Review : แป้งผสมรองพื้นที่คุณคู่ควร

12 2

สวัสดีค่า ปูเป้ง อิส คัมแบค แล้วนะค้า ฮ่า ๆหลังจากหายตัวไปแล้วได้ไปลองใช้ผลิตภัณฑ์ชิ้นอื่น ๆ ของทางแบรนด์ U Star ที่เค้าทำมาหล๊ายตัวเหลือเกินทำมา เราก็ใช้กลับ ไม่โกง 5555สำหรับวันนี้ปูเป้งจะมารีวิวแป้งผสมรองพื้น 2 ตัว ที่ใช้แล้วชอบ แล้วต้องขอบอกว่าคุณภาพมันเกินราคาจริง ๆ นะ แต่ละตัวจะเป็นยังไง ตามไปดูกันโลดดด !

SOLAR SHIELD SUN PRO COMPACT SPF50 PA++++

คุณสมบัติ :- แป้งตัวนี้จุดเด่นคือเรื่องของกันแดด ที่ค่า SPF สูงถึง 50 PA++++ บวกไปตั้ง 4 ตัว ซึ่งเป็นคุณสมบัติที่ดีของกันแดดที่จะสามารถกันได้ทั้ง UVA และ UVB นะเออ- Aluminum starch octenylsuccinate  ช่วยดูดซับความมันบนใบหน้า- วิตามินอีและสารสกัดจากดอกมะลิ ช่วยเพิ่มความนุ่มชุ่มชื้นแก่ผิวความรู้สึก : ปกติเวลาแต่งหน้าปูเป้งจะทารองพื้นแล้วก็ทาแป้งฝุ่น แต่ถ้าวันไหนอยากจัดแค่เบา ๆ ก็ใช้ตัวนี้เลยค่ะ แป้งผสมรองพื้น ใช้ง่ายและก็ปกปิดปานกลาง ผิวหน้าเนียนขึ้น สีผิวดูสม่ำเสมอ สีแป้งธรรมชาติมาก ไม่ลอยเลยเจ้า ตัวนี้เนี่ยคุมมันดีขึ้นกว่ารุ่น Zelfie signature นะคะ แต่ก็มีมันบ้างตอนค่ำ ๆ เพราะก็แต่งหน้านานแล้วเนาะ ฮ่า แต่โดยรวมนี่โอเคมากค่ะคะแนน : 8/10  หักตรงแพคเกจตลับค่อนข้างเปราะบาง

มาถึงตัวที่ 2  อ่านชื่อแล้วต้องอื้อหืออออ เลยล่ะ

SASSY SWEET MAGIC BLUR POWDER PACT

คุณสมบัติ :- แป้งปกปิดริ้วรอย และรูขุมขนราคาหลักร้อย ใช้เทคโนโลยี “ไมโครเบลอ” อนุภาคที่ทำให้ผิวดูสดใส เรียบเนียนและมีมิติ- หน้าไม่ดรอป ไม่หมองคล้ำ ด้วยซิลิก้า- กันแดดด้วย SPF 15ความรู้สึก : ครั้งแรกที่เอาพัฟแตะลงหน้านะคะ คือแบบ โห อะไรจะขาวเนียนขนาดนี้ 55555 ตอนแรกนี่แบบอึ้งนะ ไม่เวิร์คละ  มันเหมือนจะขาวกว่าหน้าปูเป้งอะ แต่พอแปะ ๆ ไปเรื่อย ๆ กลายเป็นว่า เออ มันก็สวยดีนะ หน้าเนียนกริ๊บเลย สีผิวสว่างเป็นธรรมชาติซะงั้น คิดว่าคงเป็นเพราะนวัตกรรมไมโครเบลอมั้งคะ ที่เค้าว่าอะ มันเนียนปกปิดดีเลยล่ะ คุมมันดีด้วย หน้าแมทไปเลยค่า แป้งอยู่ได้ 6-7 ชม. เลยค่ะ แค่นี้ก็ดีแล้ว  ตลับจิ๋วคุณภาพแจ๋วมากคะแนน : 9/10

ทีนี้เรามาดูความแตกต่างของแป้ง 2 ตัวนี้กัน (ขอพูดเป็นความรู้สึกหลังใช้เนอะ)- เรารู้สึกว่าความเนียนของผิว ยกให้แป้งเบลอค่ะ เนียนมากจริง- แต่เรื่องสีผิวหลังทาเนี่ย ต้องมอบมงให้ตัวแรกค่ะ sun pro  มันดูธรรมชาติกว่า- เรื่องการคุมมัน ดีทั้งคู่เลย แต่แป้งเบลอจะแมทกว่า ละก็คุมมันดีกว่านะคะ ><- แพคเกจแป้งเบลอน่ารักมากค่ะ พัฟนุ่มมากด้วย พกติดตัวไปได้แบบเก๋ ๆ  แต่อีกตัวดูก๊องแก๊งกว่า บอบบางกว่า

เป็นไงกันบ้างคะสาว ๆ อ่านแล้วอยากไปสอยมาลองใช้หรือเปล่า ฮ่า อย่างที่รู้กันแป้งของแบรนด์นี้หาซื้อง่ายตามเซเว่นนั่นเอง อิอิสุดท้ายก่อนจากลา ลาจาก ต้องบอกว่าการรีวิวครั้งนี้ ปูเป้งได้ลองใช้จริงทุกอย่างนะคะ ไม่มีมามั่วมาโม้แน่นอน อันไหนดีก็ว่าดี ไม่ดีก็บอกอย่างที่เห็น สุดท้ายกว่านั้นน คือ เป็นความรู้สึกและผลลัพธ์การใช้ของผิวหน้าปูเป้งเอง แต่ละคนอาจจะได้ผลลัพธ์ที่แตกต่างกันก็ได้เนอะ เอาไปเป็นไกด์ดูนะคะไปจริงละ >< ขอบคุณที่ติดตามนะคะ

Pufany

Pufany

FULL PROFILE