How to : Dirty Peach Look สไตล์ Kylie ด้วยเครื่องสำอางราคาเบาๆจาก 7-Eleven

14 9

สวัสดีค่าทุกคนนนพบกับแพรอีกแล้วนะคะ

วันนี้แพรภูมิใจนำเสนอลุคนี้มากๆเลยเพราะส่วนตัว แพรเป็นแฟนคลับของไคลีย์ เจนเนอร์ติดตามนางมานานน อิจฉาในความสวยของนาง 5555

แล้วช่วงนี้ นางพึ่งเปิดตัวลิปสีใหม่ไปก็เห็นนางแต่งหน้าลุคนี้ออกมา ด้วยลิปของนางเอง สี dirty peach

แม่เจ้าโว้ยยยยย (เอามือทาบอก)อะไรมันจะเป๊ะ จะปังได้ขนาดเน้ๆๆๆสีลิปก็สวย นางแบบทาแล้วยิ่งสวยไปอีก ฮืออออ

แต่หลายคนคงทราบกันดีใช่มั้ยคะว่าลิปไคลีย์ของนาง ซื้อได้ยากมากกก แถมราคาก็แพงหูฉี่ ซื้อลิปของนาง มีหวังต้องทานมาม่าไปทั้งเดือน 555

แต่วันนี้ แพรพบทางออกแล้วค่าาไม่จำเป็นต้องมีเครื่องสำอางราคาแพง และหายากก็สามารถเป็นไคลีย์ได้นะ ฮิฮิ

เครื่องสำอางที่ว่า หาไม่ยากเลย แถมราคาก็ไม่แพงด้วยเพราะหาซื้อได้ที่ เซเว่นค่าาา

เซ็ทเครื่องสำอางนี้ เป็นของ U-star  New Zignature Zel.fieเป๊ะทุกช๊อต เกิดทุกโพสต์

สรรพคุณที่ทางแบรนด์เคลมมาขนาดนี้ ไม่ลองไม่รู้นะคะ  มาพิสูจน์กันเลยดีกว่า

และนี่คือเครื่องสำอางที่สามารถถอยมาจากเซเว่นค่ะมีตั้งแต่รองพื้น แป้ง ที่เขียนคิ้ว บลัชออน และลิปสติกเลยค่า

ก่อนอื่นก็จัดการล้างหน้าด้วยโฟม ชำระล้างสิ่งสกปรกออกก่อนค่ะ

อย่าลืมทากันแดดกันนะคะทุกคน เพื่อผิวที่ยั่งยืนของเรา

ใครอยากให้หน้าแน่น เครื่องสำอางติดทนก็ลง primer ก่อนก็ได้ค่า

อันดับแรกมาลงรองพื้นกันก่อนค่าแพรใช้ Zignature Zelfie Perfect FocusFoundation to Powder SPF 30 PA++

แพรใช้เบอร์ 01 สำหรับผิวขาวตัวนี้ให้ความรู้สึกบางเบาค่ะ เกลี่ยแล้วไม่เป็นคราบ คุมมันได้พอสมควร ที่ชอบคือตัวนี้มีกันแดดด้วยค่ะ

Before กับ After หลังทาค่ะด้ายซ้ายของรูปคือส่วนที่ทาแล้วสังเกตได้ว่ารูขุมขนหายไป ผิวหน้าดูสว่างขึ้นค่ะ

ทาทั้งหน้าก็จะออกมาเป็นแบบนี้ค่ะ ^^

อยากเป็นไคลีย์จะให้มาหน้าบานเป็นจานบินก็ไม่ได้ใช่มั้ยคะ 555

เราก็ต้องมาคอนทัวร์ ไฮไลท์ให้หน้าพุ่งกันก่อนแพรใช้คอนทัวร์ ของ sivanna ทาบริเวณกรอบหน้า และโหนกแก้ม ใช้ไฮไลท์ของ nyx ทาบริเวณทีโซน และถุงใต้ตาค่ะ

ป้ายไฮไลท์ลงไปตามรูปเลยค่าอย่าลืมเกลี่ยให้เนียนๆนะคะ

คอนทัวร์หน้า บริเวณกรอบหน้าค่ะแล้วก็เกลี่ยให้เนียนๆ ถ้ารู้สึกว่าลงคอนทัวร์เข้มเกินไป เราค่อยเอาแป้งพัฟลงอีกชั้นค่ะ

วันนี้แพรใช้แป้ง Zignature Zelfie Capture Me SPF25 PA++ตัวนี้ก็หาซื้อได้ที่เซเว่นเหมือนกับรองพื้นเลยค่า

พอทาแป้งเสร็จก็ทำให้คอนทัวร์ที่เราลงไปซักครู่ดูธรรมชาติมากขึ้นค่ะ

แป้งตัวนี้ แพรทดลองใช้มาสัปดาห์นึงก่อนจะมาเขียนกระทู้แล้วที่แพรรู้สึกคือ ตัวนี้คุมความมันได้ประมาณนึง อาจต้องเติมแป้งบ้าง ถ้าใครที่หน้ามันแบบแพร ปิดรูขุมขนได้แน่นมาก แล้วก็สีไม่ดรอบระหว่างวัน

มาเขียนคิ้วกันค่ะวันนี้แพรจะเขียนคิ้วให้แน่นๆ โก่งๆ เพราะคิ้วของไคลีย์ดูโก่ง ดูหนามากก ซึ่งต่างจากแพร ที่ไม่มีคิ้วเลย 555

แพรใช้ Zignature Zelfie Pro Filter Duo Eyebrow สีน้ำตาลช็อคโกแลต

ด้านนึงจะเป็นดินสอสำหรับเขียนโครงคิ้วค่ะ

อีกด้านนึง เป็นแบบฟองน้ำพาวเดอร์พอเราเขียนโครงคิ้วเสร็จ เราก็เอาด้านนี้ระบายคิ้วให้หนา และ เติมช่องว่างระหว่างคิ้วค่ะ

เขียนคิ้วแล้ว แพรก็ใช้ดินสอเขียนคิ้วสร้างดั้งให้ตัวเองหน่อยค่ะเพราะไม่มีดั้งเลย แงงงง

โดยขีดเป็นเส้นตรงตั้งแต่หัวคิ้วลงมาถึงปลายจมูกแล้วใช้นิ้วเกลี่ยให้เนียนขึ้นค่ะ

เครืองสำอางสำหรับงานตาลุคนี้ค่ะ

ขั้นตอนแรก แพรใช้อายชาโดว์สีขาวมุกลงให้ทั่วๆเปลือกตาเพื่อให้ตาดูสว่างจากนั้นก็ลงอายชาโดวสีพีช บริเวณปลายหางตา และคัดเบ้าลงสีน้ำตาลอ่อนบริเวณปลายหางตา แล้วเบลนให้เข้ากับอายชาโดวสีพีชที่เราทาลงไปก่อนหน้าทาอายชาโดวสีชมพูอ่อนบริเวณกลางเปลื่อกตา เบลนให้ทุกสีเข้ากันค่ะใช้อายชาโดวสีพีชที่ใช้ก่อนหน้า ทาบริเวณขอบตาล่าง

เสร็จแล้วก็กรีดตาให้ชิดกับขอบตาค่ะ เพราะอยากให้ตาดูคม และดูธรรมชาติดัดขนตา ปัดมาสคาร่า แล้วติดขนตาปลอมเพื่อให้ตาดูปัง ดูอลัง เหมือนไคลีย์ค่าา

บลัชออนวันนี้แพรใช้ Zignature Zelfie Ready Snap Fluffy Cheek ตัวบลัชออนเป็นเนื้อครีมเจล เกลี่ยง่าย ทาตอนเช้า ตอนเย็นยังติดอยู่ ตัวนี้แพรชอบมากกแพรใช้สี ฮันนี่นู้ด ซึ่งทาออกมาแล้ว ออกมาได้ลุคธรรมชาติมากๆค่ะ

ทาบริเวณแก้ม ไปถึงบริเวณข้างๆหางตาค่ะ

ลิปสติกวันนี้แพรใช้ Zignature Zelfie Reflexion Lipstick สีพิชชี่นู๊ดค่ะ  สีนี้ทาออกมาแล้ว คล้ายกับ dirty peach ของไคลีย์เลยแต่ราคาต่างกันมากๆๆ เรียกได้ว่าสามารถมา dupe กันได้เลย อิอิ

เย้ๆๆ Finished ของเราาDirty Peach inspired Kylie Jennerถึงไม่ใช่ก็ใกล้เคียง (มั้ง) 5555

จากหมวยเป็นไคลีย์นี่ก็งานยากเหมือนกันไม่มีตังค์ก็พึ่งเครื่องสำอางกันไปก่อนเนาะ 5555

เป็นไงกันบ้างคะ กับลุคนี้แพรชอบลุคนี้มากกก แบบเจอไคลีย์แต่งหน้าลุคนี้แล้วอยากลุกขึ้นมาจับเครื่องสำอางแล้วแต่งตามเลย 5555

เครื่องสำอางที่แพรใช้วันนี้ เรียกได้ว่าไม่แพงเลย หาซื้อได้ง่ายมากก เซเว่นนั่นเองใครอยากแต่งตามก็วิ่งไปเซเว่นไปซื้อมาแต่งตามกันโลดค่าา

วันนี้แพรขอตัวลาไปก่อนน สวัสดีค่าา ^^

snowwyprae

snowwyprae

สวัสดีค่าา ชื่อ แพร นะคะ
เป็นน้องใหม่ของ Jeban ค่า
เป็นคนชอบแต่งหน้าเป็นชีวิตจิตใจ
แต่งหน้าคือการเยียวยาทุกอย่าง 555

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนเลยค่ะ
หวังว่าทุกคนจะชอบกันนะคะ
มีอะไรแนะนำได้ตลอดด แพรน้อมรับ ><

FULL PROFILE