ชวนมุง Uniqlo U คอลเลคชั่นใหม่ เรียบแต่ดูดี ซัมเมอร์นี้ห้ามพลาด

17 3

ซัมเมอร์มาถึงทีไรนอกจากอากาศร้อนที่เราแสนจะถวิลหา(หรือเปล่า?) อีกหนึ่งอย่างที่ร้อนฉ่าไม่แพ้กันแน่นอนว่าต้องเป็นเรื่องของแฟชั่นค่ะ เพราะทุกคนจะจัดเต็มความเซ็กซี่และสีสันกันมาแบบจัดแน่นมาก

ไม่ใช่อะไรหรอกนะคะ เพราะถ้าใส่ผ้าหนาๆ เต็มตัว ก็ร้อนจะแย่ ยิ่งถ้าเป็นสีทึมๆ อีกจบกันดูดความร้อนทั้งวันเป็นลมพอดี

วันนี้ Uniqlo ชวนกี้มาดูคอลใหม่ล่าสุด Uniqlo U Sping Summer 2017 ต้องบอกก่อนว่า Uniqlo U ไม่เหมือน Uniqlo ทั่วไปนะคะ ตามความเข้าใจของนี่แล้ว คือมันจะดีไซน์ล้ำกว่า ตัดเย็บตะเข็บอะไรดีกว่าไปอีกขั้น เพราะเขาใช้ทีมออกแบบระดับอินเตอร์จากปารีสดีไซน์เซ็นเตอร์ คืออารมณ์ของ Uniqlo U มันจะดูเรียบง่ายแต่หรูหรา แต่ยังไม่ทิ้งคอนเซ็บต์สวมใส่สบาย ใช้ได้ทุกโอกาส ซึ่งเป็นจุดเด่นแกนหลักของ uniqlo

สีสันสดใสแค่ไหน ถามใจดูค่ะ สองสาวแดงเหลืองนี่คือสุด ถ้าให้กี้เลือกกี้เลือกผู้ชายที่ใส่เสื้อฮาวายนะชอบมากกก ทั้งเสื้อทั้งผู้ ฮ่าาๆ นอกเรื่องไปไกล เอาเป็นว่าเลือกสีแดงนะคะ แซ่บมากกก ไม่ว่าจะผิวขาวหรือผิวคล้ำ ฉันว่า สีแดงแบบนี้เกิด !!

สำหรับประเทศไหนหรือใครจะไปเที่ยวช่วงสปริง ที่ยังคงมีกลิ่นอายความหนาว(ที่ไทยไม่ค่อยได้สัมผัส)อยู่ มาดูฝั่งสปริงกันบ้างซึ่งดีงามมาก มีความดีไซน์ให้บางลง เอาเสื้อดาวน์แจ็คเก็ตที่ดูเทอะทะใหญ่ใส่ยาก มาดีไซน์ให้ดูบางเบเพิ่มลูกเล่น สีสวยกำลังดี เป็นสีแบบที่ไม่ค่อยมีใน uniqlo นะพูดเลย

Jebanista

Jebanista

FULL PROFILE