ยาคุมไดแอน

0 16
 ตอนนี้เพิ่งเริ่มทานยาไดแอน 35 เป็นครั้งแรกค่ะ วัตถุประสงค์เพื่อรักษาสิวโดยเฉพาะ ทาน1-2 วันแรกเค้าให้ทานตอนมีประจำเดือนวันแรกหลังจากทานก็รู้สึกปวดหัว มึนทั้งวันเหมือนอาการเมาๆทั้งวันเลยค่ะ จึงทนทานต่อไปอีกประมาณ 2-3 วันอาการก็ไม่ดีขึ้นบางวันก็ปวดมากจนอยากอาเจียนเหมือนคนท้องเลยค่ะ พี่ที่ทำงานทักว่าหน้าซีดเป็นอะไรรึเปล่า ก็เลยบอกเค้า พี่เค้าบอกว่าลองหยุดทานแล้วดูอาการ ก็เลยหยุดทาน 2 วัน อาการก็ดีขึ้น จึงเริ่มกลับไปทานเมื่อคืน อาการเดิมมาอีกแล้วค่ะ คราวนี้ปวดท้องมีเลือดไหลออกมาเป็นสีแดงดำ ปวดหัว ช่วงทานแรกๆมีเลือดออกมาทุกวันเลยค่ะแม้ประจำเดือนจะหายแล้วก็มีเลือดแดงดำต้องใส่แผ่นอนามัยค่ะ จากที่เล่ามาไม่ทราบว่าแพ้ยาคุมหรือเปล่าค่ะ  แล้วควรหยุดทานดีไหม ขอบคุณทุกคนแนะนำนะค่ะ

kanitthar

kanitthar

ผู้หญิงอย่า........หยุดสวยนะค่ะ

FULL PROFILE