ดูหนังซีรี่ย์เกาหลีพากย์ไทยหรือซับไทยดีคะ...

คือจะสั่งซื้อซีรีย์เกาหลี แต่ลังเลอยู่ว่าจะสั่งแบบพากย์ไทยไปเลย หรือเปนแบบบรรยายไทยดี(แบบมีซับนั่นแหละค่ะ)

ดูแบบไหนจะสนุกกว่ากันคะ...

ขอความคิดเห็นด้วยนะคะ...ขอบคุนล่วงหน้าค่า..

พากย์ไทยดีกว่า เราว่าเสียงเกาหลีมันแปลกๆ แต่พอพากย์ไทยแล้วดูดีมากๆ 
บางค่ายพากษ์ตลกด้วย สนุกมากๆ แต่ถ้าหนังฝรั่งเราเลือกซับไทยดีกว่า
 เราว่าแล้วแต่คนนะ อย่างเราถ้าเราดูหนังในภาษาที่เรารู้เรื่อง เราจะดูเป็นแบบพากษ์ภาษานั้นๆเลย และบรรยายไทย ถ้าเราฟังภาษานั้นๆไม่รู้เรื่องเราจะฟังพากษ์ไทย
อืม ส่วนตัวชอบดูพวกซับค่ะ ได้ภาษาด้วย

สำหรับบี เป็นเสียงเจ้าตัวเองสนุกกว่าค่ะ ได้ฟีล 

ภาษาเกาหลีเสียงน่ารักมาก อ้อนๆ
 แนะนำซับไทยดีกว่าค่ะ เข้าถึงอารมณ์ของตัวละครได้มากกว่าเยอะเลยค่ะ
 แต่มันก็แล้วแต่คนชอบเน๊อะ อิอิ
@ คุณfangbif ขอบคุนสำหรับคำแนะนำค่า..
@ คุณ jejie ใช่ค่ะ เคยดูแกล้งจุ๊บไต้หวันแบบเปนซับ แล้วพอจะฟังจีนออกนิดหน่อย ทำให้ดูสนุกมากๆ แต่อันนี้เปนหนังเกาหลีก็เลยลังเล ขอบคุนสำหรับคำแนะนำนะคะ...

ส่วนตัวเราชอบดูเป็นซับมากกว่า ดูเป็นซับตลอดเลย
เห็นด้วยว่าได้อารมณ์ของตัวละครมากกว่าจิงๆ ค่ะ

@ คุณbeeburry ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ...
@คุณ tangstrom ค่า..ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ...

เราชอบซับมากกว่าค่ะได้อารมณ์ดี เสียงพากบางทีมันแปลกๆ
ยิ่งภาษาเกาหลีนี่จะได้หัดพูดตามค่ะ 5555

@ คุณ Queen_Vz ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่า...

เราชอบดูซับมากกว่าคะ ส่วนตัวคิดว่ามันได้อารมณ์กว่า และอีกอย่างบางเสียงที่ตัวละครทำคนพากษ์เค้าทำไม่ได้ก็มีคะ

@ คุณ lee_mima ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่า..

หนูว่าดูซับสนุกกว่าจริง ๆๆ อย่างเรื่อง you're beautiful ที่ช่อง 7 ฉายดู ดูซับจบมาก่อนแล้วมาดูพากษ์ มันคนละอารมณ์เลย ดูซับสนุกกว่าเยอะเลยค่ะ
ชอบดูแบบซับเหมือนกันคะ เพราะบางทีดูแบบพากย์ไทยแล้ว เสียอารมณ์เหมือนกันคะ
แบบ คห 12 บอกมาหละ คนละอารมณ์กันเลย 555 
ซับไทยค่ะ

ซับไทยสิค่ะ เสียงพาร์กอุบาดอ่า 555

ชอบดูซับไทยค่ะ ชอบฟังเสียงเกาหลี ได้เรียนรู้ภาษา แถมระบบเสียงยังชัดเจนกว่าด้วย
พากย์ไทยไม่ค่อยชอบ เพราะเสียงคนพากย์เดิมๆ บางทีมันสื่อคาแรคเตอร์ตัวละครไม่ค่อยได้ เราเลยไม่นิยมค่ะ

ซับไทยค่ะ ได้อารม ^^

ซับไทยค่ะ ได้อารมมากกว่า
ดูพากษ์ไทยเเล้วบางทีเวลาเขาซึ้งๆกัน
ก็กลายเป็นฮาแตกแทน พากไทยชอบพากแนวฮา
เสียงนางร้ายชอบแป้นเเล้นเกินจริง 55

ดูหนังให้สนุกนะคะ
ปกติเราดูซับไทยจ้า
แต่มีบางเรื่องดูพากษ์ไทย  ก็ตลกดีอ่ะ ขำพวกเสียงเล็กเสียงน้อย ที่เค้าพากษ์กันฮาๆ
 พากษ์ไทยไม่ไหวค่ะ เสียงไม่เข้ากะหน้า ดูแล้วขัดๆ

ซับไทยสนุกกว่าเยอะ พากษ์ไทยไม่ได้อารมณ์ หนังเรื่องเดียวกันเคยดูซับไทยแล้วมาดูพากษ์ไทยไม่สนุกเลยตอนที่จะตลกกลายเป็นว่าแป๊กไปเลย เชียร์ให้ดูซับไทยจ๊ะ

ต้องsub thaiคะ ฟังเสียงเกาหลีเอา ได้อารมณ์มากกว่า
ซับไทยสนุกกว่าเยอะค่ะ บางทีพากไทยไม่ค่อยตรงกะเนื้อเรื่องจิง

แถมได้ศัพท์ด้วยนิดๆหน่อยๆ ก้ยังดีกว่าไม่ได้อะไร

Cheer up sub Thai ^^

ชอบแบบซับค่ะมันได้อารมณ์เกาหลีจริงๆ
พลอยเห็นด้วยกับ คุณ 022471872  มากๆเลยค่ะ  เพราะพลอยก็คิดแบบนั้นเหมือนกัน

ดูซับแล้วรู้สึกว่าตัวละครน่ารักมาก  แต่ช่อง 7  พากย์ได้ไม่อยากดูเลย

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น