แต่งหน้าสวยแพง ไปเดทวาเลนไทน์ ไม่มีนก! ด้วยเครื่องสำอางถูกและดี

15 6

สวัสดีค่ะ กลับมาพร้อมกับกระทู้แต่งหน้าสวยแพง ไปเดทวาเลนไทน์ ไม่มีนก! ด้วยเครื่องสำอางถูกและดีซึ่งเครื่องสำอางที่หมิ้นนำมาใช้ในลุคนี้ ส่วนมากหาซื้อได้ที่ 7-11 ค่าลุคนี้นอกจากเครื่องสำอาง จะหาง่ายแล้ว ยังแต่งตามได้ง่ายๆ ด้วยค่ะ ไปดูกัน!

เริ่มจากเครื่องสำอางที่ใช้ในลุคนี้กันก่อนค่ะ

งานผิวในลุคนี้ ถือเป็นเรื่องสำคัญหมิ้นเริ่มจากการใช้ NAMI BB wet to Powder ตัวนี้สามารถปรับสภาพผิวของเราให้ดูสม่ำเสมอ ดูตื่นขึ้น

จากนั้น หมิ้นจะเซ็ท BB ที่ลงไปด้วยแป้งผสมรองพื้นUstar magic blur powder pact แป้งตัวนี้จะทำหน้าที่ช่วยเบลอ รูขุมขนรอยดำต่างๆ (ขอบอกว่าได้เฉพาะรอยบางๆ เท่านั้น) ฟินิชลุคเป็นแมทต์ทำให้ดูผิวสวยกำลังดีค่ะ

ในส่วนของตานั้น หมิ้นเริ่มจากการใช้ลิปครีมสีพีชลงเป็นเบส และค่อยๆ เกลี่ยให้ฟุ้งขึ้นไป

จากนั้นเริ่มลงสีอายชาร์โดว์กันค่ะ

1. ลงสีน้ำตาลทองทั่วเปลือกตา โดยเว้นให้เห็นเหลือบสีพีชที่เราได้ลงไปก่อน

2. ทาสีแชมเปญบริเวณ หัวตาจนถึงกลางตา

3. ใช้สีน้ำตาลเข้ม ลงบริเวณชิดโคนขนตา และใช้สำลีเกลี่ยให้ฟุ้ง

4. ลงสีเนื้อบริเวณใต้ท้องคิ้ว

ส่วนการแต่งหน้าในส่วนอื่นๆ ฉบับเต็มสามารถดูเพิ่มเติมได้ที่ VDO เลยจ้ารับรองว่าได้อรรถรส แน่นอน!

สุขสันต์วันแห่งความรักค่ะทุกคนขอบคุณ ที่เข้ามาอ่านกัน ฝากกดไลค์ กดแชร์ เพื่อเป็นกำลังใจให้หมิ้นด้วยน้าเจอกันกระทู้หน้านะค้าา :D

kaminnotsoplain

kaminnotsoplain

สวัสดีค่ะ ชื่อ "ขมิ้น" นะคะ
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนค่ะ

Youtube Channel : kaminnotsoplain
Facebook : รีวิวไปเรื่อย
Instagram : kamin.orn

FULL PROFILE