ของเด็ดต้องโดน!! เครื่องล้างแปรง StylPro แค่ 20 วิ ได้แปรงสะอาดเหมือนใหม่ ไม่ต้องกลัวหน้าเป็นสิวแล้ว

17 9

สาวๆ จำกันได้มั้ยว่า .... ล้างแปรงแต่งหน้าครั้งสุดท้าย เมื่อไหร่ ???

บางคนอาจจะสัก 2 อาทิตย์ เดือนนึง แต่เอมว่าต้องมีบางคนที่แบบ...เอ้ออออ เมื่อไหร่นะ จำไม่ได้แล้ว 555

แต่ก็เข้าใจแหละ... ล้างแปรงแต่ละที โหหห หมดพลังเว่อร์ มือเปื่อย ไหนต้องรอแห้งอีก ยอมแล้ววววว ยอมสิวขึ้นทนๆ ใช้ไปก่อน คือเหนื่อยขี้เกียจล้างมากจริงๆ

อ่ะๆ แล้วถ้าล้างแปรง ตากแห้ง เสร็จได้ใน 20 วินาทีแบบนี้ล่ะ 

ยังจะขี้เกียจล้างแปรงกันอยู่มั้ย ?

นี่คือนวัตกรรมแห่งมวลมนุษยชาติสำหรับผู้หญิงกินเครื่องสำอางอย่างเรา!!!!

StylPro Brush Cleaner & Dryer

หรือ เครื่องล้างและปั่นแห้งแปรงแต่งหน้านั่นเองจ้าาา

StylPro (สไตล์โปร) เป็นแบรนด์จากอังกฤษ ที่มีไอเท็มหลัก 2 ตัว คือ เครื่องล้างแปรง กับน้ำยาทำความสะอาดแปรงแต่งหน้าที่เทพเว่อร์มากกกกกกกกก  และตอนนี้ เค้ามาเปิดตัวในไทยอย่างเป็นทางการแล้วน้าาา

ถ้าถามว่า...โหหห ทำไมจะต้องจริงจังกับการล้างแปรงขนาดนี้?

เอ๊าาาา....ก็รู้มั้ยว่าหลายๆ คนเนี่ย ที่หน้าเป็นสิวขึ้นมาเนี่ย ไม่ใช่ว่าล้างหน้าไม่สะอาดหรือใช้ของไม่ดีเลยนะ แต่เป็นเพราะไม่ล้างแปรงแต่งหน้าเนี่ยแหละ!!!

ทั้งฝุ่น สิ่งสกปรก เชื้อโรค มันก็เข้าไปสะสมที่แปรง พอเอามาแตะหน้า ก็ระคายเคือง ผื่นบ้าง สิวบ้าง บุกให้ทั่วเลย

และเจ้าเครื่องล้างแปรงและน้ำยาของ StylPro นี่แหละ ที่จะมากู้แปรง กู้หน้าของเรา ให้กลับมาสะอาด สวย ปิ๊งอีกครั้งจ้า

ในเครื่องล้างแปรง StylPro 1 เซ็ต ราคา 3,900 เราจะได้ของ 4 อย่าง ซึ่งจะประกอบด้วย

• ตัวมอเตอร์ล้างแปรง
  • หัว Adapter เชื่อมต่อแปรงกับตัวมอเตอร์ล้าง
  • ปลอกยางสำหรับสวมแปรง
  • โถใส่น้ำยาล้างแปรงแต่งหน้า

HOW TO USE

1. สวมปลอกยางเข้ากับแปรง เลือกไซส์ให้ถูกนะ แล้วประกอบเข้ากับตัวปั่นเล้ย~ปลอกที่เค้าให้มาจะเห็นว่ามีหลายขนาด เพื่อให้เหมาะกับสารพัดแปรงหน้า แปรงตา ของเรานั่นเองค่ะ

ให้เอาแปรงใส่ไปด้านรูกลมๆ นะ ลองสลับดู ถ้าใส่แล้วหลวมไป ให้เลือกอันที่แน่น แล้วใส่แปรงเข้าไปให้พอดี ตัวยางเค้าเป็นยางค่อนข้างหนา ยืดหยุ่นสูง รับรองว่าไม่ยาน และไม่ต้องกลัวแปรงหลุดระหว่างล้างเลยจ้า (ถ้าเลือกถูกชิ้น)

ส่วนอีกด้านของย่าง จะเป็นรูสี่เหลี่ยม ก็ให้เอาตัวเชื่อมสี่เหลี่ยมแท่งๆ มาเสียบเข้าไป แล้วก็เสียบติดกับตัวมอเตอร์ล้างแปรงได้เลยค่า

2. เทน้ำยาล้างแปรง StylPro ลงในโถ แล้วเอาแปรงจุ่มๆ ดิปๆ ลงไปจากนั้นก็เอาแปรงลงไปชุบหน่อยจ้าาา ดิปๆๆๆ พอให้ขนแปรงชุ่มๆ แต่คือแค่จุ่มลงไปคือเห็นเลยว่าน้ำยา StylPro ละลายรองพื้นออกมาเยอะมากกกกก นี่ขนาดยังไม่ปั่นเลยนะ โว้ววว!!!

3. เปิดสวิตช์เครื่องล้างแปรง เริ่ม!พอเตรียมทุกอย่างเสร็จแล้ว ก็กดสวิตช์ที่ตัวจับได้เลยจ้าาา แปรงของเราจะหมุนฟื้วๆๆๆ ถูกปั่นอย่างรวดเร็ว โดยการปั่นนี้เค้าคำนวณความแรงและจำนวนรอบมาแล้วนะว่าไม่ทำร้ายแปรง ขนไม่ร่วง แปรงไม่พัง เราก็ขยับแปรงขึ้นๆ ลงๆ นิดหน่อยมันจะได้สะอาดทั่วๆ ทิ้งไว้สัก 10-15 วินาที หรือดูให้สะอาดก็เป็นอันเริ่ด

4. ปั่นแห้งแปรงสักนิด พร้อมใช้ต่อได้เลยจ้าล้างเสร็จแล้ว ไม่ต้องเสียเวลาตากให้วุ่นวาย ปั่นแห้งมันเลยจ้าาาา แค่เรายกแปรงที่กำลังปั่นอยู่ขึ้นมาจากส่วนที่เป็นน้ำยาล้างแปรง ทิ้งไว้ 5-10 วินาทีให้มันสะบัดแห้งแปรงก็เรียบร้อย  จากนั้นก็แค่ปิดสวิตช์แล้วดึงขึ้นมา แปรงเราก็จะสะอาดเหมือนใหม่อีกครั้ง~~

ชีวิตดีมากกกกก ไม่ต้องมารอแห้งหลายๆๆๆๆๆๆ ชั่วโมงแล้ววว

เห็นมั้ยล่ะ....  แค่นี้ การล้างแปรงแต่งหน้าก็กลายเป็นเรื่องง่ายๆ ไปในทันที

ใช้เวลาแค่ 20 วินาที แปรงเลอะๆ เทอะๆ ของเราก็กลับมาสะอาดเหมือนใหม่ พร้อมใช้อีกครั้ง ไม่ต้องกลัวหน้าพัง หน้าเยิน เฮ่ !

สาวๆ คนไหนที่มีแปรงเยอะๆ หรือสาวๆ ที่รับงานแต่งหน้า ต้องแต่งให้ลูกค้าบ่อยๆ เอมว่าอันนี้ยิ่งเหมาะมากๆ เพราะเราสามารถล้างแล้วปั่นแห้ง ใช้ต่อได้เลย ไม่เสียเวลาไปตากให้วุ่นวาย

แต่ซึ่งนอกจากตัวเครื่องที่ดีแล้ว หลายๆ คนสงสัยว่า น้ำยาล้างแปรง ถ้าใช้ยี่ห้ออื่น ใช้ได้มั้ย? จะสะอาดเหมือนกันมั้ย?

ตอบก่อนว่า จะใช้เครื่องล้างแปรงนี้กับน้ำยายี่ห้ออื่นก็ได้จ้าาาาา

แต่!!!

แต่ว่าน้ำยาล้างแปรงของ StylPro ถูกออกแบบมาใช้กับเครื่องโดยเฉพาะ ทำให้ล้างได้สะอาด แล้วก็แห้งได้ไว ใช้แค่ 20 วินาทีคือจบ

แต่ถ้าเป็นน้ำยาตัวอื่นๆ อาจจะต้องมีการล้างน้ำยา แล้วล้างน้ำ แล้วปั่นแห้ง ในเวลาที่นานกว่าใช้ของ StylPro นะ  สาวๆ อาจจะต้องลองไปเล่นกันดูก่อนว่าถ้าจะให้สะอาด จะต้องใช้เวลาเท่าไหร่ อาจจะต่างกันไปเล็กน้อย ขึ้นกับตัวน้ำยาแต่ละแบรนด์จ้า

นอกจากนี้ ส่วนผสมหลักของน้ำยาล้างแปรง StylPro คือ น้ำมันรำข้าว, เมล็ดองุ่น, น้ำมันอาร์แกน ซึ่งเป็นน้ำมันธรรมชาติที่นอกจากจะละลายคราบเครื่องสำอางได้ดีมากๆ แล้ว ยังมีวิตามินอีสูงสุดๆ ช่วยทำให้ขนแปรงนุ่ม ไม่พัง ยืดอายุการใช้งานด้วยนะ

และยังไม่พอ น้ำมันธรรมชาติเหล่านี้ ช่วยฆ่าเชื้อโรคที่แปรงแต่งหน้าของเรา แถมยังช่วยบำรุงผิว ทำให้ลดอาการระคายเคือง ลดสิวบนหน้าเรา ที่เกิดจากความไม่สะอาดของแปรงได้ด้วย เหมาะสำหรับสาวๆ ที่ผิวแพ้ง่ายมากกกกกกกกก

และในส่วนของราคานั้นนนน หลายๆ คนคงลุ้นกันอยู่ 5555

ตัวเซ็ตเครื่องล้างแปรง ราคา 3,900 บาทจ้ะ ได้อุปกรณ์หมดทุกอย่างยกเว้นน้ำยา ในเซ็ตมีถ่านมาให้สองก้อน พร้อมคู่มือการใช้งาน กล่องเก็บแบบยิ่งใหญ่อลังการและกุญแจล็อค

ซึ่งหลายๆ คนอาจจะบอกว่า ...โหหหหหห แพงงง ( รู้นะ... เพราะตอนแรกเราก็คิด!!!! xD )

แต่คิดดูดีๆ งบซื้อเครื่องสำอางที่เราซื้อทีละนิดๆๆ แต่ละเดือน มันเยอะกว่านี้อีกนะ! 555555

ใครอยากดูแลแปรงแต่งหน้าของตัวเองให้สะอาด หน้าไม่เป็นสิวเนี่ย เอมว่ามันน่าลงทุนจริงๆ ชีวิตดีขึ้นมากๆ ประหยัดเวลาไปเยอะ ซื้อครั้งเดียวใช้ได้ไปอีกนาน หารกับเพื่อนสลับกันใช้ก็ยังคุ้มเลยนะ หน้าเราก็มีหน้าเดียว ถ้าพังเพราะแปรงสกปรกขึ้นมาเนี่ย ไม่คุ้มเลย เพราะค่าหาหมอสิวแต่ทะที เจ็บกว่านี้อีกอ่ะ ! :/

เอาเป็นว่า ถ้าใครสนใจเครื่องล้างแปรงแต่งหน้าของ StylPro เค้านะคะ พุ่งตัวไปที่ร้าน Eveandboy ได้เลย เพราะเค้าวางขายแล้วจ้ะ

ส่วนใครที่ไม่สะดวกไปช็อปหน้าร้าน สามารถช็อปออนไลน์กันได้ฟินๆ ที่เว็บ Orami by Moxy, Lazada, Konvy, 11 Street จ้า

Jebanista

Jebanista

FULL PROFILE