Review : GOLDEN ROSE Matte Lipstick Crayon

Nan Nan

Nan Nan

ดู Profile

สวัสดีค่ะ...ทุกคน


วันนี้แนนมีลิปสติกมานำเสนอค่ะ คือทาแล้วสวย เลยจะมาอวยสักนิดสักหน่อยค่ะ

 

>> นั่นก็คือ GOLDEN ROSE Matte Lipstick Crayon มาในรูปแบบของแท่งดินสอที่ให้เนื้อลิปแมตต์ แต่ยังคงความชุ่มชื้นและทาได้ง่าย สีชัดสวย


แบรนด์ GOLDEN ROSE เป็นอีกแบรนด์ที่ได้รับการพูดถึงและได้รับการยอมรับมากที่สุดแบรนด์หนึ่ง

..  แนนไปหาข้อมูลมา เป็นแบรนด์ที่ได้รับรางวัลมาด้วยค่ะ ยิ่งเป็นการ

การันตีได้ดีว่า “ของดี ไม่จำเป็นต้องราคาสูง”

แบรนด์ GOLDEN ROSE มาจากประเทศตุรกีค่ะ ในไทยจะมี shop ในหลายๆที่หาซื้อได้ไม่ยากเลย


>> GOLDEN ROSE Matte Lipstick Crayon มีทั้งหมด 21 สีนะค่ะ สีให้เลือกหลายเฉดเลยค่ะ 


..  เล่าความนิดนึง ไม่เคยใช้แบรนด์นี้มาก่อน ยิ่งเป็นดินสอ ยิ่งทำให้ไม่ค่อยสนใจ เพราะขี้เกียจเหลาค่ะ แหะๆ  แต่ที่ได้ลองใช้เพราะPC เชียร์ค่ะ นำเสนอได้เก่งมาก แนะนำแนนมา 2 สี คือ #13 และ #18  ได้มา 2 แท่งเลยค่ะ  
แนนได้ลองใช้แค่ครั้งแรกก็หลงรักทันทีค่ะ ใช้มาได้สักระยะนึงก็สอยสีใหม่มาอีกสีนึงคะ นั่นคือสี #21



- สี #13 (สีนู๊ดชมพูอมพีช) สีนี้ใช้บ่อยมาก เพราะทาแล้วสวย เป็นผู้หญิงสายหวานเลย ใช้หมดแล้วซื้อซ้ำค่ะ อิอิ



- สี #18 (สีนู๊ดน้ำตาลอมส้ม) สีนี้แนนใช้ไม่บ่อยค่ะ เพราะรู้สึกมันซีดไปนิดนึง สำหรับแนน ดูป่วยๆหน่อยๆ อิอิ ถ้าวันไหนทาสีนี้ ส่วนใหญ่จะผสมกับสีอื่นด้วยค่ะ



- สี #21 (สีนู้ดน้ำตาล) เป็นสีที่ออกมาใหม่หลังสุดค่ะ สีนี้ใช้บ่อยเหมือนกันค่ะ รู้สึกทาแล้วสาย ฝ. มาเลยค่ะ ดูธรรมชาติๆดีค่ะ


>> พูดได้เลยว่า “นี่เป็นลิปเครยอนที่ชอบมากที่สุดอีกแบรนด์” ด้วยนวัตกรรมการผสมสีจากธรรมชาติ เข้ากับส่วนผสมที่เป็นมอยส์เจอร์ของน้ำมันกุหลาบ มีส่วนผสมของวิตามิน E ช่วยบำรุงริมฝากปากด้วย เนื้อสัมผัสของลิปสติกลื่นเหมือนออยล์ ทำให้รู้สึกสบาย ชุ่มชื้น  ปากไม่แห้งแตก เป็นขุย เนื้อลิปแน่น กลบร่องริมปากได้มิด ไม่ตกร่อง ที่สำคัญไม่มีส่วนผสมของพาราเบนนะจ๊ะ เหมาะกับการเป็นไอเท็มที่ติดอยู่ในกระเป๋าเครื่องสำอางในชีวิตประจำวันมากค่ะ

… อ้อ!! ความทนของลิปสติก ทาแล้วทนระดับนึง หม่ำๆข้าวแล้วทาซ้ำนิดนึงนะค่ะ แต่ด้วยราคาเอื้อมถึง ให้อภัยในเรื่องนี้ไปค่ะ ? 


ปล. ใช้กบเหลาในการเหลาแท่ง

ลิปสติกนะค่ะ แนนเคยใช้มีดเหลาแล้วเนื้อลิปสติกหลุดติดไปกับมีดเลยจ้าา เสียดายเนื้อลิปเลย ?  


~~ ลองใช้ดูนะค่ะ แค่แท่งละ 199 บาทเอ๊งงงง   ดีงามและถูกจริงๆค่ะ


ไปละนร้าาา..


จุ๊บๆ ค่ะ ?    Bye Bye…?

Jebanista คุณก็เป็นได้!

มีรีวิว หรือ How to อะไรเอามาแชร์กัน
ร่วมเป็นส่วนหนึ่งของ JEBAN COMMUNITY
ได้ง่ายนิดเดียว เริ่มเขียนเลย