ร้องเพลงอะไรดีให้คุณเเฟนฟังในวันครบรอบที่คบกัน

เลือกไม่ถูกเลย จะร้องเพลงไหนดี เพื่อนๆๆช่วยเเนะนำหน่อยน้า
เราจะอัดวีดีโอคะ

ของขวัญ อิอิ...ยากไปเปล่าเนี่ย ให้ผู้หญิงร้อง
เพลง หนึ่งในล้าน ของโบว์สุนิตา ค่ะ  เพราะมาก ชอบเป็นการส่วนตัว
เพราะเพื่อนเคยร้องเพลงนี้ในงานแต่ง นั่งน้ำตาซึมกันเป็นแถว อิอิ
พริกไทย - ซึ้งจริงๆ (ขอบคุณ)
พริกไทย - ยิ่งรัก

ชอบ 2 เพลงนี้อ่ะค่ะ ลองฟังดูก่อนนะ

มีกันตลอดไปค่ะ
เราร้องเพลง "หยุดตรงนี้ที่เธอ" อ่ะค่ะ ของฟอร์ด มีเวอร์ชั่นปานด้วย เก่าไปหน่อย แต่เป็นเพลงแรกที่เค้าให้เราเมื่อ 12 ปี ก่อน อ่ะค่ะ ขอให้มีความสุขมากๆนะคะ
เพลง เธอทั้งนั้น
มันทั้งเพราะ ฟังสบาย ความหมายหวานไปในตัว เชียๆๆๆๆๆๆๆ

ขอบคุณทุกคอมเม้นนะคะ
ตอนนี้เรามีเพลง มากกว่ารัก อ่ะ แต่ดูมันจะยากไปสำหรับเรา(ร้องไม่ค่อยเก่งคะ)
แต่อยากให้เค้าเซอร์ไพร์สคะ
เพราะเค้าเล่นเคยแต่งเพลงให้เราตอนขอเราเป็นเเฟนๆๆๆ
เราก็เลยอยากทำเเบบนั้นบ้าง

ขอเสนออีกเพลงได้ไหมคะ?

เพลง รักคนธรรมดา ของคุณหนึ่ง ณรงค์วิทย์ค่ะ

"แต่เธอก็ยังตกลงที่จะรักกัน 

มั่นใจ และคนอย่างฉันไม่หวั่นอะไร 

ไม่เคยท้อซักนิดให้เป็นห่วง 

ไม่เคยหวงใครๆ เพราะไว้ใจ 

ทั้งที่มีใครที่ดีกว่าฉันตั้งมากมาย"

เรื่อยๆไปจนแก่ ค่ะ
คืนนี้ อยากได้กี่ครั้ง-ชิน ชินวุติ  อิอิ  ล้อเล่นนะค่ะ ^^
เพลง แค่เธอก็พอ - บุรินทร์ Groove Rider
เพลงของขวัญค่ะ :D
เพลง ทุกเวลา ของ อั้สเดอะสตาร์ ค่ะ เพราะมากอะค่ะน่าจะตรงกลับวันครบรอบนะคะ
ซึ้งอะรับรอง - 3-
ส่วนเรานะ ตอนแรกๆที่คบกันเราชอบฟังเพลง สะดุดรัก ของ เดอะริสแมนทอยอะ
แล้วเขาก้เริ่มชอบด้วย เราเปิดฟังบ่อยๆเขาก้ชอบมากขึ้น
พอเราไปเข้าค่ายคุบโทรศัพท์กันไม่ได้
เขาเปิดเพลง สะดุดรัก แล้วร้องไห้อะ - -*เขาบอกคิดถึง 5 5
มันน่าร้องไห้ไหมนี่เพลงนี่ไม่มีให้เศร้าสักนิด
เพลง มากกว่ารัก ชอบค่ะ ความหมายดี
มากกว่ารัก เวอร์ชัน โรส ก็ร้องไม่ยากเท่าไหร่นะคะ

อีกเพลงคือ เธอทั้งนั้น แต่อันนี้จะร้องยากกว่า

ค่อยๆหัดร้องไปค่ะ อีกอย่าง แค่ตั้งใจร้องให้ฟังคุณแฟนก็ปลื้มแล้วค่าาา
แนะนำเพลงตอบแทนของอ้อน อาจเก่าไป แต่เพราะดีความหมายก็ดีค่ะ หรือจะเพลงสิ่งสำคัญ ของเอนโดฟิน ไม่ก็อินเทรนด์หน่อยก็เพลงขอบคุณที่มีเธอของเคลียร์ ประกอบเรื่อง 365 วันแห่งรักค่ะ ^^ สู้ๆๆนะค่ะ
http://www.youtube.com/watch?v=9LAyv7tA384&feature=player_embedded

เพลง เรามีเรา เวอร์ชั่น ของ แอน ฐิติมา คะ  เพราะมาก ความหมายดี๊ดี

เรามาเก็บข้อมูลด้วยคน :)

แต่แฟนเราเคยให้เพลง เธอทั้งนั้น ของมีค่า คนพิเศษ ฉันดีใจที่มีเธอ รักเธอไปทุกวัน สัญญา ประมาณนี้อะค่ะ
เพลงฝรั่ง still the one ของ Shania Twain อะค่ะ

ซึ้งมากกก
(อยากมีคนให้ร้องเพลงให้ฟังบ้างง)

วันที่จับมือกัน เธอกับฉันนั้นลืมบ้างไหมว่าเมื่อไหร่
.. แค่อยากให้รู้ว่านับตั้งแต่วันนั้นทุกวินาทีของฉัน บอกกับฉันว่าโลกนี้ีมีเธออยู่ ...

Minute of Love อาร์มแชร์ค่ะ

หรือไม่ก็ ของขวัญ Musketeers เลยค่ะ ความหมายดีมากๆ

จะรักให้ดีที่สุดค่ะ เปนเพลงที่เราไม่สัญญาว่าเค้าจะเป็นคนสุดท้ายแต่เราจะสัญญาว่าเราจะมีแต่เค้าและจะรักเค้าให้ดีที่สุดค่ะ ความหมายดีค่ะ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น