ขออวดหน่อยนะ ว่างาน Innisfree Thank You Green Party มันดีแค่ไหน~

13 8

แจกความสดชื่นกันค่าาา กับงาน Innisfree Thank You Green Party in The Garden เอาจริงงานนี้ไม่รู้ใครจะต้องขอบคุณใครกันแน่!! เพราะขออวยเลยว่าเป็นงานที่น่ารักที่สุดแห่งปีของอินนิสฟรีเลยก็ว่าได้ เป็นงานที่จัดเพื่อขอบคุณแฟนคลับที่ใช้ผลิตภัณฑ์ Innisfree กันมาน๊านนาน มีทั้งสื่อ บล็อกเกอร์ และสมาชิคอินนิสฟรีค่ะ 

งั้นเรามาเริ่มอวดกันเลยดีกว่า ว่าในงานมีจุดไหน กิจกรรมอะไรบ้าง บอกเลยว่า Feel Good~

อ๋อออ งานนี้วันที่ 12 ธ.ค. ที่ผ่านมา @Ma Maison ชิดลม สถานที่สวยมากกก

#GreenProfile อย่างแรกที่ชอบที่สุดคือ ทุกคนในงานจะได้ถ่ายรูปสวยๆ คู่กับฉากสีเขียวสุดสดชื่นของ innisfree ที่ถ่ายโดย Maneemejai Photographer นางกดชัตตเตอร์ไม่กี่แชะ ก็ได้รูปสวยแล้วอะ คือ Loveeeee <3

#CreateMyHankie ครีเอทผ้าพันคอสุดน่ารัก ที่เราสามารถออกแบบได้เองบนจอนี้เลยค่า ทั้งเลือกพื้นหลัง ไอคอนการ์ตูนต่างๆ สามารถเลือกวางได้ตามใจชอบ แล้วทาง Innisfree จะจัดส่งให้ถึงบ้านเลยด้วย หื้มมม >3< ดีงาม

ระหว่างที่เราเดินเข้างาน ตรงทางเดิน จะมีเครื่องอางและสกินแคร์ ไอเท็มยอดฮิตต่างๆ เรียงเป็น Collection ตลอดในปี 2017 ที่ได้มีการผลิตออกมาค่าา 

#LatteArt มาทำลาเต้อาร์ตกันนนนน~  ทั้งชีวิตบอกเลยว่า แบมไม่เคยทำอะไรแบบนี้มาก่อน จนได้มางานนี้นี่แหละ คิดว่าต้องยากแน่ๆ แต่พอได้ลองทำเอง และมีบาริสต้าคอยสอน ก็อ๋อออ มันไม่ได้ยากขนาดนั้น แค่เราต้องใจเย็นๆ แค่นั้นเองค่าา 

#Cupcake ทำคัพเค้กน่ารักๆ กัน!! เป็นคัพเค้กรูปกระบองเพชร ที่ข้างเป็นครีมและฐานเค้พเป็นช็อกโกแลต แต่ที่ยากก็คือ ตอนบีบครีมให้เป็นรูปเป็นร่างนี่แหละค่าาา สาวๆ คนไหน ใจร้อนนะ รับรองว่าได้คัพเค้กบิดเบี้ยวแน่นอน อิอิ

#CeramicPainting งานเพ้นท์ขอให้บอก ชอบมาก!! สาวๆ สายศิลปะต้องชอบแน่นอนค่ะ มันคือการเพ้นท์ลายอะไรก็ได้ที่เราชอบ ลงไปบนจานรองสีขาว หรือจะเพ้นท์ก้อนหินให้เป็นกระบองเพชรก็สนุกเหมือนกัน

แต่ละกิจกรรม คือธรรมชาติ สายชิลที่แท้มากกกกก ก็แหม แบรนด์เค้าออแกนิค ธรรมชาติซะขนาดนั้นใช่มั้ยคะ โดยรวมแล้วถือเป็นงานที่ปลื้มปริ่มกันเลยที่เดียว

รู้นะ ว่าอยากมาบ้างอะ อิอิ ไม่เป็นไรคะ ไม่ต้องอิจฉากันไป ปีหน้าก้เตรียมอุดหนุนแบรนด์เค้าไว้ จะได้มีงานดีๆ แบบนี้ขึ้นมาอีกเนอะ ก่อนไปอยาก Thankyou ทาง Innisfree ที่ทำผลิตภัณฑ์ดีๆ มาให้เราได้ใช้กันตลอดปีนะคะ 

Jebanista

Jebanista

FULL PROFILE