ขอวิธีแก้ปากคล้ำหน่อยค่ะT-T

เนื่องจากเป็นคนปากแห้งม๊ากๆๆ ขนาดหน้าร้อนไม่ทาปากแตกเลือดออกเลยค่ะ (ไม่ได้โม้นะคะ)
ต้องใช้ลิปตลอดเวลาเดือนนึงไม่รุ้กี่แท่ง T-T ลิปที่ใช้ได้ก้อมียี่ห้อเดียด้วยค่ะคือ carmex ไม่รุ้เพื่อนๆรู้จักไหม เพราะเนื้อมันเหนียวติดปากดีค่ะ
ถ้ายี่ห้ออื่นมันทาไม่ติดปากอ่ะค่ะ จนแล้วจนรอดใช้มาเรื่อยๆก็--> ปากเริ่มคล้ำ คนเริ่มทัก ไม่รุ้ทำไงดีค่ะ
เพื่อนๆๆมีวิธีแนะนำไหม และมีลิปตัวไหนแนะนำไหม๊ค่ะ  ขอบคุณมากๆๆและดังๆๆก่อนเลยค่ะ

เดอร์มาคลีนิคค่ะ ได้ผลจิง

แนะนำ เดอร์มาอีกคน
ทาเดอร์มาหลอดเขียวกลางคืน กลางวันเราใช้ บลิสเท๊กซ์สีเขียวอ่อนค่ะ
ปากดีขึ้นมากๆ

ปล.ถ้าวิธีธรรมชาติ แนะนำสีผึ้งแม่เลียบ กับ นวดกะทิจ้ะ
มันเปน เวชสำอางค์เหรอ คะ แล้วถ้าเราหยุดใช้มันจากลับมาดำไหมคะ
ถ้าไม่แพ้เกสรดอกไม้

สีผึ้งแม่เลียบ ตัวฮิตในพันทิปเลยค่ะ

เราลองมาแล้ว สุโค่ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย~

เมื่อคืนวานปากแตกเพราะนอนดึก ทาคืนเดียว กลับมาชมพูเหมือนเดิมแล้วค่ะ ปากไม่แตกด้วย

ทาสีผึ้งแม่เลียบ แล้วทาวาสลีนปิโตรเลียมเจลต่อค่ะ ให้มันกักเก็บความชุ่มชื้นไว้

ที่สำคัญคืออย่าเลียปาก หรือแกะปากค่ะ นอกจากนี้ควรเสริมด้วยลิปมันที่มีสารกันแดดด้วย เราใช้ของ Blistex ค่ะ ที่เป็นลูกกลิ่งอ่า
สีผึ้งแม่เลียบ   โล้ด จ้า
carmex ถ้าเลิกใช้แล้วปากคล้ำหรอคะะะะะ !!!! กำลังจะซื้อใช้ ยังงัย อะำไร บอกหน่อยจ้าา
เราคนนึงก็ปากดำคล้ำเพราะแพ้ยาสีฟันค่ะ จนเพื่อนๆทัก
-ใช้เดอร์มาหลอดสีเขียว ประมาณอาทิตย์นึง มันผลัดเซลปากจนไม่ดำเหมือนเดิมค่ะ
-ใช้ลิปเภสัช ทาทับ

ปล. ก่อนนอนควรล้างคราบลิปสติกเก่าให้สะอาดนะค่ะ ไม่งั้นเป็นสาเหตุของปากดำคล้ำแน่นอนค่ะ

วิธีสครับของเราใช้  น้ำตาลผสมน้ำผึ้ง แล้วมาขัดๆที่ปากอาทิตย์ละ 2-3วันค่ะ  หรือ เกลือละเอียดกับโยเกิร์ตก็ได้จ้ะ

ห้ามเลียปาก ห้ามแกะ
 ริมฝึปากคล้ำเหมือนกันเลยค่ะ อ่านแล้วสนใจมากเลย ไม่ทราบว่าหาซื้อได้ที่ไหนหรอคะ สีผึ้งแม่เลียบกับเดอร์มาเนี่ย?

ใช้วาสลีน หรือ ลิปมันธรรมชาติ (ไม่มีสี) ทำให้ทั่วปาก แล้วใช้นิ้วค่อยๆ นวดคลึงเบาๆ

เมื่ออาทิตย์ก่อนบังเอิญเปิดทีวีเจอเทคนิคนี้ เเล้วลองทำดู .. ได้ผลดีมากเลย ยังไงก็ลองทำดูนะค่ะ

เดอร์มานี่หาซื้อที่ไหนอ่ะค่ะ

สนใจเดอร์มาด้วยค่ะ

เราเคยทําไอพีแอล ที่ปากมานะค่ะ แต่ทําแค่ 4-5 ครั้งเอง ผลที่ได้  ก้คลํ้าน้อยลงนะคะ แต่คิดว่ามันคงไม่ถาวร บํารุงเรื่อยๆดีกว่าค่ะ แนะนําวาสลีนกระปุก ประหยัด และคุณภาพดีค่ัะ
 เดอร์ม่า คลีนิคค่ะ ที่มาบุนครอง ชั้น 2
เป็นหลอดสีเขียวกับสีม่วง  หลอดล่ะ 100 กับ 120 บาท
ใช้ไปสัก 1 อาทิด ปากจะเริ่มลอก เพราะเปลี่ยนเซลล์
ลองดูค่ะ  ได้ผล ^o^/
ขอบคุนทุกๆๆความเห็นมากๆๆเลยคะ ยังไงจาลองไปใช้ดู ผลอะไรยังไงจามาแบ่งปันนะคะ
 ของเราตอนนั้นก็เคยคล้ำเพราะแพ้ลิปสติก  ก็เลยลองใช้ลิปมันเภสัช  ก็ดีขึ้นนะไม่แพ้แถมชุ่มชื้นด้วย

หาซื้อได้ตามร้านขายยาอ่ะ  เห็นว่ามีขายในแผนกยา Exta ของ 7-11 ด้วยนะ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น