เห่อผมสีส้มแดง แรงสะใจ

มาครั้งนี้แนนมาเห่อสีผมใหม่ค่ะ สีนี้แนนปลื้มนะค่ะ แต่รู้สึกว่าพ่อแม่ไม่ปลื้มค่ะ 55+

แนนใช้ ที่ฟอกสีของ Palty ตัวนี้

กัดสีผม เก่าออกก่อน แนนได้สีแบบในกล่องแต่ มีประกายสีแดง
มันเลยกลายเป็นสี ออกส้มอมชมพู
สภาพผมแห้งนิดนึง นิดเดียวจริงๆค่ะ แบบว่าใช้ครีมเปลี่ยนสีผมเบริน่ายัง แย่กว่าฟอก palty ซะอีก
ยังไม่ได้ลงรูปไว้เอามาแปะละกันเนอะ

ต่อมาแนนใช้ตัวนี้

ตอนทำอยากจะบอกว่า กลิ่นนี่สุดจะทน
แต่ทำออกมา ไม่เสียแหะ
ผมเงาด้วย ดีจริง ทำเองคนเดียวได้ง่ายๆ
แถม ยังเหลือน้ำยา อีกต่างหาก(ให้เยอะจริง)

สีสวยมากกกกกกกกกกกก  ชอบค่าาาาาาาา  อยากได้  อ้ายยยยยยยย
สีเดียวกับผมเราเลย ><

แต่ของเราซีดไปแล้ว อิอิ
รูปแบบ แฟรช

แบบกลางแดด

อีกรูป

แบบ close up

แบบกลางแจ้ง ไม่โดนแดด

แบบในห้องมืด ไม่มีแสงแดดเท่าไหร่

ระเบียงห้อง

จริงๆ อยากได้สีแบบนี้
อยากจะถามเพื่อนๆว่า ทำสีครั้งหน้า ทำสีน้ำตาลเข้มจะได้ประกายแดงหลงเหลือมั๊ยค่ะ
หรือว่าควรจะใช้สีแดงอีก
Amohisai >> ทำเลยๆเชียร์

l3utterfly  >> แนนไม่ซีดเลย สดมากกกกกกก
เอิ่มม...  อยากทำ  แต่ถ้าทำ มีหวังโดนไล่ออกอ่ะจร้าาาาา
ชอบตอนที่อยู่้กลางแดดค่ะ สีสวยดี
ของเราช่างใช้ยี่ห้ออะไรไม่ทราบอ่ะค่ะ ไปทำที่ร้าน เราทำมาเดือนกว่าๆแล้วอ่ะค่ะ ทุกครั้งที่สะผม ผมจะสีซีดลงๆ

ตอนทำมาใหม่ๆนี่อย่างแดง(แอบไม่ปลื้ม) พอสระผมบ่อยๆเข้า สีเริ่มหลุด จากแดงมาเป็นส้ม(สีนี้แหละที่ต้องการ ><) ตอนนี้เริ่มออกโทนน้ำตาลซีดๆแปลกๆ = ="
ขึ้นกับผิวมากๆเลยจ้า
สวยๆๆๆๆๆ เหมาะค่ะเหมาะ ^_^
ถ่ายรูปกลางแดดร้อนมั้ย 555+
สีผมสวยยยยมากกกกค่ะ

สีสวยเข้ากับหน้ามากๆๆๆเลยค่ะ
สวยคะ เหมาะกับหน้ามาก

ว้าวว สีสวยจังง สีผมเข้ากับผิวจขกท.มากเลยค่ะ (ผิวสวยอ้ะ) ดูหน้าบริ๊งไปเลย ว่าจะทำสีเหมือนกัน แต่น้ำตาลอ่อนน้า ถ้าเอาสีแบบจขกท.นี่เราโดนเละแน่ ๆ เลย
 ชื่อแนนเหมือนกันเลย

สวยดีค่ะ เราก็ชอบทำสีผมแรงๆเหมือนกัน คราวก่อนทำFreshlight สีประกายชมพูไป
ได้ชมพูแป๊บเดียวเอง ตอนนี้มีแค่เหลือบๆ

เราว่าทำบ่อยๆพ่อแม่คงเลิกว่าไปเองล่ะค่ะ ตอนนี้แม่เราก็ชอบให้ลูกสาวทำสีสดๆ

l3utterfly >> แนนกำลังรอให้หลุดอยู่เหมือนกัน จะได้ทำสีใหม่ซะทีเนอะ

Amohisai >>  ที่ตัวเองเรียน มีกฏเรื่องสีผมหรอ เสียดายจัง

NaNcRaZy >> แนนเพิ่งทำสีชมพูรุ่นบลาย ให้เพื่อนไป สีติดประมาณ 2วันหลุดละ 55+ ปล.ชอบแม่แบบนี้จังเน้อ

์Nivi >>  ผิวจริงๆแนนไม่ได้สวยหรอกค่ะมีปัญหานู่นนี่นั่นเยอะ ^ ^

ชอบสีรูปแรกจังเลยค่ะ อยากทำมั่งงงง
แดงแรง!!!!! 5555+ สุดๆค่ะ^__________^
ว้าวเหมือนฟักแฟง no more tear เลย

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น