รีวิวแป้งน้ำทลอสค่า

4 22

เนื่องจากรูขุมขนของใบหน้ากว้างจึงเกิดสิวได้ง่าย
ยิ่งช่วงที่ผ่านมามีอากาศร้อนในช่วงบางวันที่ฝนไม่ตก
สิวจึงยิ่งขึ้นมามากอีกทั้งเป็นคนหน้ามันเร็วต้องคอยเติมแป้งฝุ่นอยู่ตลอด(ไม่กล้าใช้แป้งพัฟเพราะรู้สึกว่ามันหนาๆ) ต่อมาเมื่อมีคนแนะนำให้ใช้แป้งน้ำทลอส จึงลองใช้ดูค่ะ
หน้าเจ้าของกระทู้นะคะ

ด้านข้างจะเห็นว่ามีรอยสิวเยอะมาก พอเจอพระเอกของเราก็เลยลองใช้ดูค่ะใช้มาเป็นเวลา1เดือนพอดีตอนแรกใช้ของเพื่อนก่อนพอของเพื่อนใกล้หมดก็สั่งของตัวเองมาใช้ อิอิ

เทออกมาจะเป็นสีขาวขุุ่นๆนะคะใช้แล้วรู้สึกเย็นหน้ามากๆแต่ชอบที่ไม่เลอะมือและหน้าเลย
ใครที่แต่งหน้าไม่ต้องกลัวเลยนะคะไม่เลอะหน้าเลยคะ ซึมเร็วมากๆเพื่อนที่แต่งหน้าใช้ยังชอบเลยค่ะ  มาดูAFTER 1 เดือนกันนะคะ  ผมอาจสั้นหน่อยนะ เพราะผมเสียค่า

แต่จะมีรอยจางๆนิดนะ

รอยจางมากๆ
อิอิ
หน้าเนียนอีกด้วยนะคะที่สำคัญคุมความมันอยู่จริงๆคะ
ขนาดเจออากาศร้อนๆหน้ายังไม่ค่อยมันเลย
ชอบตรงหน้าไม่เยิ้มนี่แหละคะ

pandapu

pandapu

FULL PROFILE