หน้าพังแบบนี้หลังจากใช้ยาหมอค่ะ

รักษากับสถาบันผิวหนังค่ะ ไม่สะดวกไปหาอีกครั้งและโทรไม่ติด ยาที่ได้มี

-เบนแซค 2.5

-สบุ่เหลวล้างหน้า

-ยาน้ำทาสิวชื่อer.... อะไรสักอย่าง

-ครีมpost acne

ม่เท่าน้ค่ะ หน้าไม่มีสิงเพิ่ม แต่แสบๆ ลอกๆดำตามรูป ควรหยุดมั้ยคะ

พกจีบันไว้ใกล้ตัว

อ่านเรื่องที่ชอบ คุยกับเพื่อนต่อได้ในแอป

Download on the App StoreGet it on Google Play
รู้จัก Jeban.com App

Discussion (7)

เคยรักษาที่คลีนิคแล้วรู้สึกหน้าบางขึ้น แพ้ง่าย ลองหยุดยาบางตัวดูนะคะ 
หยุดก่อนค่าาา น่ากลัวเกิน ยามันอาจแรงเกินไป เกินหน้ารับไหว
เบนแซคเราว่าตัวนี้แรงมากเลยนะ เพราะถ้าทาทิ้งไว้จะทำให้ผิวถูกกัด มันจะแสบๆ ไม่ทาครีมกันแดดกับmoisturiser  ผิวไหม้แน่ๆค่ะ
ทาเบนเซคทิ้งไว้นานหรือเปล่าคะ ตอนใช้ยาแต่ละตัว มีรูู้สึกแสบๆบ้างไหม  
จริงๆหาเวลาไปหาหมอเถอะค่ะ 
 
หยุดการใช้ยาทุกตัวไปก่อนค่ะ เป็นไปได้ว่ามาจาก Benzac จขกท ใช้เบนแซคยังไงคะ? จริงๆ คือเบนแซคสามารถมีอาการข้างเคียงที่ทำให้ผิวลอก แสบ ไหม้ และไวต่อแสงได้ โดยเฉพาะถ้าไม่ทาครีมกันแดดค่ะ 

แต่ทางที่ดี กลับไปหาหมออีกรอบดีกว่าค่ะ ให้หมอดูอาการก่อนจะเป็นเยอะนะคะ