แนะนำ " ไพร์เมอร์ " ให้หน่อยจ้าาาาา

0 13
ต้องบอกก่อนเลยว่า ไม่เคยใช้ ไม่รู้จัก ไม่เคยได้ยินมาก่อน
เพิ่งมารู้วันนี้แหละจ้า พอดีมีคนแนะนำในกระทู้
เราอยากขอความช่วยเหลือ เรื่องการแต่งหน้ายังไงให้หลุมดูตื้นขึ้น ?
ช่วยอธิบาย แล้วก็แนะนำ ให้หน่อยนะคะ ถามนะคะ

1. ไพร์เมอร์ หลักๆแล้วมันเอาไว้ใช้ทำอะไร ?

2. มันมีแบบไหน ยังไงบ้าง ? เช่น ยี่ห้อ สี ลักษณะการใช้งาน หรืออะไรก็แล้วแต่...

3. ยี่ห้อไหนใช้ปกปิดรอย&หลุมสิว ได้ดีสุด ?

4. หาซื้อได้ที่ไหนบ้าง ?

5. ราคาเท่าไหร่ ?

6. วิธีใช้ ใช้ยังไง ?

7. มันทำให้อุดตันมั้ย ?

8. ต้องใช้อะไรล้างออก ?

9. เวลาใช้แต่งหน้าแล้ว มันจะทำให้หน้าเราเป็นยังไงบ้าง ?

ขอบคุณทุกคำแนะนำจ้าาา
สวยใสอ่อนกว่าวัยกันทุกคนนะจ๊ะ ^__^

renameae

renameae

สวัสดีค่ะ อยากเป็นคนที่ดูดี ยังไงเห็นคำถามของเราช่วยแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

FULL PROFILE