ขอบ่นAbsolute yoga studioลาดพร้าวปิด10เดือน

เล่นโยคะมานานแล้วค่ะ ฃ่วยแก้เครียดแล้วก็ลดอาการปวดหลังจากการนั่งทำงานนานๆได้ดี

แต่แล้วstudioลาดพร้าวก็แจ้งให้เราทราบว่า จะปิดซ่อมแซมเป็นเวลา10เืดือนโดยให้optionเราคือdrop classหรือเค้าจะupgradeให้เราสามารถไปเล่นได้ที่สาขาอื่น ตอนแรกที่เราสมัครสมาชิกเราสมัครแบบเล่นได้ทุกสาขาอยู่แล้ว ซึ่งทำให้ค่าสมาชิกจะแพงกว่าประมาน3พัน optionที่ทางstudioเสนอมานั้นเราเองแทบไม่ได้ผลประโยชน์อะไรเลย เคยคุยกับทางstudioว่า เราสะดวกสาขานี้จริงๆ ถ้าจะให้เราย้ายไปเล่นสาขาอื่นจะขอให้ยืดเวลาหมดอายุออกไปได้ไหมเพราะการเดินทางไม่สะดวก ทางstudioยืนยันว่าไม่ได้ ซึ้งจริงๆเลย ค่าสมัครหลายหมื่นอยู่ดีๆก็จะปิดสาขาซ่อมยาวนานถึง10เดือน 

อยากให้ทางstudioฟังเสียงสมาชิกดูบ้างว่าเค้าเดือดร้อนแค่ไหน ขอบคุณค่้ะ

ป.ล.ใครจะไปเล่นสาขาไหนแนะนำให้โทรสอบถามโดยตรงทางสาขานะคะ มิฉะนั้นอยากจะไปเก้อค่ะ

ได้ยินมาเหมือนกันค่ะ

เราเคยเล่นเมื่อปีที่แล้ว ก็เริ่มมีข่าวว่า เค้าจะเปลี่ยนผู้บริหาร ไม่แน่ใจเปลี่ยนตำแหน่งไหน แต่ก็มีอำนาจมากในนั้น

และหลายๆคนในคลาสที่เราเจอกัน ก็บ่นๆว่า แย่เลย เค้าจะปรับเปลี่ยน โดยไม่คำนึงถึงอะไรทั้งนั้น

เช่น จ่ายตังเพิ่มขึ้น เงื่อนไขเพิ่มมากขึ้น ครูที่สอนก็ยังบ่นๆค่ะ

แต่ปิด 10 เดือนนี่แย่เลย

เราก็เล่นอยู่ค่ะ แต่เล่นที่ปิ่นเกล้าเล่นครั้งแรกเมื่อสามปีก่อน

ตอนนั้นแบบดีมาก ค่าเรียนไม่แพงไม่จำกัดจำนวนคลาสในแต่ละวัน

แต่ตอนนี้เปลี่ยนไปเยอะแพงขึ้นมากอ่ะ แถมจำกัดจำนวนคลาสอีก

ห้องน้ำที่ปิ่นเกล้าก็ไม่ได้สะอาดอะไรมากมาย ผ้าม่านก็ขาด

แต่ปิดสิบเดือนนินานมากน่ะค่ะ เราว่าไม่ยุติธรรมเลย ถ้าไม่สะดวกไปเล่นก็น่าจะยืดเวลาบัตรออกไป

อยากให้แอปซาลูดเป็นเหมือนเดิมจังเลย
ตอนนี้สาขาที่ปิดก็มีเซนทรัลลาดพร้าวกับsport cityค่ะ 2สาขาใกล้เคียงปิดพร้อมกันเลย เจ้าหน้าที่ก็แนะนำให้ไปเล่นที่crystal parkค่ะ ไม่อยากจะคิดเลยว่าคนจะระบเดแค่ไหน  เรายังดีที่สมัครแค่ปีเดียว แว่วๆมาว่าคนที่สมัครหลายๆปีเค้าเสียความรู้สึกมากเลยค่ะ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น