ใคร..ผมร่วงมีสูตรดีๆ มาบอกค่ะ

เพื่อนที่ออฟฟิต .. ได้สูตรจากคุณเจี๊ยบ โสภิต นะคะ ว่านำยาคุมกำเนิด (ราคาถูกๆ 15-20 บาท) มาบดให้ละเอียดแล้วนำมาสระผมตามปกติ ผมจะร่วงน้อยลง แถมยาวเร็วขื้น เพื่อนกะเทยเสี่ยงตายทดลองแล้วค่ะ... ว่ามันเวิร์ค จิงๆ.... เพื่อนๆ สนใจลองทำดูนะตะ
เราไม่เคยกินยาคุมอะ สงสัยว่า 15-20 บาทเนี่ย ราคาต่อแผงเหรอ
แล้วก็ พอบดยาเสร็จเนี่ย ผสมยาคุมกะยาสระผม หรือว่าผสมน้ำเปล่าแล้วนำมาสระคะ
ขอรายละเอียดกว่านี้อะค่ะ ขอบคุณค่ะ
ยาคุมมีหลายราคาค่ะ ตั้งแต่ถูกมากๆก็ 10 กว่าบาทจนถีง 300-400 บาทก็มี มีทานแบบ 21วันกับ 28 วัน+++ส่วนยาคุมที่ใช้สระผมคือยาคุมตัวถูกราคาต่อ 1 แผงค่ะ ไม่เน้นยี่ห้อ เอาแบบ 21 วันนะคะ (ไปถามร้านยาแถวบ้านดูคะ) นำยา1 เม็ดบดให้ละเอียด..ผสมกับแชมพูสระผม สระตามปกติ แล้วสระผมทุกครั้งก็นำยามาบดใส่อีก ลองดูนะคะ ได้ผลอย่างไรแจ้งให้ทราบด้วยค่ะ ปล. เท่าที่ทราบคุณเจี๊ยบผมร่วงเนื่องมาจาก หลังคลอดบุตรค่ะ ผมจะเริ่มร่วง...ค่ะ เห็นว่าต้องร่วงทุกคนนะที่คลอดลูก มากน้อยไม่เท่ากัน ตอนนี้พี่สาวเราก็ร่วงอยู่
นู๋ก็เคยทำค่ะ แต่บดผสมน้ำเปล่าแล้วหมักทิ้งไว้5-10นาทีแล้วก็สระผมตามปกติค่ะ 

อันนี้ช่วยให้ผมยาวเร็วค่ะเพราะฮอร์โมนในยาคุมคือฮอร์โมนเพศหญิงค่ะซึ่งจะช่วยให้ฮอร์โมนหญิงในร่างกายของเราเพิ่มขึ้นส่งผลถึงผิวพรรณและเส้นผมค่ะ
เอ..เคยไปถามเภสัชฯ เหมือนกันนะคะ สูตรนี้
เค้าก็บอกว่า ยังไม่มีใครออกมารับรองว่าได้ผลจริงๆ
แต่ถ้าลองแล้วได้ผลต้องลองบ้างแล้ว
มีผลข้างเคียงมั๊ยคะ

ทุกวันนี้ใช้ลูกมะกรูดสด 2-3 ลูก บีบน้ำลงหัวเลย (ตอนผมแห้ง) หมักไว้ 15 นาที มันจะคันยิบๆ อย่าไปเกา อดทนไว้ แล้วค่อยสระผมตามปกติ ทำอาทิตย์ละครั้ง ประมาณเดือนนึงจะมีลูกผมขึ้นมา น่าเอ็นดู หนังหัวก็สะอาดดีด้วยค่ะ

แต่เดี๋ยวจะลองสูตรยาคุมนี่ซักหน่อย ใครลองแล้วมาบอกด้วยนะคะ

อ่อ...มีอีกเคล็ดลับนึงมาบอก ให้ใช้มะนาว 1 ผล บีบน้ำลงหัว (อีกแล้ว) ทำอาทิตย์ละครั้งก็พอค่ะ ทำเพื่อล้างสารตกค้างที่เกิดจากแชมพูค่ะ เคยอ่านใน magazine เค้าแนะนำให้ใช้น้ำส้มสายชู แต่เราว่า มะนาว work กว่า

2 สูตรนี้ ใช้มาตลอดค่ะ รับรองความปลอดภัย

แปลกดีนะ แต่เราผมร่วงนิดหน่อย ก็ปกติไม่ได้มากมายอะไรนัก
เคยได้ยินค่ะ ว่าออร์โมนในตัวยาจะเร่งผมยาวได้ผล แต่ไม่เคยทำเป็นคนผมยาวไวมากๆอยู่แล้ว ขอบคุณที่เอามาฝากกันมีประโยชน์มากค่า

แต่ปัญหาอยู่ที่ พอไปซื้อเค้าจะเข้าใจผิดนะสิ -[]-!!

เรื่องผมร่วงหลังคลอดขอบอกว่าไม่เชื่ออย่าลบหลู่นะค่ะ อุตส่าห์ไปตัดผมสั้นรอตั้งแต่ท้องได้7 เดือน ปรากฏว่าเริ่มร่วงจริงๆหลังคลอดได้สัก3 เดือน โอ้พระเจ้าช่วยมันร่วงจริงๆค่ะ ร่วงแบบเอาเป็นเอาตาย จนเห็นหนังหัวเลยอ่ะ กลุ้มใจโคตรๆๆ จนตอนนี้ลูก 7 เดือนแล้วก็ยังร่วงอยู่ ยังไงขอบพระคุณเจ้าของกระทู้เป็นอย่างสูงนะค่ะ เดี๋ยวจะขอไปลอง แล้วได้ผลยังไงจะมาบอกค่ะ

ได้ผลแล้วมาบอกด้วยนะคะ 
ผมเราก็ร่วงเหมือนกัน แต่ว่า ร่วงเพราะยืดอ่ะค่ะ

เอ่อ.. แต่ mimie-chan พูดมีเหตุผลนะคะ..

เราอายุ 18 อยู่เลยอ่ะค่ะ(กำลังอยู่ในวัย) ไปซื้อ โดนหาว่าเป็นเดกใจแตก แย่เลย-_-
แล้วถ้าจะเดินเข้าไปพูดว่า
"เอ่อ.. มาซื้อยาคุม จะเอาไปใส่ผมค่ะพี่.."
ก็ต้องโดนหาว่ากินปูนร้อนท้องแน่เลยอ่ะ 
เฮ่อๆๆๆๆ

เราเคยเป็นรักษาที่ไทยแฮร์เซ็นเตอร์ หมอเค้าปรับฮอร์โมนให้ตอนนี้หายแย้ววว ลองอ่าเรื่องยาคุมกับผมร่วงเอาเองนะ ที่เว็บไทยแฮร์มีบอกทุกอย่างละเอียดมาก ทั้งผลดีผลเสียและข้อควรระวังต่างๆ อ่านที่นี่

จากร่วงน้อย กลายเป็นร่วงหนักกว่าเดิมค่ะ
ของดีต้องบอกต่อค่ะ!!

ยาสมุนไพรสำหรับคนผมร่วงหนัก

ทำจากสมุนไพรแท้ๆ 100%ค่ะ
ได้ผลจริง เพราะใช้มากับตัวเองมาแล้ว !!
และไม่มีขายตามท้องตลาด

ปุ้ยเป็นมา 2 ปีได้แล้วค่ะ อายุพึ่ง 18 เอง ไปแพ้สารย้อมผม
ตอนนั้นกลุ้มใจมากค่ะ และสงสารคนที่เป็นเหมือนกันว่า
รู็สึกยังไง!!

ไปตามคลีนิคต่างๆ ก็ไม่ดีขึ้นเลยขนขึ้นเต็มตัว
แต่ผมไม่ดีขึ้นเลย..
แถมกินยาของหมอก็ต้องกินตลอดชีวิต เลยมาลองใช้สมุนไพรดู!!

อยากให้ลองใช้สมุนไพรที่ปุ้ยใช้นะ เพราะไม่มีเคมีเลยค่ะ
ไม่ต้องกลัวว่าจะแพ้ เพราะปุ้ยก็แพ้ง่ายมากๆเหมือนกัน

ไม่น่าเชื่อ!
ตอนนี้ผมดีขึ้นมาก เพื่อนทักหลายคนเลย
ผมไม่มันไม่คัน ไม่มีรังแคเหมือนแต่ก่อน !
แถมยังยาวเร็วมากๆ ไม่เคยยาวเร็วแบบนี้มาก่อน
นี่ใช้ไป 2 เดือนกว่าเองค่ะ ไม่คิดว่าจะดีขนาดนี้

Chuppy.baby@hotmail.com แอดมาคุยได้นะค่ะ
พร้อมให้คำแนะนำที่ดี

เค้าก็ร่วงเหมือนกาน มากด้วย ร่วงตอนลูกอายุ5เดือนตอนนี้6เดือนแล้วก็เยอะมากขึ้น เดี๋ยวจะไปลองบ้างง ยาคุมมม
เมื่อก่อนผมร่วงน้อยมาก สระผม หรือหวีผม ผมร่วงน้อยมาก แต่พักหลังๆมานี้ อย่าว่าแต่หวีเลย ผมหลุด ร่วง เต็มหมอนเลย เยอะมาก ไม่รู้จะทำไงดี สงสัยต้องลองสูตรนี้แล้ว ยังงัยถ้าใช้ดีจะกลับมาบอกน๊ค๊ ^^
ความคิดเห็น
กี่เม็ดค่ะ บดหมดเลยรึว่า1เม็ดค่ะ
แอดมาคุยกันจ้า kik lampard
รับรองได้ผลจ้า ^^
มีแชมพูแนะนำจ้า
แอดมาคุยกันจ้า เฟสบุ๊ค kik lampard
เพจ KiS'S Beauty Shop
รับรองได้ผลจ้า ^^

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again