จุดด่างดำจากสิวเต็มหน้าเลยทำไงดี T_TTT

เพื่อน ๆ ค่ะ มี่อยากรู้ว่าใข้โลขั่นอะไรดีที่ช่วยให้รอยด่างดำจากสิวหายค่ะ เพราะว่าเคยใข้ซีเบต สกาเจล แล้วเดือนแรกรอยจาก พอเดือนที่สอง ไม่มีอะไรเกิดขึ้นแล้วค่ะ  ต่อมาใข้แพนรุ่น แอคเน่ ไวท์เทนนิ่งอ่ะค่ะ ทีนี้ยิ่งไปกันใหญ่ดันสิวอักเสบขึ้นมาไม่หยุด กลิ่นแอลกอฮอแรงมาก ทาไปแต่ละทีนี่แสบหน้าเลยค่ะ  ช่วยทีนะค่ะ เพราะรู้สึกว่าจะไม่ค่อยถูกกับอะไรที่เป็นครีมอ่ะค่ะ เป็นโลขั่นน่าจะดีกว่า ตอนนี้หน้าลายเป็นไอ้ด่างเลย กลุ้มมากค่ะ
เง๊อออ ... พอกานนน ... ^___^"

ตอนนี้ใช้ smooth e อยู่อ่ะค่ะ ... กล่องเขียว ที่พี่แอนเป็นพรีเซนเตอร์อ่ะค่ะ ... ก็รู้สึกว่าจางลงนะคะ

ไม่แพ้ ไม่ทำให้มีสิวเพิ่ม ... ทาก่อนนอนอ่ะค่ะ เช้าไม่ไหว มันเหนอะไปค่ะ
มีปัญหาเดียวกันเลยค่า เฮ้อกลุ้ม -*-
สมูทอี นี่คนหน้ามันใช้แล้วจะอุดตันรึปล่าวอ่ะคะ คุณ poonchy

เคยใช้แล้วค่ะ แต่อุดตันยิ่งกว่าเดิมอีกค่ะ  ฮืออออ ทามงายดีอ่ะ

เราใช้ mederma อ่ะ แพงมากถ้าซื้อใน watsons(เป็นพัน)
ซื้อตามร้านขายยาดีกว่านะ(ประมาณ 500 ถ้าจำไม่ผิด)
หรือจา Hiruscar ก็น่าจะดี

ใช้สมูท อี อ่ะ แต่ทาได้เฉพาะตอนกลางคืนเท่านั้น
ทาตอนกลางวันมีหวังสิวกิน อิอิ
ขอโทดนะค่ะ mederma เป็นครีมหรือโลชั่น พอดีใช้ครีมไม่ค่อยได้อ่ะค่ะ
เราใช้สมูทอีแล้วสิวขึ้นอ่ะ ส่วนสกาเจลเราก็ใช้เป็นแบบ จขกท เลยค่ะ
เดือนแรกรอยเหมือนจะจาง ต่อมา เฉย ๆ ตอนนี้ก็ใช้ยาของหมอที่คลีนิคอ่าค่ะ
รอยก็เหมือนจาง ๆ แต่ก็ต้องรอผลต่อไป
เฮ้อออ เบื่อๆๆๆๆ
Hiruscare post acne.. เรากำลังจะไปซื้อ แต่ไม่รู้ผลจะเป็นไง อิอิ
 เมื่อก่อนรอยดำจากสิวเยอะมากค่ะ เกือบทั้งหน้า โดยเฉพาะหน้าผาก 
ก็ใช้สมูทอีเหมือนกันค่ะ แต่ไม่รู้สึกว่ามันจางลงเลย

แล้วเพื่อนก็แนะนำให้ใช้ ดร.สมชาย Acne Repair cream อ่ะค่ะ
หลอดขาว-ชมพู ค่ะ ลดรอยดำโดยเฉพาะ ตอนนี้จางเกือบหมดแล้วค่ะ
เคยหยุดใช้ไปพักนึง ก็ไม่กลับมาดำอีกนะค่ะ หายแล้วหายเลย
แล้วก็พยายามอย่าไปแกะสิวเพิ่ม ฮ่าๆ

เราซื้อที่ซุปเปอร์(เฟรชมาร์ท)เดอะมอลล์งามวงศ์วานค่ะ มีขนาดเดียว 3 กรัม ราคา 97 บาท
หรือจะซื้อ watson ก็มีค่ะ แต่จะแพงกว่า (ประมาณยี่สิบบาทเลยค่ะ) :(

มีสีอื่นด้วยน่ะคะ เป็นสูตรอื่นๆ จะลองซื้อมาใช้ควบคู่กันค่ะ 
แนะนำ VITARA-SE ซื้อไ้ด้จากร้านยาทั่วไปค่ะ
เราว่า Olay white radian ก็ขาวนะ แต่เราแพ้ ..

เราชอบ preme vit C มากกว่าอ่ะ
 ตอนนี้เราประสบปัญหาเดียวกันเลยค่ะ จขกท. 55

เราลองใช้ scagel ไม่เกิดอะไรขึ้น - -;
ตอนนี้ลองซื้อ Acne Repair cream มาเหมือนกัน จากวัตสัน หลอดเล็กนิดเดียวเองง ถือว่าแพงเหมือนกัน (3 กรัม ร้อยบาท) แต่อยากลองดู เผื่อมันจะเวิร์คขึ้นมาบ้างง คิดถึงหน้าไร้รอยสิว T_T

ขอขอบคุณทุกความคิดเห็นนะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น