[@@อาหารเสริมที่ทำให้ผิวขาว] ตัวไหนกินแล้วดีคะ

อยากขาวเร็วๆค่ะ แบบว่าทาครีมมานขาวยากส์ เลยว่าจะลองกินยาดู

มีคนแนะนำมาหลายตัว เช่น chocola cc white / glow /glutathione

ตัวไหนดีสุดคะ

ถ้ากิน glutathione ซื้อได้ที่ไหนบ้าง หรือฉีดได้ที่ไหนบ้าง ราคาประมานเท่าไรคะ

ขอบคุงค่า

กินของฟังเคลอยู่อ่ะค่ะ ราคา 800 กว่าบาท (จำไม่ได้ว่ากว่าเท่าไหร่)

BA บอกว่าถ้ากินควบคู่กับเอสเซนส์ทาหน้าด้วย จะช่วยให้ขาวแบบกระจ่างใสเร็วขึ้น แต่ฝนใช้เอสเซนส์แบรนด์อื่น แต่กินฟังเคลขาวอยู่ มันยังไม่เห็นผลเท่าไหร่ แต่ก็ผิวหน้าเนียนขึ้นนะ หรือว่าเราจะดำมาก..เศร้าใจ ขาวยากจริงวุ้ย

ทุกวันนี้ก็เอาเอสเซนส์หน้ามาทาผิวตัว 555 แอบอยากขาวไวนิดนึง

เคยทานแต่ chocola cc ค่ะ ส่วนตัวคิดว่าพอใช้ได้นะคะ
ทานไปกระปุกนึงก็ขาวขึ้นบ้างแล้วค่ะ (ทานวันละ 2 เม็ดค่ะ)
แต่ก็ขาวแค่เท่าที่พ่อแม่ให้มานะคะ ไม่ได้ขาวไปเกินจริง

แต่หน้าร้อนนี่ไม่ทราบว่าทานไปแล้วมันจะดีขึ้นรึเปล่าอะสิคะ ออกจากบ้านก็แดดเปรี้ยงๆแล้ว
กันแดดกะร่มก็เอาไม่อยู่ ส่วนไหนเกินร่มออกไปนะ ผิวแสบเปรี๊ยะๆเลย แงงง

ลองหาตัวที่เป็น multi-vitamins & supplementary นะคะ..เพราะถ้ากินกลูต้าเพียวๆ ก้อไม่มีประโยชน์ เพราะต้องมีวิตามิน ซี เป็นตัวช่วยให้ดูดซึมกลูต้าเข้าสู่ร่างกาย

ตอนนี้เราทาน Q Marine Extra Vite กล่องละ 30 เม็ด ราคาหน้ากล่อง 880.- เหลือ 700.- มีขายในเวบ, ร้านขายยา ร้านวัตสันก็มีขาย แต่ไม่มีส่วนลดค่ะ

Q Marine Extra Vite คิวมารีน เอ็กซ์ตร้าไวท์ (มี อย. ค่ะ)

ส่วนประกอบสำคัญ

คอลลาเจนจากปลาทะเล 130 มก.
แอล-กลูต้าไธโอน 150 มก.
แอล-อาร์จินีน 50 มก.
สารสกัดจากเปลือกสน 60 มก.
โปรตีนสกัดจากถั่วเหลือง 100 มก.
สังกะสีคีเลต 75 มก.
วิตามินซี 60 มก.
สารสกัดมะเขือเทศ 60 มก.
วิตามินอี 15 IU
คอปเปอร์ คีเลต 20 มก.
ซิลิเนี่ยม คีเลต 7 มก.
วิตามินบี6 2 มก.

ขนาดรับประทาน
ครั้งละ 1 เม็ด ก่อนนอน

http://www.jeban.com/viewtopic.php?t=9240

ลองอ่านอันนี้ดูนะคะ พอจะเปนข้อมูลได้บ้างง่ะ
Nu-Vite ค่ะ ซื้อที่ร้านขายยาตามห้างมีค่ะ
ตอนนี้เราก็ กิน Q Marine Extra Vite ก็ดีนะค่ะเพราะหน้าเป็นฝ้าเยอะ เเต่มันก็จางลงในที่สุด หน้าใสขึ้นมาก ลองทานดูสิค่ะ
ตอนนี้เราก้อกิน Q Marine Extra Vite อยู่เหมือนกันกินได้ 2 กล่องแล้วก้อ ok. ดีนะราคาแค่755 บาทจากราครข้างกล่อง 880 บาท หาวื้อได้ตามร้านขายยาทั่วไปค่ะแล้วกินคู่กับวิตามิน c และ E ได้ผลดีค่ะ ลองกินดูนะค่ะ
เรากินแล้วทำมัยยังเหมือนเดิมอ่ะ เพิ่งกินได้กล่องเดีนวนะ
เรา ก้อ กิน อยู่ น่ะ ตอนนี้ กิน กล่อง ที่ สอง แร้ว

ก้อ โอ เค อ่า ค๊า ดู เหมือน น่า จะ ใส ขึ้น

ลอง ซื้อ มา ทาน ดู น่ะ ค่ะ

อิอิ
เราลองซื้อมากินเหมือนกันยี่ห้อคิวมารีน 2 กล่องแถมอีก 10 เม็ด รวม 70 เม็ดซื้อที่วัสสัน 1550 ไม่รู้แพงไปปะ กินไปประมาณ 3 วัน ๆ ละ 2 เม็ดทำไมหน้ามันลอก ๆ ละ ใครกินแล้วเป็นแบบเรามั่งปะ
เราลองซื้อมากินเหมือนกันยี่ห้อคิวมารีน 2 กล่องแถมอีก 10 เม็ด รวม 70 เม็ดซื้อที่วัสสัน 1550 ไม่รู้แพงไปปะ กินไปประมาณ 3 วัน ๆ ละ 2 เม็ดทำไมหน้ามันลอก ๆ ละ ใครกินแล้วเป็นแบบเรามั่งปะ
กินคิวมารีนมา 2 เดือน ได้ผลนะแต่ต้องใจเย็นค่อยเป็นค่อยไป จากเดิมเป็นคนผิวเหลืองออกคล้ำ แห้งกร้าน ตอนนี้รู้สึกว่าเนียนใสขึ้นมาก ผิวหน้าก็ใสขาวอย่างเห็นได้ชัดเลย จะให้ขาวเลยคงเป็นไปไม่ได้ ...ตอนนี้ก็ok กินต่อเนื่อง และก็ต้องหยุดกินซัก1 เดือน เพื่อไม่ให้ตับทำงานหนัก อิอิ
เรายังไม่เคยกินว่าจะลองมั่งแล้วแต่เราเป็นคนคล้ำมากคงไม่เห็นผลมั้ง
Q Marine extra vite ในเวปขายแค่ 700 เอง ทำไม วัสสัน ขายแพงจังคะ 1550
ตอนนี้เราก็กำลังกินราคาไม่เเพง ที่รคา1550 มี60 เม็ด 800 มี30 ม็ด ของเค้าที่กว่าตัวอื่นทำให้ขาว ไม่ค่อยเน้นใส พราะกลูต้าไธโอน 150 ตัวอื่น แค่100 ที่หน้าลอกเพราะเกิดจากการผลัดเซลล์ผิวเก่าออกนั่นเองนะ
เราก็เคย ซื้อ Q Marine extra vite มากิน นะ มัน เหน ผล ใน 1 กล่อง เลย อะ

ดี กว่า อาหารเสริม บางตัวอีก .. พอดี เราเห็น ข้างกล่อง มีสรรพคุณ ละก้รายละเอียดน่าเชื่อถือดีอะ เลยลองซื้อมา ทานๆ ไป ก้ดีขี้นนะ จากผิวคล้ำๆ มันก็ขาวเปล่งขี้นมาอะ แต่ก้ไม่เยอะจนเว่อร์นะ ก้พอสวยขี้น มั่นใจขึ้นอะ

หาซื้อที่ วัสสันอะ 800 มั๊ง จำไม่ค่อยได้ละ 30 เม็ด ทานวันละเม็ด

งดทานไปช่วงนึง ไปทานบริ้งไวท์ ไม่ดีขี้นเลย แย่กว่าเดิม

เดวจะกลับไปทาน Q marine อย่างเดิมละ ^^
ทำไมเราซื้อแพง ตั้ง 890 ซื้อ 2 กล่อง 1680 แนะ กำลังกินอยู่ไม่รู้เห็นผลหรือเปล่า เพราะกินหลายตัว
เราก็ซื้อมาทาน ทานได้แค่ สองเม็ดไม่รู้ว่าได้ผลป่าวต้องลองทานให้หมดก่อน
แบลคมอล์ bio c อย่างเดียวก็ใสแล้วค่ะ
เรากินมาน่าจะสองกล่องแร้วอ่ะตอนนี้กล่องที่สามแระ เหมือนมันค้ำขึ้นไงก้อไม่รุ้อ่ะ เกี่ยวมั้ยค่ะถ้าตากแดดบ่อยๆอ่า เราทาน Q Marine extra vite คู่ แบลคมอล์ bio c
อ่า เราทานก่อนนอนอ่ะค่ะ งง อ่าคนอื่นกินบอกขาว เราเพื่อนกินแร้วดำกันทั้งคู่ ปกติไม่ใช่คนดำ ด้วยอ่ะ น่าจะขาวได้ไม่ยาก แต่นี่กินแระดำขึ้น หรือ ต้องทานให้นานกว่านี้อ่ะค่ะ งง
เราก็ลองซื้อมาทานและ แต่พึ่งกินได้เม็ดเดียวเอง ดูจากกระทู้แล้วส่วนใหญ่จะได้ผลนะ ลองดู
เรากินมาได้ ประมาณ เดือนครีงแล้ว กินคู่กับ วิตามินซี แบคมอร์

มีคนทักเหมือนกัน นะ แต่ทักว่า ไปทำอะไรมา ทำไมดำขึ้นกว่าเดิม

ต้องกินนานเท่าไหร่ถึงจะดูขาวขึ้นอ่ะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again