มาแชร์วิตามินเสริมจ้ะ

0 16

ไม่พูดพล่ามทำเพลง วันนี้ขอนำเอาวิตามินเสริมที่รับประทานเพื่อเสริมความงาม
(ที่เหลือน้อยลงไปทุกที..ฮา) เอามารีวิวให้ชมกันนะคะ เพราะคิดว่าสาวๆอย่างเรา
ลำพัง Skin Care อย่างเดียวนี่อาจช่วยไม่ได้ 100 % ต้องอาศัยอาหารเสริมช่วยอีกแรง

ตัวแรกพระเอกของข้าพเจ้าเลยค่ะ

Vitamin C ของ DHC ทานมาเกือบปีแล้ว
ประทับใจจ๊อดมั่กมั่ก ทานติดต่อกันสม่ำเสมอแล้วรู้สึกว่า
ไม่ค่อยป่วยง่าย หวัดไม่เคยได้แอ้มค่ะ เยี่ยม...

ตัวนี้เป็นวิตามินซีของแบล๊กมอร์ คุณภาพเยี่ยมเช่นกัน
แต่....ราคาแพง..และ....เม็ดใหญ่ม๊ากก..กลืน ลำบ๊าก ลำบาก
ทุกวันนี้เอาให้คุณแควนทานแทนแล้วค่ะ ทานแล้วดีไม่ค่อยป่วยเช่นกัน
ขอบอกว่าวิตามินซีนี่ ไม่ว่ายี่ห้ออะไรก็ทานไปเถอะค่ะเป็นวิตามินที่
มีประโยชน์ต่อร่างกาย อย่าให้ขาดเชียว
*** แต่ขอย้ำว่า ถ้าหากเราสามารถทานผลไม้ที่มีวิตามินซีสูงได้เพียงพอ
เราก็ไม่ต้องทานวิตามินซีแบบเม็ดเลยนะคะ แต่เรานี่ไม่ไหวแฮะขอแบบเม็ดละกัน

ไฮยารูรอนแบบเม็ดค่ะ สรรพคุณช่วยให้ผิวพรรณเปล่งปลั่งหน้าเด้งค่ะ
อาจจะช่วยลดริ้วรอยได้ด้วยมั๊ง (เค้าบอกว่างั้น)
สิธีรับประทานก็ อันนี้ทานวันละ 2 เม็ด หลังอาหาร เช้า-เย็น
แต่เราทาน 2 เม็ดหลังอาหารเช้าไปเลย เพราะทานข้าวเย็นไม่ค่อยตรงเวลา
กลัวลืมทานแล้วไม่ต่อเนื่อง โหะ โหะ
ตัวนี้ทามา 4 เดือนแระ ได้ผลดีม๊ากเรยยค่ะท่านผู้ชม ซื้อทานต่อแน่ๆ
ทานแล้วหน้าไม่ค่อยเหี่ยวค่ะผิวดูสดชื่นดีอ่ะ (คิดไปเองป่าวไม่รู้นะ)

สุดท้ายแล้วค่ะ....

ไบโอ ลิ๊ฟอัพ...อันนี้ซื้อเพราะกำลังมองหาวิตามินเสริม
ที่ช่วยเรื่องริ้วรอย มองไปมองมา หลายยี่ห้อก็ราคาแพง
และการที่เราจะซื้อมาลองทานนั้นมันก็เสี่ยงใช่มะคะ
แต่พอดีหันไปเห็นตัวนี้ในเซเว่นฯ มีขนาดเล็ก 7 วันก็เลย
สอยมาทดลองดู กะว่าถ้าเวิร์กเราจะได้ซื้อต่อ ไม่เวิร์กก็เปลี่ยน
ตอนนี้ลองมาครบสัปห์ดาที่สอง ทานวันละ 1 เม็ดเท่านั้น
ผลออกมาเป็นที่น่าพอใจอย่างยิ่งหน้าก็เด้ง ทานแล้วไม่แพ้
ไม่วิงเวียนคลื่นไส้ไม่เหมือนบางยี่ห้อที่เคยลองทานด้วย
สรุปว่าแน่นอนอันนี้เราจะรับไปสอยกล่องใหญ่มาชัวร์ค่ะ

จบแล้วค่ะ หวังว่าคงเป็นประโยชน์บ้างนะจ๊ะ เอาแต่พอดีๆ
เมื่อก่อนทานวันละเป็ฯกำ พบว่าไม่ดีต่อสุขภาพ เลยพยายามเลือกเท่าที่จำเป็นเหลือเท่านี้
(ช่วงเดือนนี้เราจะไม่ทานเน้นหน้าขาวเพราะอยากผิวแทน เข้ากับเทรนด์หน้าร้อน อิอิ)

**หมายเหต
1. ทั้งหมดนี้เป็นเพียงความเห็นส่วนบุคคลนะคะ แต่ละท่านไม่เหมือนกัน โปรดใช้วิจารณญาณ
2. การรับประทานอาหารให้ครบ 5 หมู่ โดนเน้นผักสดและผลไม้สดจะยิ่งดีต่อสุขภาพและผิวพรรณโดย
ไม่ต้องพึ่งอาหารเสริมนะคะอย่าลืมเน้นที่อาหารการกินประจำวันของเราด้วยแล้วจะยิ่งสวยเด้งยิ่งขึ้นค่ะ
3. ทานวิตามินเสริมติดต่อกันไปนานๆ อาจจเกิดการสะสมในร่างกาย ให้หยุดเว้นบ้างนะคะแล้วค่อยทานใหม่
หรืออาจเปลี่ยนยี่ห้อสลับสับเปลี่ยนกันไปบ้างก็ดีค่ะ

ป.ล. สาวๆ ทานอะไรอยู่บ้างเอามาแชร์หน่อยสิจ๊ะ จะได้แบ่งๆกันสวย

Gomora_jung

Gomora_jung

FULL PROFILE