พลีชีพฟัน รีวิวป็อปคอร์นคาราเมล 2 ยี่ห้อ

kaosuaylunla

kaosuaylunla

ดู Profile

กระแส Garrett Popcorn ยังคงแรงดีไม่มีตก


แต่ขุ่นแม่ได้ข่าวมาว่าปัจจุบันยังคงแถวยาวไม่เสื่อมคลาย


ถอดใจ ยอมแพ้ ไม่อยากถ่อไปรอแถว


แต่ครั้นจะให้ไปนั่งพรีออเดอร์ป็อปคอร์นก็เกินไป


ขุ่นแม่เลยเริ่มปฎิบัติการ์ณ ตามล่า หาสุดยอดป็อปคอร์นจากแหล่งอื่น

เริ่มจากรสคาราเมลก่อนเลย แบรนด์ทั่วๆไปเราเคยลองแล้วกับ โตโร่


มาลองแบรนด์แปลกๆกันบ้าง โดยประเดิมกันที่ แบรนด์



Pop-a-Round


 




 


ราคา: 95THB


สถานที่ซื้อ: ขุ่นแม่ซื้อที่ร้าน iCrepe ณ วิลล่า เกษตร-นวมินทร์


คะแนนจากขุ่นแม่: 7.5


 


มาในถุงซิปลอคสีฟ้าสดใส ดีไซน์น่ารักชวนนึกถึง Circus เบาๆ


ชอบตรงความคิดในเรื่องของ Caption นางทำได้ดีมากตรงวิธีการรับประทาน


1. ควรรับประทานให้หมดในครั้งเดียว มิฉะนั้นความสุขในการกินของท่านจะลดลง


2.ไม่ควรรับประทานคนเดียว ควรแบ่งปันเพื่อนฝูงและครอบครัว เพื่อเพิ่มพูนความสุขของท่าน


3. โปรดเก็บไว้ใกล้มือเด็ก


ใช่ค่ะ อ่านไม่ผิด "ใกล้มือเด็ก" ให้เด็กๆกินกันมันส์ไปเลย(ฮ่าๆๆ)


 




 


รสชาติความเห็นของบรรดาหนุ่มสาวออฟฟิศเพลินจิตสนิทกันได้ความประมาณนี้ค่ะ


หวานแบบโตโร่ อารมณ์เหมือนป็อปคอร์นเมเจอร์(SFจะอีกแบบ)


แต่เนื้อสัมผัสคล้าย Garrett น่าจะเป็นที่พันธ์ข้าวโพด


 




 


เม็ดกลมๆ ไม่บานเหมือนข้าวโพดคั่วทั่วๆไป 


ซื้อมาเมื่อวันที่ 13 เดือน 3


วันหมดอายุบอกว่าควรบริโภคก่อน 21 เดือน 3 ด้านในใส่ซองกันชื้นมาด้วย


ความกรอบกลางๆ ความหวานกลางๆ ทานได้เพลินๆไม่บาดคอเท่าไหร่


คะแนนรวมจากคุณแม่เลยให้ไป 7.5 ค่ะ


 


อีกยี่ห้อบังเอิญมีคนซื้อมาจากวิลล่าข้างล่าง


ชิมแล้วอึ้งกับรสชาติจนต้องรีบตามหาว่าแหล่งผลิตมาจากไหน


ปรากฎว่าเป็นแบรนด์ไทยคุณภาพ Export กันเลยทีเดียวกับ


 


Wonder Puff Gourmet Popcorn


 




 



ราคา: 130THB


สถานที่ซื้อ: วิลล่า มาร์เก็ต


คะแนนจากขุ่นแม่: 9.5


 


หักไป 0.5 แค่เพราะไม่ถูกใจอัลมอนด์มันเม็ดเล็กอะ 5555+


 




 


เป็นข้าวโพดคาราเมลผสมเม็ดอัลมอนด์ที่อร่อยที่สุดเท่าที่เคยกินมาเลย


คิดว่าเวิร์คกว่า Garrett หลายขุม คือเจ้านี้หอมมาก กรอบมาก เนื้อสัมผัสแบบ


ขุ่นแม่ฟิน แต่จะไม่ฟินตรงอัลมอนด์นาง 


แต่ป็อปคอร์นนี่เต็ม 10 กับความอร่อยของแบรนด์นี้


หมดใน 10 นาที แต่ก็อย่างที่บอก ขัดใจกับขนาดอัลมอนด์จริงๆนะ กรีดร้อง...


พอถุงแรกหมดบรรดาเหล่าออฟฟิศที่เพิ่งรู้อานุภาพความอร่อยของมันก็


พากันลงไปวิลล่าเพื่อซื้อกลับไปฝากที่บ้านกันคนละห่อ



 




 


กระบวนการผลิตทำให้สามารถเก็บไว้ได้นานถึง 9 เดือน


แล้วความกรอบมันนี่แบบ อื้อหืมมมม เลอค่า แต่ราคา... สูงเหมือนกัน


แต่ดีตรงไม่ต้องไปต่อคิว เอาเป็นว่า นานๆกินทีแล้วกันเนอะ


 


ถุงนึงควรแบ่งกิน 6 ครั้ง แต่ในออฟฟิศร่วมกินกันหมดสองถุงจ้า ปวดฟันเลยทีเดียว


 


คำเตือน: หลังกินป็อปคอร์นทุกครั้งอย่าลืมแปรงฟันนะคะ


 


รอบหน้าขุ่นแม่จะไปตามล่าหาสุดยอดป็อปคอร์รสชีสบ้างค่ะ

ใครมียี่ห้อไหน ซื้อที่ใดบ้าง ลองมาแนะนำ บอกกันบ้างน้า

ด้วยรักจากขุ่นแม่ลั้นลา



จุ๊บ <3

Jebanista คุณก็เป็นได้!

มีรีวิว หรือ How to อะไรเอามาแชร์กัน
ร่วมเป็นส่วนหนึ่งของ JEBAN COMMUNITY
ได้ง่ายนิดเดียว เริ่มเขียนเลย