{Review} ผมสีน้ำตาลเทาประกายแดงจาก Dcash ค่ะ

0 10

เนื่องจากครั้งที่แล้วเบื่อผมดำ (ทั้งๆที่ทำได้แค่ 2 อาทิตย์ ?!)

ก็เลยอยากได้สีที่ดูสว่างขึ้นหน่อย

เพราะเราเป็นคนหน้าดุค่ะ พอทำดำแล้วหน้าเข้มมาก

ตอนแรกไปหยิบสีบลอนด์ประกายเขียวของ O2 มาลองก่อน

พอกัดสีลงไรเสร็จปึบป้าบ ออกมาทองเว่อร์! O_o

โอ้โน้ววววว บางทีมันก็จัดจ้านเกินไป

ได้สีออกมาประมาณนี้อ่ะค่ะ T^T

ของจริงโดนแสงแล้ว สีจัดจ้านมากค่ะ ทางมหาลัยไม่ว่าก็จริง

แต่ดูแล้ว...สก๊อยไงไม่ทราบ (สงสัยเพราะหน้า) แถมทำให้ดูผมเสียมากขึ้นอีก

นอกจากนั้นแล้ว...ออกมาไม่เท่ากันทั้งหัวอีก!

หมดหนทาง ต้องเดินไปร้านขายเครื่องสำอางค์เจ้าเดิมเพื่อหาสีเข้มมากลบ

เลยไปถูกใจกับเจ้าสีน้ำตาลเทาประกายแดงของDcash

จริงๆสีบนกล่องไม่มีประกายแดงเลย แต่ส่วนใหญ่ทำมาแล้วก็น่าจะติดแดงบ้าง

พอลงเข้าจริงๆ ได้สีน้ำตาลเทาสวยแบบธรรมชาติอ่ะค่ะ ^^

รู้สึกว่าไม่ได้ทำผมโทนสีอุ่นเข้มๆแบบนี้นานแล้ว

ถึงจะไม่ออกประกายแดงชัดมากนัก แต่ก็ชอบค่ะ

เทียบกับสีผิว ก็พอไปได้นะคะ ยังไม่ทำให้หน้าคล้ำ

เท่ากับว่าสำหรับคนผิวเหลืองถือว่าโอเคค่า^^

OldFashioned

OldFashioned

ผู้หญิงบ้าๆบอไม่อยู่กับร่องกับรอย บางทีก็หัวเราะ บางทีก็ร้องไห้ แต่จริงใจนะ!

FULL PROFILE