อยากทราบเครื่องสำอางค์ที่วัยรุ่นนิยมใช้กัน

คืออยากทราบเครื่องสำอางค์ที่วัยรุ่นนิยมใช้กันอ่ะค่ะ ที่ราคาย่อมเยาว์ สามารถซื้อใช้เองได้โดยไม่รบกวนตังพ่อแม่อ่าค่ะ
ช่วยบอกหน่อยน่ะค่ะว่ายี่ห้อไหนดีบ้างราคาประมาณเท่าไหร่  พวกแป้งผับ ครีมรองพื้น อายไลเนอ ที่ปัดแก้ม พวกเนี้ยค่ะ ช่วยบอกหน่อยน่ะค่ะ
ก็ ออเรียลทอลเลยค่ะ สมัครสมาชิกด้วยนะคะ ชีเน่ก็ดี เบนท์เซ่ หรือไม่ก็กลุ่มคาเนโบค่ะ ส่วนตัวใช้ มิสทีนมั่ง ออเรียลทอลมั่ง ชีเน่มั่ง เมเบอลีนมั่ง ลอรีอัลมั่ง เอ๋ออออ มากไปป่าวนิ ก็ดีคุณภาพที่ใช้แล้วถูกใจ ราคาสมเหตุสมผลน่ะค่ะ มาปรึกษากันหน่อยก็ได้นะ rejence_blackcat@msn.com
ของลาเนจ
เอาแบบที่เราใช้อยู่ละกันเนอะ หุหุ

เบส : Kiss กับ baby skin ของ ETUDE
แป้ง : แป้งป่าตอง , มิสทีน
อายแชโดว : kate , majolica อันนี้มีเยอะหน่อย เพราะชอบ , luvchuca , etude
อายไลน์เนอร์ : BB , etude  , kate
บลัชออน : etude , NARS (อันนี้งบคุนแม่ ฮ่าๆๆๆ) , majolica , bon bon
มาสคาร่า : majorlica , maybelline , loreal , dajavu (แต่ไม่ปลื้ม) , fasio , shu (เด้ง แต่แพงอย่างแรง ตั้ง 1300 )
ลิป : majolica , etude , mac (ใช้กับแม่) , lancome (แบบกระปุกอ่ะ)  , dior สีทองวิ้งๆ
 Avon กะ  Cutepress ก็โอเคนะคะ โดยเฉพาะ บรัชมูสของเอว่อน ติดทนดีค่ะ

majolica กับ etude ค่ะ ไม่ค่อยแพงแถมยังดีด้วย

แบบที่ใช้อยู่นะคะ  : )

ETUDE SKINFOOD OP MISTEEN SHU ป่าตอง แค่นี้ล่ะจ้า  อิอิ
KATE, CANMAKE, MAJO, The body shop, ETUDE
เราใช้...
เบส - etude รุ่น skinfit เบสม่วง ราคาชอปไทยประมาณ 900 บาท แต่ว่าทาครั้งนึงใช้นิวเดียวม๊ากๆ ถ้าทามาก หน้ามันจะวอก จะลอย ทานิดเดียว ขวดนึงใช้ได้เป็นปี  เบสอีกอันใช้ kiss mat 02 ราคาประมาณ 600 บาท ฝากพี่ซื้อที่ญี่ปุ่น ใช้แล้วหน้าไม่ค่อยไม่มันดี แต่เราชอบทาเบสอีตูดี้มากกว่านะ มันให้ความรู้สึกมันวาวดี ชอบ เอิ้ก
รองพื้น - L'oreal tru match ราคาประมาณ 400 กว่าบาท + body shop ผสมกันไป (ราคา 1000 นึงมั้ง) แต่ว่ารองพื้นไม่ค่อยใช้
แป้งตลับ - BSC เท่านั้น รุ่นบางเบา ทาแล้วหน้ไม่เหวอ เนียนวิ้ววับ ราคาจำไม่ได้ แม่ถอยให้
แป้้งฝุ่น - ป่าตอง (330 บาทจากเวบ) + แป้งจอร์นสันสีเนื้อมีชิมเมอร์ ราคา 25บาท มั้ง
อายแชโดว - ชอบของ kate อันละ 450 บาทซื้อได้ตามห้างทั่วไป
อายไลเนอร์ - แบบน้ำ ชอบ L'oreal แท่งทองๆที่สุดแล้ว ราคาประมาณ 200 กว่าเกือบ 300 มั้ง
มาสคาร่า - majorlica รุ่น lash expander ราคา 550 ซื้อจากเวบ  แต่ว่ามาสคาร่าซื้อของมิสทันหรือ cutepess ก็ดีนะ เด้งๆดีๆ แต่เราชอบมาจอเพราะ package มันเลิศมาก
บลัชออน - L'oreal brush ราคาประมาร 300 กว่าบาท แต่วันนี้จะไปสอย NARS multiply มา ฮ่าๆๆๆ
ที่ดัดขนตา - ลุงชู SHU UEMURA ซื้อมา 380 บาทจากเวบ (ชอปมัน 600กว่าบาทงิ)
คอนซีลเลอร์ - canmake เป็นแท่ง สนนราคาอยู่ที่ 270 บาทฝากพี่ซื้อที่ญี่ปุ่น

option เพิ่มเติมก็มี set แปรงของ sephora (สอยมาจากชอปเมกา ราคา 40$) กับน้ำแร่เอเวียงขวดเป้ง 300 กว่าบาท ฉีดแล้วชุ่มชื่นนักแล
อยากถามว่าถ้าจะสมัครสมาชิกของ OP นี่ต้องเสีย

เงินค่าสมาชิกเท่าไหร่หรอค่ะ หรือต้องซื้อครบตาม

ที่เค้ากำหนดถึงจะสมัครได้
สมัคร OP หรอคะ ต้องดูที่เวบค่ะ ของไทย ไม่แพงแต่ต้องเป็นสมาชิกนะคะกิ๊ฟใช้แต่รองพื้นสำหรับผิวมันและสกินแคร์บางตัว น้ำหมหอมมักๆ ถูกค่ะไม่แพง 200 ก็พอซื้อได้แล้วล่ะค่ะ บางตัวเท่านั้นนะคะ
thank you kaa "love you"
ไม่ใช่วัยรุ่นแล้ว 555+ แต่ว่ายังใช้ของถูกอยู่เลยแนะนำได้จ้า

Base- Missha Silky Soft Base เลือกสีตามเหมาะกับตัวเองนะ

Powder- Care Angel soft, Johnson

BLush- OP Tint ติดทนมากๆ มีสีให้เลือกเยอะ

Lip GLoss- Cute Press ที่ออกใหม่ อันละ 99 เองจ้า

Eye Shadow- แนะนำ Kate มีให้เลือกหลายรุ่นเลย

Mascara- Cute Press, Mistine

Eye Liner- Cute Press, Mistine

รองพื้นไม่แนะนำนะจ๊ะ ยังเด็กวัยรุ่นผิวใสๆ ใช้เบสก็พอจ้า

แต่งหน้าสวยๆมาอวดกันบ้างน๊า

กันแดด - บิโอเร สีฟ้า 

เบส - kiss

แป้ง - แป้งฝุ่น จอนสันกระป๋องชมพู ,, แป้งตลับก็แป้งองุ่น สกินฟู้ดค่ะ

อายแชโดว์ - มิชชา กะ อีทูดี้

อายไลเนอร์ - มิชชา กะ เคท

มาสคาร่า - แคนแมก เฟอ เด้ง ถูกดีค่ะ

บรัชออน - แอนนาซุย อีทูดี้

ลิป - วาสลีน แม็ค อีทูดี้ บลูม ชูกาเบบี้ 

หวังว่าจะช่วยจขกท.ตัดสินใจได้เน้อออ...

ลองแชร์กันดูนะค่ะ

base- missha หลอดเขียว กับ kao sofina racious 
แป้ง- lunasol กับ มาจอ ตลับทอง
 ลิป - แม๊ค dresscamp สี fasion กับ The body shop  ลิปมันกระปุก
บรัชออน - Nars ออกัสซั่ม กับ bonbon
อายแชโดว - luvshuca, dior 5 colour 
มาสคาร่า -มาจอ, เดจาวู ,etude vit eye
คิ้ว - แบบ มาสคาร่า ของ Kate และแบบ แป้งของ missha จ้ะ

ที่เราใช้อยู่ตอนนี้นะคะก็จะเป็นแบบนี้ค่ะ

base - red earth สีออกชมพูๆ กับ สีเขียวค่ะ  ซื้อที่เจ้เล้งอ่ะค่ะ
แป้ง - ใช้ของ nu skin ค่ะผสมรองพื้น รู้สึกว่าใช้ดีนะคะไม่อุดตัน
บรัชออน - red earth สี pk031 (ชมพู) กับ bloom สี rosebud (ชมพูส้มๆ) อันหลังนี้ทาแล้วสีไม่ค่อยออกมากแต่เราว่าสวยดีค่ะ
eyeshadow - ใช้ kate gradial eyes สีม่วงวิ้งๆ / bloom แบบโรลออน สี antique gold (สีออกส้มทองแดงๆ อ่ะค่ะ)  อายชาโดว์ใช้ของ kate ดีนะคะราคาไม่แพงด้วย มีหลายรุ่นหลายสีสวยค่ะๆ
มาสคาร่า - cute press jet set ค่ะ
อายไลเนอร์ - ลอรีอัลค่ะ
ลิปกลอส - mac สี lil sizzler ค่ะ สีออกส้มชมพูวิ้งๆ สวยค่ะ แต่มันจะหนักไปทางส้มนะคะ แล้วก็นีเวีย หลอดขาว

แป้ง ฝุ่น laura mercier

เบส แล้วแต่วัน บางวันก็ใช่ base kiss บางวันก็ใช่ base paul&joe

บางวันก็ใช่ของ etude shiseido

ลิป ก็ใช่ tint ของ etude

บลัชออน สีชมพูของ skin food

เราใช้แบบราคาเบาๆอะจ๊ะ
เขียนคิ้ว อายไลเนอร์ มาสคาร่า - ใช้ 4 u 2 อะ ติดดีใช้ได้
แป้ง -  za etude แป้งเด็ก แล้วก็แป้งซิมเมอร์ผสมเอาเอง
รองพื้น - revlon
อายแชโดว - ใช้คละกันอะคะ ชอบสีไหนก็ซื้อ บางทีก็ซื้อตามตลาดนัดแล้วเอามาผสมกับน้ำยาล้างเลนส์ฏ็สีทนดี
บรัชออน - คลีนิค ของฟรี
ลิป - revlon เมเบอลีน นีเวีย
ครีมกันแดด ครีมทาผิว แชมพู สบู่ ทั้งหมดที่ใช้กับตัว - op

ของเรานะคะ

Base - Kiss mat 02 ไม่ก็ Biore  (และกำลังจะตามด้วยโรตี - -'' นู๋จะสอยค่ะ)
ฺรองพื้น - KATE
คอนซีลเลอร์ - Canmake , ออเรียลทอล
คิ้ว - มาสคาร่า Fasio , ดินสอ Canmake , แป้ง KATE
อายแชโดว - KATE , Canmake , Tiffa
อายไลเนอร์ - KATE , Fasio , Bibo , Tiffa
มาสคาร่า - เดจาูวู , Fasio , เมเบลีน , Etude
บรัชออน - Anna sui ,Relvon, Canmake << คนไม่ค่อยใช้กัน แต่เราใช้แล้วรู้สึกดีมากกกๆ ที่ญี่ปุ่นก็นิยมกัน
ลิป - Tiffa , เอสเต้ , เมเบลีน
กลอส - Tiffa , Fasio

ใช้ถูกๆแต่คุณภาพโอเคน่ะ อิอิ >_<''
แต่พวก สกินแคร์ต้องลงทุนนิด = w =''
ผิวหน้าดีก็ทำอะไรสวย แต่สกินแคร์เราน้อยมากๆ เพราะทำใจซ้อมะค่อยได้ แพงงง

แนะนำที่เคยใช้นะ เอาแบบที่ราคาโอๆ คุณภาพดี สำหรับคนไม่ค่อยมีปัญหาเรื่องผิวมากนะ
ลองๆเลือกดูละกัน 

เบส - ใช้ครีมกันแดด loreal ที่พลอยโฆษณา SFP 50 สีม่วงจ๊ะ แทนเบสเลย ประมาณ 295บาท

แป้งผสมรองพื้นไปเลย ใช้สะดวก รวดเร็ว - แป้ง ETUDE on screen เนียนดีมากเลย แนะนำซื้อในเวบหรือฝากหิ้วจากเกาหลี ถูกกว่ากันเยอะประมาณ 590 เห็นราคาชอบเมืองไทยแล้วเศร้า ร้านที่เกาหลีมีแต่เด็กม.ต้นเต็มร้านเลย เพื่อนชาวเกาหลีของเราก้อบอกว่า เป็นยี่ห้อของเด็กบ้านเค้าอ่ะ 555 แต่เราก้อยังว่ามันดีอยู่นะ เพียงแต่มันหมดไปและ ไม่ได้ซื้อใหม่ แพงเกิน ตั้ง 1350

บลัชออน - เคยใช้ของลอรีอัลเหมือนกันนะ ราคาไม่แพง แต่จำไม่ได้และ มีแปรงในตลับให้ด้วย แต่ถ้าเป็นตอนนี้จะเลือก ของ majolica ประมาณ 450 มั้ง ไม่มีแปรงให้นะ

อายแชโดว์ - เป็นเราจะซื้อ kate canmake majolica 

อายไลเนอร์ - autoliner ของ majolica อันนี้เชียร์สุด เขียนง่ายมาก monkey can use เลยแหละ 55

มาสคาร่า- majolica อีกเช่นเคย รุ่นไหนก้อดีทั้งน้านนน

ลิป และลิปกลอส- อันนี้บอกไม่ได้ ไม่ได้ชอบอะไรเป็นพิเศษ มันก้อโอหมดแหละ ซื้อง่ายมากชิ้นนี้
สรุป เครื่องสำอางค์ ที่วัยรุ่นใช้กัน และราคาไม่แพง ก้อพวก KATE ETUDE MAJOLICA  อะไรเทือกๆนี้แหละจ้า

ขออนุญาตแอบสรุปแม้จะเลยวัยรุ่นไปหน่อยแล้วอ่ะนะ
อ่อ ราคา ออโต้ไลเนอร์ ก้อประมาณ 450 จ้ะ
มาสคาร่า มาจอ ไม่ควรเกิน 550นะจ๊ะ

อายไลเนอร์ - เคทอ่ะค่ะ ลองแบบเจลกะแบบน้ำแล้วไม่ถูกใจเลย(พอดีเป็นสองชั้นแอบหลบในนิดนึง)

กลอส - บลูม อีทูดี้

มาสคาร่า - มาจอลิก้า

เอ๋อพวกประเภทเมคอัพ 400ขึ้นเนี่ย กิ๊ฟคิดหนักจังค่ะ แพงอย่างแรง ยังเรียนอยู่ด้วยอ่ะนะ เฮ้อ
kate etude canmake L'oreal
ไม่เกินห้าร้อย/ชิ้นน่ะค่ะ
แอบดู...
แอบส่องเหมือนกัน อิอิ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again