อยากให้อ่านกัน นี่หรือคือนางฟ้า?

http://hilight.kapook.com/view/41482
http://www.thaitownusa.com/New-0909000227-1.aspx

จากบทความจากเว็บข้างต้น นี่หรือคือคนที่เค้านับหน้าถือตาว่าเป็นนางฟ้า

นี่หรือคือบุคคลที่ใครๆเข้าต่างยกย่องกัน

แต่ทำไมเธอถึงเอาสามีชาวบ้านเค้ามา

ทำให้ครอบครัวคนอื่นเค้าแตกแยกกัน

ดิฉันถึงกับอึ้งเมื่อรู้ว่าเธอคนนี้ประพฤติตัวได้แย่ขนาดนี้

เหตุเกิดที่แมนชั่นแห่งหนึ่งในหาดใหญ่

อยู่ๆก็มีคนมาเล่าให้ฟังว่า

เกิดเหตุทะเลาะเบาะแว้งกันในแมนชั่นแห่งนี้

เป็นแบบสามีภรรยาทะเลาะกัน

สืบสาวราวเรื่องได้ความว่าภรรยาเค้ามาทวงเอาสามีคืน

แต่ดิฉันถึงกับอึ้งเมื่อพบบทความอันนี้

ไม่อยากเชื่อว่าจะเป็นเธอคนนี้ คนที่ใครๆเค้าเรียกว่านางฟ้า

แต่ไฉนเธอถึงทำตัวได้เลวทรามเยี่ยงนี้

ขอบคุณเหยี่ยวข่าวทีแจ้งให้ทราบ

และขอสาบานได้เลยว่า ข้าพเจ้าได้กล่าวถ้อยคำจริงที่ไม่ได้ใส่ร้ายผู้ใด

แต่ขอแสดงความเห็น บอกให้คนอื่นเข้าใจเสียใหม่ ว่าเธอไม่ได้ดีอย่างที่คิด

อยากบอกให้ทุกคนรับรู้เสียใหม่ เข้าใจเสียใหม่

ไม่รู้ป่านนี้ครอบครัวเค้าจะเป็นอย่างไรกันบ้าง

แล้วครอบครัวฝ่ายเธอล่ะรับรู้บ้างหรือเปล่า?

ปล. ช่วยฟอร์เวิร์ดไปให้ทุกคน เผื่อวันหนึ่งอาจจะได้ไปถึงครอบครัวของเธอผู้นี้
กันทิมา อันอิดรุส (ซาตานในร่างนางฟ้า)

จาก...ฟ้ามีตา

ปล.ขอโทษทุกท่านที่นอกเรื่องนะค่ะ
แต่ดิฉันอยากจะให้ทุกคนได้อ่านกันจริงๆ

ขึ้นชื่อว่ามนุษย์ก็ต้องมีทั้งข้อดีข้อเสียนั้นแหละ ใครจะดีเลิศเป็นนางฟ้าจริงๆกันล่ะ
นางฟ้ายังมีอิจฉา นิสัยผู้ ญ มีกันเกือบทุกคน

มันอาจจะมีอะไรลึกๆ ที่คุณไม่รู้ก็ได้นะคะ

อย่าว่างั้นงี้เลยนะ เรามองว่า
ภรรยาที่คุณว่าเค้ามาทวงสามีอ่ะ คุณรู้ไหมคะว่าจดทะเบียนหรือเปล่า เค้าเอาทะเบียนสมรสมาให้ดูด้วยหรอ
หรือใครคบกับใครมาก่อนกัน ปัจจุบันเลิกกันไปแล้วหรือเปล่า

เค้าอาจจะไม่พอใจที่อดีตสามีเลิกไปเลยมาทำให้คนปัจจุบันเสียหน้า+คิดมากก็ได้นะคะ
สาวๆ ในจีบันก็เจอกันบ่อยจะตาย ที่แฟนเก่าของแฟนตามมารังความ ตื๊อไม่เลิก

แต่ถ้าเค้าแย่งสามีชาวบ้านจริงๆ สักวันความจริงก็ปรากฏเองล่ะค่ะ
เพราะความลับมันไม่มีในโลกอยู่แล้ว ถึงตอนนั้นสังคมจะพิพากษาเค้าเองค่ะ

ค๊า...ดิฉันก็คิดอย่างนั้นเหมือนกัน
สักวันความจริงต้องปรากฏ
สงสารก็แต่ลูกๆของเค้าน่ะแหละค่ะที่มากันด้วย

มั่นใจเรยค่ะว่าเค้าเป็นสามีภรรยากันอยู่จริงๆ
เพราะฝ่ายชายยังเรียกบอกให้ลูกว่า "พาแม่กลับบ้านก่อนไป ค่อยไปคุยกันที่บ้าน"

สุดท้ายฝ่ายชายแทนที่จะกลับบ้านไป ก็ไม่ เห็นยังเข้ามานอนต่อ
ถ้าเป็นหนุ่มๆสาวๆพอว่า นี่อะไรอายุราวๆ 45-50 กว่าๆกันแล้ว ไม่น่าเลย

แต่ดิฉันว่า ถ้าคนเรามันมีจิตสำนึกจริง ผู้หญิงอย่างเราก็ปฏิเสธไปดีกว่าไม่ใช่หรือ
เพราะผู้ชายภ้าผู้หญิงไม่เล่นด้วย เค้าก้อไม่เล่นด้วย จริงมั้ยค่ะ

รบกวนอย่าเอา วิชาชีพมาเกี่ยวข้องค่ะ การที่เขาจะมีเรื่องส่วนตัวที่คุณมองว่าอาจจะเสื่อมเสีย ไม่ได้เกี่ยวกับอาชีพของเขานี่ค่ะ เขาไม่ได้บกพร่องต่อวิชาชีพนี่นา  เขาก็แค่เป็นมนุษย์คนหนึ่งก็มีผิดพลาดกันได้บ้าง ในเมื่อถ้าเขาทำไม่ดีเขาก็ไม่มีความสุขเองนั้นหละค่ะ การที่เค้าได้รับยกย่องที่ทำงานช่วยเหลือผู้อื่นก็เป็นเรื่องที่ถูกต้องไม่ใช่หรือค่ะ ส่วนเรื่องส่วนตัวที่เน่าๆเขาก็อยู่อย่างไม่มีความสุขเอง อย่าเอามาเกี่ยวกันเลยค่ะ
เห็นด้วยกับความเห็นข้างบนค่ะ
ค่ะ เห็นด้วยกับ คห. ข้างบนค่ะ 

คนเราย่อมมีทั้งที่ดีและไม่ดี  ไม่มีใครสมบูรณ์แบบหรอกค่ะ

นั้นมันก็เป็นเรื่องส่วนตัวของเค้า  ส่วนเรื่องงานเค้าก็ทำได้ดี ช่วยเหลือผู้อื่น  ก็เป็นเรื่องดีไม่ใช่หรอค่ะ
อืมแบบนี้พูดยากจังค่ะ  ใครทำอะไรก็รู้อยู่แก่ใจค่ะ

ดู  จขกท โกรธเกียจจังเลยอ่ะ
มนุษย์ทุกคนก็มีทั้งดีและไม่มีปะปนกันไปค่ะ  ทุกคนมีพลาด  มีพรั้งกันได้ค่ะ
ทุกคนมีกรรมของแต่ละคนแตกต่างกัน  เราเคยได้ยินอ้น  สราวุฒิพูดว่า   เทวดายังทำผิดพลาดกันได้เลยค่ะ(ประมาณนี่หล่ะที่เราจำได้)
ไม่มีใครวิเศษไปซะทุกอย่างหรอกค่ะ
เรื่องส่วนตัว กับเรื่องส่วนรวม พูดยากค่ะ

ดูอย่าง แองเจลิน่า โจลี สิคะ ด้านนึงเขามีความเมตตา บริจาคเงินให้มูลนิธิมากมาย อุปการะเด็กกำพร้ายากจนก็มาก

แต่อีกด้วยนึงเขาก็แย่งสามีคนอื่นมาเหมือนกัน และยังมีเรื่องแย่ๆอีกมาก

อันนี้ก็อยู่ที่เราจะมองด้านไหนค่ะ
คือเราก็ไม่รู้เรื่องตื้นลึกของเรื่องนี้นะคะ เราก็ไม่ควรไปสรุปอะไรว่าฝ่ายไหนควรจะผิด
จะให้มองอีกทาง
แล้วฝ่ายคุณสามีไม่ผิดเหรอค่ะ? มีครอบครัวมีภรรยามีลูก แต่ทำไมถึงทำร้ายภรรยาและลูกไปมีผู้หญิงคนใหม่หละ
ที่ครอบครัวเขาจะแตกแยกเราคิดว่าก็เพราะ น่าจะตัวคุณสามีมากกว่าค่ะ

ไม่ว่าจะสามีเธอ หรือผู้ชายของเธอ
ไม่ว่าจะฝ่ายไหน.. ก็มีหัวใจเหมือนกันค่ะ

โลกจริงมันมีหลายมุมที่เราต้องมอง ไม่ใช่หนังละครที่เรามองเพียงแค่มุมเดียวค่ะ
เราไม่คิดว่าการเอารูป+ประวัติของบุคคลดังกล่าวมาลงจะเป็นเรื่องที่ถูกที่ควร เพราะนั่นเป็นการตัดสินใจจากมุมๆเดียว
คนเราย่อมมีทั้งด้านดี และ ด้านร้าย : )

การที่เราไม่ได้เข้าไปอยู่ในสถานะแบบเขา เราก้ไม่ควรไปตัดสินเขานะค่ะ..

เรามองต่างมุมนะคะ จขกท.มีส่วนได้ส่วนเสียในเรื่องนี้หรือเปล่าคะ เพราะการเอาเรื่องของคนอื่นที่ตัวเองไม่ได้เกี่ยวข้องมาประจานมันสมควรแล้วหรือค่ะ เรื่องครอบครัวเป็นเรื่องละเอียดอ่อนนะคะ ทำไมไม่ปล่อยให้ครอบครัวเค้าคุยกันแล้วหาจุดจบของเรื่องนี้ด้วยตัวของพวกเค้าเอง เอาพวกเค้ามาเป็นประเด็นในอินเตอร์เน็ตเพื่ออะไรคะ ทำให้มันเป็นเรื่องใหญ่โตทำไม  จขกท.บอกว่าสงสารลูกๆเค้าที่ผู้หญิงคนนี้ทำประพฤติกรรมแบบนี้ แล้วสิ่งที่คุณทำคือ การเอาพ่อแม่เค้ามาประจานมันไม่เป็นการทำร้ายเด็กทางอ้อมหรือคะ

ปล. การที่ จขกท.บอกว่า "อยู่ๆก็มีคนมาเล่าให้ฟังว่า"  ดูมันจะมีน้ำหนักน้อยไปหน่อยนะคะ ทำไมเชื่อคนง่ายจังด้วยข้อมูลแค่มีคนเล่าให้ฟัง
ปล. ถ้าอยากประจานอย่าประจานแต่ผู้หญิงเพราะผู้ชายก็มีส่วนผิดอยู่เหมือนกัน
 *************************************************************************************************************
เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู
ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย
จะหาคน มีดี โดยส่วนเดียว
อย่ามัวเที่ยว ค้นหา สหายเอ๋ย
เหมือนเที่ยวหาหนวดเต่าตายเปล่าเลย
ฝึกให้เคย มองแต่ดี มีคุณจริง ฯ
 เรารู้สึกเหมือนว่าจขกท.มีส่วนได้ส่วนเสียอะไรรึเปล่า จริงๆเค้าจะเป็นยังไงมันก็ไม่ได้เกี่ยวกับเราไม่ใช่เหรอคะ คนเราย่อมมีด้านดีและด้านเสีย สิ่งที่เค้าทำกับวิชาชีพมันไม่เกี่ยวกันนะ เราไม่รู้ด้วยซ้ำว่าความจริงคืออะไร สามีภรรยาเค้าอาจจะเข้ากันไม่ได้ แต่ภรรยาก็ยังยื้อสามีไว้ทั้งๆที่รู้ว่าสามีไม่รักแล้ว ก็อาจจะเป็นได้ หรือเค้าอาจจะแย่งมาจริงตามที๋โดนกล่าวอ้างก็อาจะเป็นได้ ในเมื่อเราไม่รู้หรอกตื้นลึกหนาบางของเค้า เราก็ไม่ควรเอาเค้ามาวิจารณ์จะดีกว่านะ 
เห็นด้วยค่ะ นี่มันถึงขั้นประจานกันเลยนะคะ ผิดจริงหรือไ่ม่ ไม่ดีจริงหรือเปล่า ถ้าเราไม่มีส่วนได้ส่วนเสียกับเค้า
ก็น่าจะดูห่าง ๆ ไม่น่าเอามาพิพากษากันแบบนี้เลย  เราไม่รู้ตื้นลึกหนาบางของเค้าหรอกค่ะ บางทีสิ่งที่เราเห็น
อาจจะไม่ใช่สิ่งที่เราคิดเสมอไป...
เราว่าคนที่แย่งแล้วชนะ เป็นที่ยอมรับในสังคมก็มีเยอะอะ เช่น อ้น ศรีพัน แย่งเอ มา
หรือตั๊ก สิริพร แย่งนุ้ยเชิญยิ้มมา หรือ แฟนใหม่เท่ง ก็แย่งมาจากแฟนเก่า

เราว่าคนที่ไม่โดนประนาม เหมือนกับเป็นคนที่แย่งแล้วสำเร็จ 
แต่คนที่โดนว่าสังคมประนาม คือคนที่แย่ง เป็นมือที่ 3 แต่แย่งมาไม่สำเร็จ

ก็เห็นคนที่ทำสำเร็จ สังคมก็ยอมรับ ไม่รังเกียจยังงัย

งง.. งง  ... กับความคิดคนเหมือนกันเนอะ
 จริงๆเรื่องแย่งของคนอื่นมามันเป็นเรื่องไม่ถูกต้อง ก็อย่างความเห็นคุณSatanยิ้มอ่ะเนอะ
เราคนนึงที่ไม่ชอบผู้ญ.แบบนี้เลย แล้วเราก็เคยเห็นผู้ญ.ที่แย่งสามีคนอื่นสำเร็จลอยหน้าลอยตาในสังคมได้ ซึ่งไม่เข้าใจเลย เรื่องแบบนี้ถ้าใครไม่เจอไม่รู้อ่ะเนอะ แม่เราก็เคยเจอเหตุการณ์แบบนี้เราเลยเห็นใจคนที่ถูกแย่งค่ะ
ดูๆแล้วเข้ามาประจานโดยเฉพาะอ่ะ
ก็เห็นใจ  จขกท  นะ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น