{Review} สีลิปสติก Botanics 2 แท่งที่เพิ่งสอยมาค่ะ

0 17

เพิ่งลองตั้งกระทู้ครั้งแรกนะคะ

อาจจะตะกุกตะกักไปบ้างค่ะ - -"

เผอิญเพิ่งไปเห็นสินค้าของ Botanics ในร้านBoots ซื้อ 1 แถม 1

ช่วงนี้กำลังอยากได้ลิปสติกสีใหม่ๆบ้าง ลองแต้มสีดูแล้ว สวยดี

เลยลองสอยมา 2 สีค่ะ

เป็นเบอร์08 สี geranium กับ 014 สี Rose ค่ะ

เนื้อสีดูเหมือนจะสีเข้ม แต่พอลองทาแล้วรู้สึกว่าไม่ค่อยเข้มเท่าที่เห็น

สงสัยต้องหาอะไรมากบำรุงก่อนจะแตกลายมากกว่านี้ T^T

อันนี้เป็นเบอร์ 08 Geradium สีสวยหวาน ไม่สดมากไป

โดยส่วนตัวคิดว่าเนื้อครีมดูสีเข๊มเข้ม แต่พอทาจริงๆไม่เข้มเลย

อันนี้เบอร์ 014 Rose สีกุหลาบ ที่ไม่แดงเกินไป แต่ค่อนข้างสดพอสมควร

มองในแสงห้องตอนกลางวัน มืดๆหน่อย ดูเข้มเหมือนชมพูเข้มเลย

พอเจอแสงเข้าหน่อย ถึงดูอ่อนลง ถ้าไปเจอไฟสีส้มสงสัยดูเข้มจัดแน่ๆ

ตอนแรกก็ไม่กล้าซื้อ เพราะไม่เคยใช้ของยี่ห้อนี้เลย

แต่พอลองสีแล้วรู้สึกว่าสีสวย แล้วก็ดูไม่เข้มเกินไป

เวลาทาแล้วติดทนนาน แล้วยังไม่รู้สึกว่าปากแห้ง เนื้อมันออกจะมันๆหน่อย

น่าจะเหมาะสำหรับทาในช่วงลมหนาวแบบนี้นะคะ ^^

OldFashioned

OldFashioned

ผู้หญิงบ้าๆบอไม่อยู่กับร่องกับรอย บางทีก็หัวเราะ บางทีก็ร้องไห้ แต่จริงใจนะ!

FULL PROFILE