฉพาะสีแดงครึ่งเดือนยังเหลือความแดงๆติดผมอยู่เลย

:3/5

:ไม่ซื้อต่อจ้าา

2.ทรีตเม้นต์ caring กระปุกเขียว

อันนี้ตัดใจโยนทิ้ง เพราะอยู่กันเรามานานแล้วจริงๆ หอมประหลาดๆ ผมนิ่มลื่นจริงๆ ซื้อตามช่างทำผมมาเลยย รู้สึกเวลาล้างจะติดมือมากก ใช้สบู่ก็ยังล้างไม่ออกเลย  เกือบชอบล่ะ

:3/5 คะแนน

:ไม่น่าซื้อต่อแหะ ทรีตเม้นต์ช้อยด์เยอะ

3.ทรีตเม้นต์มะพร้าว อันนี้มีใน7-11

หอมไทยๆ ไม่ชอบเท่าไร แต่ผมนิ่มจริงงง หาซื้อไม่ยาก ราคาไม่แพงจ้าา ส่วนตัวอินกับกลิ่นน้ำมันมะพร้าวแท้ๆมากกว่า เกือบชอบแหละ ขัดใจกลิ่น

:2.5/5

:ไม่น่าซื้อแหะ เหมือนกันช้อยด์ดีกว่านี้ยังมีอีกเยอะ

4.สครับไดโซะเต้าหู้

กลิ่นหอมพอได้ เม็ดสครับมีน้อย ไม่ชอบเทคเจอร์แหย่ะๆ เนื้อมีความหนึดๆข้นๆพอล้างออกมีความหนึดๆผิวเบาๆ  ไม่รู้ซิ ไม่ประทับใจเท่าไร

:2/5

:ไม่ซื้อนะ ไม่แย่มาก แต่ยังไม่โดน

5.สครับมะขามซอง7-11

กลิ่นพอได้ ไม่ซิ กลิ่นคือเหมือนมะขามแท้+น้ำผึ้งเลย สครับเม็ดกลมๆ เหมือนสครับสังเคราะห์แหะ ใช้กับหน้าก็โอเค ไม่ขูดเกินไป คือลองใช้กับเบคกิ้งโซดาแล้วไม่มีปฏิกริยาอะไรเลย ก็เลยคิดเองว่าคงใส่มะขามมาน้อยมากๆๆ เพราะไม่ฟูเลย

เทคเจอร์กำลังดี เหนียว/เหลวกำลังพอดี

:3/5 ชอบมะขามแท้กว่าแหะ

:นึกอยู่

6.มะขามกระปุก ชมพูๆ

กระปุกที่เท่าไรไม่รู้ แต่ก่อนใช้กระปุกครึ่งกิโล แต่ใช้กระปุกเล็กดีกว่านะ สดกว่า กลิ่นมะขาม เนื้อมะขาม ส่วนผสมที่ดี มะขามแท้แน่ใจได้เลยย แบรนด์ไทยotop เอาเป็นว่าดี ถ้าใช้ผสม soap and glory กลิ่นมะขามคือที่สุดกลิ่นฟินมากกกก หอมมมม

:5/5

:ซื้อต่อจ้า

7.สบู่รังไหม homn

ราคา2xx มั้ง หอมน้ำผึ้งแท้ แวบแรกที่ใช้คือกลัวเพราะมันเป็นรังไหมแท้ แง~ แต่ใช้ดีนะ ฟิลดีใช้ได้ทั้งหน้าและตัวเลย ลื่นๆไม่ฝืดผิว ได้ความชุ่มชื้นด้วย สิวที่หลังลดนิดๆด้วย ชอบกลิ่น แล้วก็รังไหมใช้สครับผิวแบบเบาๆได้ด้วย

:4.5/5

:นึกอยู่ หาซื้อยากไปนิด หอมจนอยากให้ทุกคนลอง

8.มาสก์ผง/สครับ ดร.ชิน 

กลิ่นแบบธรรมชาติสนชื่น สครับเม็ดละเอียดแต่หยาบ บอกไม่ถูกเอาเป็นเหมาะกับผิวเราพอดี ใช้แล้วหน้านิ่มขึ้นด้วย ลดความแพ้ได้นิดนึง เย็นๆผิว

:ซื้อต่อ~

9.7-11เซรั่ม ซองเขียว

เขาว่ากันว่า ลดสิวผดได้ ส่วนตัวไม่เห็นผลแหะ กลิ่นแบบทรีนทรีออยด์ ได้ความชุ่มชื้นแบบลื่นๆผิว พอได้อยู่วว นึกๆดูราคาไม่ถูกเลยสักนิด

:3.5/5

:นึกอยู่ กลางๆไม่ถึงกับชอบ,ไม่ชอบ

10.มาสก์ปาก ค่อนข้างเห็นผลดีในกล่องแรกแหะ อันนี้กล่องสองแล้วรู้สึกเฉยๆกว่ากล่องแรก

:.../5 ถ้ากล่องแรกให้5 กล่องนี้เอาไป3 ล่ะกัน

:ลังเล

11.มาสก์ซองยาคูล

นอกจากกลิ่นกับความมันหนักหน่วง ที่ติดหน้าข้ามคืน ถ้าชอบเซรั่มหอมๆ เคลือบๆน่าจะชอบนะ ส่วนตัวชอบกลิ่น แต่ไม่ชอบเทคเจอร์

:2.5/5

:โนววว

12.มาสก์มะเขือสมูทโตะ

ชุ่มชื้นอยู่วว ใกล้ๆกับรุ่นเดิมอันนี้ ออกจะมันกว่า ยังไม่ชอบจ้า หอมเกิ้นน

:2/5

:ไม่เอาาา ซื้อรุ่นเดิมชอบกว่าา

13.sleeping packดร.สมชาย

ในบรรดามาสก์ซองแบบไทย เราอินกับอันนี้สุดดด ให้ฟิลมาส์กราคาแพง กลิ่นดีมากก ชอบบ เทคเจอร์สุด ซึมและเคลือบแบบกำลังดี ใช้แล้วหน้านิ่ม ดูอิ่มน้ำสุดๆๆ

:ซื้อต่อ~~

14. :denggi

ใช้แล้วเบาๆผมดี ผมลื่นเลยถ้าใช้คู่กับครีมนวด กลิ่นหอมแบบสมุนไพร ปลายๆกลิ่นคล้ายเลมอนบางๆ มีความออแกนิคสูงง ไม่เหมาะกับผมทำสีเลยยย เพราะสีผมหลุดกระจาย หายไปไหนไม่รู้55555 คือล้างสะอาดเกินน ชอบ~ แต่ชอบhistory of whoo กว่าเยอะ แต่ราคาต่างกันมากกก เราไม่ควรมาจบที่ตรงนี้จริงๆ

:4/5

:ลองยี่ห้อถัดไป

15.แผ่นซับสิว

ซื้อมาใช้ตอนเป็นสิวอักเสบกลางหน้าสันจมูก ตามจริงๆห้ามใช้กับสิวอักเสบที่ร้อน แดง บวม เด็ดขาดจ้าาา อารมณ์แปะแล้วเหมือนสิวเป็นแผลสดตลอดเวลา ไม่เวิร์ค/แต่จำว่าเคยใช้สมัยม.ปลาย เหมาะกับสิวที่มีหัว สะกิดๆหน่อยดูดหัวสิวออกมาเลย

:.../5

: โปรดอ่านฉลากก่อนใช้งาน

16.maybeline babyskin

ช่วยคอมพลีทลุคให้ดูเป็นงานผิวมากขึ้น ช่วยกระจาย มีชิมเมอร์เล็กๆ ให้ดูผ่องแผ้ว อาจจะไม่ช่วยคุมมันเท่าไร แต่เวิร์คแล้วสำหรับผิวผสม

:จะซื้อต่อไป~

17.make up eraser อันนี้ใช้แล้วไม่หมดไปแต่ว่ามันเกร๋ๆอ่าาา อยากอวด อยากเห่อ ก็เลยยัดมาในนี้ด้วยเลย ได้จากกิจกรรมใน Jeban ล้างเครื่องสำอางได้จริงๆ มาสคาร่ายังหลุด รองพื้นไม่ต้องพูดถึงกระจาย~ สิ่งที่ตามมาคือผิวแห้ง5555 เรียบๆล้างหน้าทาครีมกันต่อไป เวิร์คกว่าที่คิด

:ซื้อก็ดีนะ ประหยัดสำลี

18. ไลโคปีน ที่กินมา1 เดือน มาอัพเดตผล

เราว่าแก้มเราชมพูเรือๆขึ้น แบบไม่ปัดบรัชออนก็เอาอยู่แบบไม่ซูดซีด แต่อาหารเสริมก็คืออาหารเสริม กินบ้างพักบ้างก็ดีน้าา

:น่าสนใจนะ

19.derclema

ใช้หมดนานแล้ว แต่พึ่งเจอกระปุก มีความดีงาม มีgalactomycis ที่ค่อนข้างถูกกับผิวเราอ่ะนะ ใช้แล้วกระจางขึ้น+รูขุมขุนกระชับขึ้นระดับนึง ใสๆซึมง่าย

:โอเคเลย น่าซื้อ

20.แป้งเด็กshisedo เทคเจอร์เหมือนแป้งเด็กทุกอย่างแค่อัดเเข็ง กลิ่นนี้ดีจริงๆนะหอมละมุน คุ้มมันได้ระดับนึง ใช้มาตั้งม.ปลาย

:มีไว้อุ่นใจจ้าาา

22.แม่เลียบ ลิปสำหรับpack ปากตอนกลางคืน แล้งตื่นมาทาลิปmatte ในยามเช้า

:ชอบกลิ่นหอมไทยๆก็ตามมาจ้าา

23.ครีมทามือกลิ่นกล้วย belov

กลิ่นกล้วยจริงๆเลย ทาแล้วก็ชุ่มชื้น มีติดมันๆนิดนึง ส่วนตัวเป็นคนมือแห้ง ที่ชอบให้มือแห้งๆลื่นๆ ฉะนั้นก็ผ่านไป

:3/5

:ไม่ซื้อจ้า

24.giffarine vs 25.เมนโทลาทัม

ลิปมันเปลี่ยน ชมพู้ ชมพู ที่มีความน้องๆสก้อย

-เฉดสีใกล้ๆกันจ้า ทาบางๆทาจริงจังก็แล้วแต่

-ความติดทน เมนโทลาทัมได้ไป สีชัดจรดเย็น

-ความชุ่มชื้น ให้ กิฟฟารีน มันไม่มันๆแต่ชุ่มชื้น เทคเจอร์กว่า

-กลิ่น กิฟฟารีนกลิ่นเลมอน โดนใจ~

- ทาไปสักระยะ ปากจะชมพูจริงๆนะ เพราะมีuv protection แล้วเราก็ไม่ได้พยายามทาลิปสติกอื่นๆที่ล้างก็ยากแถมทำให้ปากแห้ง

:ซื้อ~ เหมาะกับช่วงที่รู้สึกอยากธรรมชาติ น้อยแต่มาก เรียบแต่โก้555 สามารถทาแล้วเหมือนตื่นมาปากเป็นสีนี้เลยจ้าทั้งคู่

26. ขนตาจีน ซื้อแพงละ59 ใช้ไป3 คู่แล้ว

เป็นแกนด้ายก็โอเคนะ ถ้าติดชิดหัวตามากก็แอบดีด สำหรับมือใหม่แบบหวานใช้ได้อยู่วว เคยเห็นยี่ห้อเดียวนี้ใน miniso ด้วย แต่69 บาท ขนตาใช้ได้ครั้งเดียวรียูสไม่ได้จริงๆ มันเสียทรง+กาวไดโซะติดไม่อยู่เลย เจอกาว20 บาทหลอดม่วงติดอยู่มากๆ

5/5

อยากลองขนตาเทพๆกว่านี้เพื่อนช่วยแนะนำหน่อย~

27.mistine hark

อายไลน์เนอร์มีด้านเมจิค กับดินสอเจล ใช้โอเคทั้ง2 ด้านเลย ราคาไม่แรง เหมาะกับคนขี้เกียจหลายแท่งวุ่นวาย อันนี้2in1

5/5

ซื้อต่ออ แต่มันไม่มีแล้วแหะ อาจจะกลับไปยี้ห้ออื่น

28.ดินสอเขียนคิ้ว colourpop 3XX

ตั้งแต่ใช้ดินสอเขียนคิ้วมาอันนี้แพงสุด มีความเจลนิดๆแอบย้อมสีขนคิ้วได้นิดนึง หัวเล็ก สีสวย เนื้อนิ่ม แต่แอบหักง่ายแหะ รวมๆชอบถูกใจ~~

5/5

ซื้อต่ออ

จบการรีวิวแต่เพียงเท่านี้ หวังว่าจะเป็นประโยชน์นะคะ

xoxo

adddoll

adddoll

Adddoll / Barierleaf/ Barinw_gff (หวานเอง)
Skin Type : Combined skin / NC15 neutral tone

IG : Barierleaf / Barinw_gff

FULL PROFILE