Review Beautilicious La Vie En Rose Duo Blush สุดน่ารัก♥

12 29

สวัสดีค่ะ ^^ หลังจากหายไปนานนนน มาก! 555
เดือนที่แล้วสัญญาไว้กับสาวๆหลายคนว่าจะมารีวิวหลายๆตัวรวมถึงฮาวทู
แต่ๆๆๆ เวลาผ่านไปเป็นเดือน โดนหลายคนทวงถาม มันพึ่งมา..  รู้สึกผิดอะ _ _”   
คือช่วงที่ผ่านมาชีวิตแอ๊นวุ่นวายมากจริงๆปัญหาเย้อออ เยอะ ก็ไปเคลียร์ๆมา

เอาล่ะ กลับมาเข้าเรื่อง
วันนี้แอ๊นจะมารีวิว บลัชออนตัวใหม่ของแบรนด์เครื่องสำอางค์น่ารักๆ
นั่นก็คือ
 Beautilicious la vie en rose duo blush นั่นเอง

แอ๊นคิดว่าสาวๆหลายคนอาจจะเคยเห็นรีวิวเจ้าตัวนี้ไปบ้างแล้วล่ะ
                        มาดูกันเลยดีกว่า                        

น่ารักชิมิล่า แค่แพ็คเก็จก็กินขาดแล้วอ่ะ

ข้อมูลจากแบรนด์ย่อๆ
บลัชออนเนื้อกำมะหยี่  2 เฉดสี
ระหว่างสีชมพูระเรื่อดั่งกุหลาบ Marquis de Vivens ที่เลื่องชื่อในฝรั่งเศส
และสีพีชของกุหลาบ Prestige de Lyon กุหลาบงามจากเมืองลียง..

ตลับจะเป็นกระดาษแข็งๆบรรจุมาในกล่องกระดาษลายเหมือนกัน
 แพ็คเก็จคล้ายๆแพคเก็จของแบรนด์ benefit ประมาณนั้นค่ะ

เปิดมาด้านในตลับ ที่ฝาจะมีวิธีปัดบอกสำหรับสาวรูปหน้ากลม และรูปหน้ายาว

ทีนี้มาดูสีด้านในตลับแบบซูมๆ 

ด้านซ้าย เป็นสีชมพูกุหลาบหวานๆ ไม่มีวิ้ง
ด้านขวาเป็นสีพีชมีชิมเมอร์ที่ละเอียดมากกก

แสงธรรมชาติ

สาดแฟลช

ปัดบนหน้าแล้วได้เยี่ยงนี้

ต่อไปเป็นแบบเปิดแฟลช

เป็นยังไงกันบ้างคะ ชอบกันรึป่าว

ไม่อยากจะบอกว่าแอ๊นเห็นครั้งแรกปุ๊บก็สั่งซื้อเลยค่ะ 555

สรุปเลยละกันนะคะ
ข้อดี แพ็คเก็จน่ารัก(มวาก) ราคาไม่แรง คุณภาพดีสมราคา เป็นโทนสีที่แต่งง่าย
เนื้อบลัชไม่ร่วน สีพีชสามารถปัดเป็นไฮไลท์ได้ น้ำหนักเบาพกพาง่าย

ข้อเสีย คิดว่าแทบจะไม่มี ถ้าไม่ทำเปียกเพราะมันเป็นกระดาษ
และเรื่องความติดทน เพราะพิกเม้นท์ไม่จัดมาก ถ้าหน้าไม่มันมากก็ไม่มีปัญหา 

สรุปคะแนน
5/5
แอ๊นให้คะแนนเต็มค่ะ เนื่องด้วยความน่ารักและความคุ้มค่า
ถ้ามีเวลาจะทำHow toที่แต่งด้วย Victorian Palette
เป็นตัวที่ทำให้แอ๊นหลงรักBeautilicious มาให้ชมกันนะคะ

พบกันใหม่คราวหน้า วันนี้ลาไปก่อนค่ะ ^^

Disclaimer ไม่ได้เป็นแม่ค้า และ หน้าม้าเน่อ ใช้ทุนตัวเองค่ะ :) 

TNA

TNA

ชื่อแอ๊นจ้า ชอบเล่นและบ้าเครื่องสำอางค์เป็นชีวิตจิตใจ

ยินดีที่ได้รู้จักสาวจีบันทุกคนน้า

My Blog : tna90.bloggang.com

FULL PROFILE