นั่งปิ้งซีฟู้ด บุพเฟ่ต์ซีฟู้ดที่ไม่ได้เอาใจแค่คอเบียร์

7 9

ช่วงนี้ร้านกระแสปิ้งย่างซีฟู้ดกำลังมาค่ะ เห็นได้จากร้านใหม่ๆ ที่เกิดขึ้นมาเพียบจนเลือกกันไม่ถูกเลย ซึ่งความล่อตาล่อใจของร้านพวกนี้คือนอกจากจะหม่ำซีฟู้ดไม่อั้นแล้ว ก็ยังมี Beer Buffet ให้ได้กินกันไม่อั้นอีก

แหม คอเบียร์เค้าก็ฟินกันไป แต่คนไม่นิยมเบียร์อย่างเรานี่สิ บางทีก็แอบน้อยใจบ้าง จนได้มาเจอร้านนั่งปิ้ง Seafood & Beer Buffet นี้! ที่ทำให้ฟินไม่แพ้ใครเลย

ร้านนั่งปิ้ง Seafood & Beer Buffet เป็นร้านบุพเฟ่ต์ปิ้งย่างอาหารทะเลในนถนนปัญญารามอินทราที่เพิ่งเปิดได้ไม่นานค่ะ

ความพิเศษของเค้าก็คือมีอาหารทะเลที่ค่อนข้างหลากหลาย กับสารพัดเครื่องดื่มที่ไม่ใช่แค่เบียร์ แต่มีทั้งน้ำหวาน และน้องแอลอื่นๆ เพื่อเพิ่มอรรถรสในการหม่ำสำหรับทุกเพศทุกวัย ไม่ต้องอิจฉาเหล่ามนุษย์เบียร์แล้ว 5555

อาหารที่หลักๆ ก็จะเป็นอาหารทะเลไม่ว่าจะเป็นกุ้ง กั้ง ปู ปลาหมึก หอยหวาน หอยเชลล์ ไซส์เล็กใหญ่คละกันไป ตอนเอิร์ธไปโชคดีมากที่เจอกั้งตัวใหญ่กว่ามือ ฟินสิคะงานนี้

ส่วนเรื่องความสดใหม่ถือว่าผ่านค่ะ

อาหารทั้งหมดจะเป็นอาหารสดๆ ที่ยังไม่ได้ผ่านหรือหั่นมาให้พร้อมนะคะ

อย่างปลาหมึกที่เราจะต้องมาผ่าเอาไส้กลางและตัวหมึกออก ก่อนที่จุดหั่นที่ร้านเตรียมไว้ 2 จุด โดยเค้าจะแบ่งออกเป็นที่หั่นของสดและของสุกค่ะ

ใครอยากจะหม่ำสบายๆ ร้านเค้าก็มีบาร์บีคิว หมูหมักเสียบไม้และผักต่างๆ ให้ค่ะ

อาหารทานเล่นและอาหารปรุงสุกก็มีนะคะ ขอบอกเลยว่าไส้กรอก กับปลาหมึกผัดพริกแกงและกุ้งอบวุ้นเส้นเด็ดมากก

น้ำจิ้มร้านนี้ก็มีให้เลือก 3 แบบด้วยกันค่ะ คือซีฟู้ดพริกแดง พริกเขียว และวาซาบิค่ะ สำหรับเอิร์ธที่ว่าเด็ดสุดก็คงจะเป็นซีฟู้ดวาซาบิเพราะจัดจ้านกว่าตัวอื่นๆ หน่อย ส่วน 2 รสที่เหลือก็จัดว่าโอเคนะ ไม่แย่ แต่ก็ไม่พีคจนร้องว๊าว

หม่ำของคาวแล้วก็มาต่อกันที่ของหวาน ทางร้านจะมีผลไม้เล็กๆ พร้อมไอศกรีมให้เราได้ไปตักเองค่ะ

มาถึงทีเด็ดของร้านนี้เลยจ้า นั่นก็คือโซนน้ำที่มีให้เราเลือกสรรกันแบบเต็มที่เรียงรายกันเต็มตู้ทั้งน้ำน้ำอัดลม ชาเขียว น้องแอลเบาๆ หรือจะจัดหนักกันก็มี พร้อมกับน้ำแข็งที่ตักได้ไม่อั้น แบบไม่ต้องเสียเงินเพิ่ม

แหม งานนี้ฟินเลยค่ะ กินชาเขียวและสารพัดน้ำกันอย่างสนุกสนาน

งานนี้เรียกได้ว่าอิ่มเลยค่ะ แค่กั้งตัวเดียวก็ใหญ่กว่ามือเอิร์ธแล้ว ไหนจะหอยเชลล์ย่างเนยตัวใหญ่ๆ กับสารพัดเครื่องดื่มอีก ฟินค่าาาา

สำหรับกติกาการหม่ำของร้านนี้ก็คือ

ราคา 399 บาทรวมทุกอย่าง ในเวลา 1.30 ชม.

พอใกล้จะหมดเวลาเค้าก็จะมีพนักงานมาแจ้ง แล้วถ้าเราอยากหม่ำต่อ ก็สามารถขอเพิ่มเวลาได้เลยตามราคาในรูป

ข้อเสียที่นี่อย่างนึงก็คือ เค้าจะไม่มีทิชชู่ไว้ให้ที่โต๊ะ แต่จะมีไว้ให้ใช้ตรงอ่างล้างมือค่ะ ดังนั้นใครใช้บ่อย แนะนำว่าติดไปจากบ้านซักม้วนจะสะดวกกว่านะจ๊ะ

มาดูบรรยากาศร้านกันหน่อยดีกว่า

สรุปร้านนี้ เอิร์ธให้คะแนนรวม 4/ 5 ค่ะ

แบ่งเป็น....

1. ความสด : 4/ 5 วันที่เอิร์ธไป อาหารสดใช้ได้เลยค่ะ

2. ความหลากหลายของอาหาร : 4/ 5 ซีฟู้ดค่อนข้างหลากหลาย ส่วนอาหารอื่นๆ ยังน้อยค่ะ แต่ก็เด่นตรงเครื่องดื่มที่มีให้เลือกเพียบ

3. ความอร่อย : 3.5/ 5 หักตรงน้ำจิ้มยังไม่ว๊าวเท่าไหร่

4. ความสะดวก : 3/ 5 เน้นบริการตัวเองเป็นส่วนใหญ่ค่ะ อย่างเช่นปลาหมึกที่ต้องเอาหมึกออกเอง ซึ่งแอบลำบากนิดนึง

5. ความสะอาด : 4.5/ 5 ร้านค่อนข้างสะอาดดีเลยค่ะ

6. บรรยากาศของร้าน : 4/ 5 นั่งสบาย ลมพัดตลอดไม่อับ

7.การบริการ : 5/5 บริการดี รวดเร็ว พนักงานยิ้มแย้ม เซอร์วิสดีค่ะ

รวมๆ แล้ว เอิร์ธก็อยากไปหม่ำร้านนี้อีกน้าา

พิกัดร้าน : เลี้ยวเข้าถนนปัญญารามอินทรา ผ่าน Max Value มาก็ให้สังเกตซ้ายมือ จะมีป้ายร้านอยู่จ้า ร้านจะอยู่ในโซรอเวนิวที่เปิดใหม่ค่ะ หรือใครยังงง ก็ลองดูที่ map ไปได้เลย

โอ๊ยย อิ่มแล้วค่ะทุกคน ครั้งหน้าเอิร์ธจะไปหม่ำหรือพาไปเที่ยวที่ไหนอีก อย่าลืมไปเที่ยวกับเอิร์ธกันนะจ๊ะ

แล้วเจอกันใหม่นะคะ

จุ๊บบบ

allearth

allearth

earthpynn .

เคยเป็นสาวจีบัน แต่ตอนนี้เป็นคนบ้ารีวิว 5555
คสอ. กิน ช็อป รีวอวให้หมดไปเลยค่ะซิสส

FULL PROFILE