รีวิวผลการใช้โยเกิรตบัวหิมะพอกหน้า ช่วงที่แพ้เครื่องสำอางค์

2 9
 สืบเนื่องด้วยกระทู้เดิมเจี๊ยบโดนลบไป อาจจะเนื่องด้วยเหตุผลที่เจี๊ยบใส่ E-mail เข้าไปให้เพื่อนเมล์เข้าไปขอบัวหิมะ 
รอบนี้เอาใหม่คะ เจี๊ยบมารีวิวผลเฉยๆ นะคะ หวังว่าคงจะถูกกฎ กติกา มารยาท ในการโพสต์นะคะ 

เนื่องจากเจี๊ยบเป็นมือใหม่ใน เว็บ Jeban นี้ ยังไง รบกวน webmaster ชี้แจงและชี้แนะด้วยนะคะ รอบที่แล้วขอประทานโทษคะ เพราะไม่ทราบจริงๆ ว่าไม่สมควรโพสต์ เมล์ คะ 

รอบนี้มารีวิว กันก่อนนะคะ แล้วจะลง How to วิธีการเลี้ยงการกรอง คะ  หวังว่ารอบนี้คงไม่โดนลบอีกนะคะ 

บเนื่องมาจากเมื่อวันที่ 5 มิถุนายน 2552 เจี๊ยบโดนเพื่อนชวนไปลองเครื่องสำอางค์ชนิดหนึ่ง และเนื่องจากเราเป็นคนแพ้ง่าย ก็เลยโดนไป 1 ดอกเต็มๆ

ตามรีวิวเลยนะค่ะ
รูปแรก หน้าเจี๊ยบก่อนแพ้เครื่องสำอาง ค่ะ ถ่ายเมื่อวันที่ 4 มิถุนายน 2552

รูปนี้ ถ่ายวันที่ 6 มิถุนายน แพ้เครื่องสำอางค์เรียบร้อยแล้ว

ต่อมาก็ถ่ายภาพนี้ไว้หลังจากใช้ โยเกิร์ตบัวหิมะ พอกหน้าเอาไว้แล้ว 3 วัน คะ 

รีวิวการใช้บัวหิมะพอกหน้า คู่กับน้ำมันรำข้าวไวทอลสตาร์ ค่ะ 5 วันหลังจากการใช้

แล้วนี่ก็รูปภูมิใจนำเสนอถึงแม้เราจะไม่ใช่คนสวย แต่เราก็รักสุขภาพรักความสวยความงามเหมือนกัน อิอิ หลังจากใช้ไป 1 เดือนค่ะ 

นับจากปี 2552 จนถึงปัจจุบัน เจี๊ยบก็ยังใช้โยเกิร์ตมา ใช้้างหยุดบ้าง หน้าก็ยังปกติ อาจจะมีเหลือร่องรอยการแกะสิวอยู่บ้างแต่ โดยรวมแล้วถือว่าดีคะ 

ภาพ ณ ปัจจุบัน เจ้าของกระทู้มีลูกชายวัย 3 เดือนคะ หน้าตาก็ยังใสไม่มีิสิว คะ อาจจะมีบ้างช่วงวันเบาๆ ของเดือนคะ 

หวังว่ารอบนี้ เจี๊ยบคงทำถูกกฎและไม่โดนลบกระทู้นะคะ เพี้ยง เพราะอยากแชร์ ความรู้สึกดีๆ ที่มีจาโยเกิร์ตบัวหิมะคะ

กราบของพระคุณ Jeban.com งามๆ ที่ทำให้มีพื้นที่ในการ แชร์สิ่งดีๆจ้า

How to วิธีการเลี้ยงออกแล้วนะคะ https://www.jeban.com/viewtopic.php?t=120997

JAMMAI

JAMMAI

ชื่อเจี๊ยบคะ ชอบการแต่งตัว แต่งหน้า และชอบแบ่งปันสิ่งๆดี ให้คนอื่นเสมอๆ อยากมีเพื่อนใหม่ และสิ่งใหม่ คะ

FULL PROFILE