อัลฟ่าอาบูติน ดีจริงมั้ย ?

อยากทราบน้ะค่ะเหนเค้าขายกันโครมๆ
โฆษณาซ่ะน่าใช้ ไหนจะรีวิวอีก
แต่กลัวว่าใช้แล้วนะแพ้ด้วย
แต่ปกติหนังหน้าไม่ค่อยแพ้อะไรหรอกค่ะ ด้าน
55555555555 .

แต่คืออยากรุ้ว่ามันใช้แล้วขาวจริงอ๊ะเป่า?
แล้วต้องใช้กี่ขวดอ่ะค่ะ
อัลฟ่า อาบูติน จะไปช่วยบล๊อกเอนไซม์ที่เกิดจากผิวโดนแดดแล้วจะไปกระตุ้นให้เกิดเม็ดสีเมลานินอีกที ค่ะ เท่าที่ทราบนะ

เท่าที่เห็นหลายๆ คนใช้ เค้าก็ว่าดีขึ้นนะ แต่เราก็ใช้อยู่ เอาจริงๆ ก็ไม่ค่อยเห็นกระมันจะจางเท่าไร = =" แต่ก็อาจจะเป็นเพราะว่า กระเรามันน่าจะเกิดจากฮอร์โมนที่เรากินยาคุมอยู่อะค่ะ มันเลยไม่ได้ผลที่น่าพอใจนัก (แต่เราก็จะลองของอย่างอื่นต่อไป เมื่อเราใช้ของอันนี้หมด 55+)

ตามทฤษฎีคือ ถ้าเป็นพวกฝ้า กระ ที่เกิดจากแดด ก็จะเห็นผลได้ใน 1 เดือน นะ

แต่ต้องระวังว่า ในท้องตลาดจะมีอีกตัวชื่อ เบต้า อาบูติน ตัวนี้จะเก่ากว่า อัลฟ่า อาบูติน การออกฤิทธิ์น้อยกว่าหลายเท่าตัว (กี่เท่าจำไม่ได้ รู้แต่ว่าเยอะ) เพราะงั้น มองหาตัวที่เป็นอัลฟ่าด้วย เพื่อการเสียเงินที่คุ้มค่า

เรื่องระคายเคือง เราว่า ตัวนี้จะไม่ค่อยระคายเคือง เพราะมันไม่ได้ลอกเซลล์ผิวค่ะ แต่ยับยั้งเมลานิน

ลองดูสักหน่อย ไม่เสียหายนะคะ กระ ฝ้า มันไม่มีอะไรจะเสีย สุดๆ เลยก็พึ่งเลเซอร์ แต่ยิงเลเซอร์ ไหนจะเจ็บ ไหนจะเป็นแผล กว่าจะหาย แล้วเดี๋ยวมันก็ขึ้นใหม่อีก
ใช้อยู่ค่ะ ขวดละ 490 ซื้อผ่านเน็ตนี่แหละคะ ใช้แล้วรอยแดงรอยดำจางลงนะคะ และไม่แพ้ค่ะ เอ่อ ขาวขึ้นด้วยค่ะ
เคยใช้เหมือนกันค่ะ ซื้อผ่านเน็ตเหมือนกัน ขาวใสจริง รอยดำจากสิวดูจางลงใน7วันคะ แต่รอยสิวดำๆ ไม่ถึงกับหายไปทันที แต่ก้อโอเคขึ้นค่ะ
 ก้ใช้นะ ขาวขึ้นจิงค่ะ รอยจางนิดนึง แต่กระไม่ค่อยจาง แต่ตอนนี้ใช้บ้าง ผิวยังขาวกระจ่างใสเลย

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น