ยาย้อมผมแบบโฟม

ปัจจุบันใช้ Palty อยู่ แต่มีน้องๆ แนะนำกันว่า มีอีกยี่ห้อหนึ่ง Liese จากญี่ปุ่นดีเหมือนกัน ให้นำ้ยาเยอะกว่า แล้วก็ใช้ง่ายกว่า 
แล้วก็มีจากเกาหลี etude อันนี้วิธีใช้เหมือนแชมพู เลยอยากสอบถามสาวๆ จีบันที่เคยใช้ค่ะ ว่า อันไหนดีกว่ากัน

เราเองเคยใช้แต่ Palty อ่ะ  เราว่ามีแต่สีสวยๆ
แต่ครีมนวดน้อยมากๆๆๆๆๆๆเลย
ช่วยอะไรไม่ค่อยได้ รอ  คห ต่อไปนะค่ะ
คิดว่าจะต้องพิจารณาว่าเราอยากได้สีประมาณไหน ถ้าสีแนวธรรมชาติ หรือไม่แรงเกินไป ซอฟๆ
ใช้แบบพวก โฟม ฟองที่ชะโลมจะง่ายกว่านะค่ะ สีอุ่นๆ แนวใสๆค่ะ

แต่ถ้าชอบสีอกเยอะๆคือเปลี่ยนแนวสีผมตัวเองไปเลยก็ต้องแบบครีมย้อม แบบพัลตี้หรือบิวทีนค่ะ
สีจะออกเยอะกว่า ติดผมนานเลยค่ะ
เพิ่งลองใช้ครั้งเเรกค่ะ ใช้ของ leise ใช้ง่าย สีผมสม่ำเสมอ สีผมที่ออกมาสวยดี ลองใช้สีน้ำตาลเข้มอ่ะค่ะ
liese ดีม้ากเรยน้ะ เราใช้แร้ววว ทำง่าย สีสวย ดีอ้ะๆๆๆ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again