รีวิว L’eclat (เลคูละ) ชุดผลิตภัณฑ์เพื่อผิวอิ่มน้ำ กระจ่างใส ไร้ริ้วรอย และจุดด่างดำ

6 0

L'eclat (เลคูละ) อ่านออกเสียงแบบนี้ เดาไม่ยากนะคะ ว่าเป็นผลิตภัณฑ์จากประเทศญี่ปุ่น

Grefas ได้นำผลิตภัณฑ์เลอค่านี้มาให้คนไทยได้ใช้กันแล้วค่ะ

ปุ๊กได้ใช้เป็นเวลาเกือบ 2 เดือน เลยอยากมารีวิวแบ่งปันสิ่งดีดีให้ทุกคนได้เป็นข้อมูลค่ะ

L'eclat (เลคูละ) ใหม่ล่าสุดจากญี่ปุ่น

ผลิตภัณฑ์ที่ช่วยในการเติมเต็มชีวิตผิวสำหรับคนยุคใหม่ ที่ไม่ว่าจะมีผิวแห้งหรือผิวมัน ก็อาจมีข้อกังวลเรื่องผิวขาดน้ำ ทำให้แลดูไม่สดใส ดังนั้น L'eclat จึงเป็นทางเลือกที่ดีที่สุดในขณะนี้ เพราะไม่เพียงแต่จะช่วยเติมน้ำให้ผิวดูเปล่งปลั่งสดใส ยังช่วยในการเสริมสร้างเซลผิวใหม่ให้อ่อนเยาว์ กระจ่างใส ไร้ริ้วรอยและจุดด่างดำด้วยสารบำรุงที่หลากหลาย และสารที่ช่วยต้านอนุมูลอิสระมากมาย เช่น

1. Placenta (พลาเซนต้า) รกหมูปลอดเชื้อ ช่วยเสริมสร้าง ซ่อมแซม กำเนิดผิวใหม่ให้อ่อนเยาว์

2. Astaxanthin (แอสตาแซนธิน) สารต้านอนุมูลอิสระ ช่วยให้ผิวคงความอ่อนเยาว์ ลดเลือนริ้วรอย ความหย่อนคล้อย และจุดด่างดำ

3. AC11 เป็นสารสกัดจากธรรมชาติ ช่วยต้านอนุมูลอิสระ ทำให้ร่างกายเกิดกระบวนการซ่อมแซม ผิวจึงกระจ่างใส ดูชุ่มชื่นเปล่งปลั่ง

4. Fullerene (ฟูลเลอรีน) นวัตกรรมสารต้านอนุมูลอิสระที่ได้ รับรางวัลโนเบล ช่วยต่อต้านและกำจัดอนุมูลอิสระ ขจัดสารพิษในเซลผิว ตัดวงจรต่างๆ ที่เป็นสาเหตุของความหมองคล้ำและจุดด่างดำ

5. EGF สารกำเนิดเซลผิวใหม่ มีประสิทธิภาพคล้าย Stem Cell ทำให้ผิวกำเนิดใหม่เป็นผิวที่สดใส

6. Hyaluron (ไฮยาลูรอน) ช่วยกักเก็บความชุ่มชื่นให้กับผิว ลดเลือนริ้วรอย ช่วยให้ผิวเปล่งปลั่ง มีชีวิตชีวา

7. Trehalose (ทรีฮาโลส) ช่วยกักเก็บความชุ่มชื้นให้กับผิว

Remark : L'eclat เป็นผลิตภัณฑ์ในเครือ Gre'fas ที่ได้นำ ผลิตภัณฑ์ซีรีย์นี้เข้ามาอุดช่องว่าง และเติมเต็ม ความต้องการของลูกค้าที่มีสภาพผิวที่ขาดน้ำ ให้ฟื้นคืนสู่สภาพผิวอิ่มน้ำ กระจ่างใส ไร้ริ้วรอยและจุดด่างดำอย่างเร่งด่วน

จุดเด่นที่แตกต่างของผลิตภัณฑ์ L'eclat

1. คัดสรรส่วนประกอบที่ใช้ในการผลิต :

ใช้สารประกอบที่ทรงคุณค่ามากมาย โดยมี Placenta, Astaxanthin, AC11 , Fullerene ที่ช่วยกำเนิดเซลผิวใหม่ให้อ่อนเยาว์ อิ่มน้ำ พร้อมกับการหยุดอายุผิวด้วยสารต้านอนุมูลอิสระ

2. ผลลัพธ์หลังการใช้ : Astaxanthin,AC11,Fullerene

ผิวกำเนิดใหม่ด้วย + กักเก็บความชุ่มชื่นด้วย + มีสารต้านอนุมูลอิสระ ช่วยปกป้องผิว

Placenta, EGF Hyaluron,Trehalose,Collagen Astaxanthin,AC11,Fullerene

3. Life :

เหมาะกับคนยุคใหม่ ที่ต้องการความสะดวก รวดเร็ว ในการฟื้นบำรุงผิวอย่างเร่งด่วน และเห็นผลรวดเร็ว (ใช้ได้ทุกสภาพผิว ทั้งผู้ที่มีผิวแห้ง ผิวมัน และผิวแพ้ง่าย) โดยใช้เพียง 3 Step Foam >> Lotion >> Gel ในตอนเช้าเพื่อผิวอิ่มน้ำ และคงความอ่อนเยาว์ไว้ตลอดวัน

ฟองนุ่มมากค่ะ แนะนำสำหรับสาวที่แต่งหน้า ให้ล้างเครื่องสำอางออกก่อนด้วย Cleansing, Cleanser หรือ Make Up Remover ตามสูตรที่ใช้อยู่ประจำ แล้วจึงค่อยใช้ L'eclat Placenta Skincare Foam นะคะ

เพราะเจ้า L'eclat Placenta Skincare Foam ไม่สามารถล้างเครื่องสำอางได้ค่ะ ใช้ได้ทุกวัน เช้า และก่อนนอนเลยค่ะ

L'eclat Placenta Skincare Foam (150 ml)

เลคูละ พลาเซนต้า สกินแคร์โฟม

Foam ล้างหน้าที่มีฟองครีมเนื้อละเอียด อุดมไปด้วยสารบำรุง ในขณะล้างหน้าจะสัมผัสได้ถึงความเนียนนุ่มของผิว ไปพร้อมๆ กับประสิทธิภาพในการขจัดสิ่งสกปรกที่อุดตันในรูขุมขน เช่น ไขมันอุดตัน สิวเสี้ยน รวมถึง Dead Cell บนใบหน้า ผลลัพธ์ที่ได้นอกจากผิวจะสะอาดหมดจรดแล้ว ยังเป็นการบำรุงให้ผิวอ่อนเยาว์ ลดเลือนริ้วร้อย ความหย่อนคล้อย และจุดด่างดำ โดยหลังล้างหน้าผิวจะยังคงความชุ่มชื้นไว้ ไม่แห้งตึง

วิธีใช้ : ล้างหน้าให้พอหมาด จากนั้นให้กด Foam ประมาณ 1-2 กด ลูบไล้ทั่วใบหน้า แล้วจึงล้างออกด้วยน้ำสะอาด

Lotion น้ำใสๆ ไม่เหนอะหนะ ตัวนี้เป็นสเปย์ everthing จิงเกอร์เบลค่ะ เพราะสามารถใช้ฉีดได้ทั่วเรือนร่าง ตั้งแต่ ผม ใบหน้า และลำตัว

สำหรับผิว เป็นการ Bootup ผิวได้สดชื่นทันทีเลยค่ะ ปุ๊กจะใช้แช่ตู้เย็นแล้วนำมาฉีดหน้าตอนเช้า ฉีดปุ๊บซึมปั้บผิวตื่นค่ะ ช่วงบ่ายที่ผิวเริ่มอ่อนล้า ปุ๊กก็จะฉีด L'eclat Placenta Lotion พรมลงบนหน้าที่มี Make up ได้เลยค่ะ ไม่ทำให้เครื่องสำอางเยิ้มด้วย

สำหรับผม ปุ๊กเป็นคนผมแห้ง บางวันฟูเป็นไฟฟ้าสถิตย์เลยค่ะ ฉีด L'eclat Placenta Lotion ช่วยชีวิตผมปุ๊กได้ดีจริง ๆ ค่ะ

ยิ่งวันไหนต้องม้วนผมทำผม ฉีด L'eclat Placenta Lotion ใส่ผม ช่วยให้ผมไม่แห้งกรอบด้วย

L'eclat Placenta Lotion (300 ml)

เลคูละ พลาเซนต้า โลชั่น

สเปรย์ Lotion ที่มีส่วนประกอบของ Placenta (รกหมูปลอดเชื้อ) และแร่ธาตุธรรมชาติ ที่มีประสิทธิภาพสูงสุดในการบำรุงผิวหน้า คอ และเส้นผม

บำรุงผิวหน้า : ช่วยกระตุ้นการไหลเวียนของโลหิต ให้ผิวสดใสเปล่งปลั่ง พร้อมเติมน้ำให้ผิว เพื่อให้ผิวเนียนนุ่ม ชุ่มชื้น ไม่เหนียวเหนอะหนะ โดยสามารถใช้ได้ทั้งวัน แม้ขณะที่ผิวมี Make up อยู่ หรือสามารถใช้เป็นโทนเนอร์เช็ดทำความสะอาดผิวหลังล้างหน้าก็ได้

บำรุงเส้นผม : ช่วยเพิ่มความนุ่มชุ่มชื่นให้เส้นผม สามารถใช้ได้ทั้งก่อนและหลังสระผมก็ได้ โดยหากฉีดก่อนเป่าผมจะทำให้เส้น เรียบลื่นเป็นเงางาม หรือหากใช้ในขณะผมแห้งในระหว่างวันผมจะสดชื่นมีชีวิต ชีวาตลอดวัน

เจลใส ไม่เหนียว ไม่มีน้ำหอม จะมีกลิ่นธรรมชาติ ปุ๊กอธิบายไม่ถูกจริงๆ ค่ะ ต้องลองไปทดลองดมที่ Grefas

ตัวนี้เป็นตัวโปรดของปุ๊กเลยค่ะ สังเกตุใช้จนจะหมดขวดแล้วค่ะ ใช้ทุกวัน เช้าและก่อนนอน

L'eclat Placenta Gel (30 ml)

เลคูละ พลาเซนต้า เจล

Placenta Gel บำรุงผิวสูตรเข้มข้น อุดมไปด้วยสารบำรุงผิว ที่ช่วยบำรุงผิวหน้าให้เนียนนุ่มชุ่มชื่น เปล่งปลั่ง กระจ่างใส ไร้ริ้วรอย และจุดด่างดำ ในขั้นตอนเดียว ด้วยเนื้อสัมผัสที่เป็น Gel จึงซึมซาบสู่ผิวได้อย่างรวดเร็วไม่เหนอะหนะ โดยรู้สึกได้ถึงผิวที่ เนียนนุ่ม สดใสในทันที

วิธีใช้ : หลังจากที่บำรุงผิวด้วย L'ecllat Placenta Lotion แล้ว ให้กด L'eclat Gel ประมาณ 1-2 กด แต้ม 5 จุด คือ หน้าผาก, แก้ม 2 ข้าง, จมูก และคาง จากนั้น ลูบไล้ทั่วใบหน้า โดยใช้วันละ 2 ครั้ง เช้า-เย็น (สามารถใช้เป็นมาร์กใต้ตา หรือ ใช้เป็น Massage Gel ก็ได้)

หลังจากใช้เป็นเวลา 45 วัน เกือบ ๆ 2 เดือน รู้สึกดีทุกครั้งที่ใช้ค่ะ แต่ยังไม่ได้แนะนำให้ใครรู้ จนได้เอารูปถ่าย ก่อนใช้และหลังใช้มาเทียบดู

ยอมเลยคะ ยอมจำนนด้วยหลักฐาน

ก่อนใช้

หลังใช้

จะเห็นว่าผิวชุ่มชื้น และขาวกระจ่างใสขึ้น ปุ๊กไม่ได้ใช้ apps ใด ๆ แต่งภาพนะคะ ของจริงไม่ใช้สแตอินด้วย

ขอจบรีวิวเพียงเท่านี้ค่ะ #ใช้ดีบอกต่อ

korya

korya

สวัสดีค่ะ เราชื่อปุ๊ก อายุ 43ปี
เราเชื่อว่า ผู้หญิงทุกคนมีความงามในตัวเอง ดั่งสุภาษิต
"ไก่งามเพราะขน คนงามเพราะแต่ง"
ใช้นามปากกาใน Social "korya" อ่านเป็นไทย "กอหญ้า"
เพราะชอบความสวยงามแบบธรรมชาติของ กอหญ้า

ขอบคุณที่ติดตามและอ่านบทความของปุ๊กมาตลอดนะคะ
ยินดีแนะนำและแบ่งปันประสบการณ์ที่จะช่วยให้ทุกคนสวยและดูอ่อนเยาว์ค่ะ
ปุ๊กจะหาสิ่งดีดีมาแนะนำเรื่อยๆ ค่ะ

FULL PROFILE