**( Review )** ดัดผมกับพี่วอ Hair Decor จ้า~(>w<)/

0 12

Review แรกของเราเลยนะเนี่ย แฮะๆ/// 
แล้วเราก็ดัดกับพี่วอครั้งแรกด้วยตื่นเต้นนะนี่ (>v<)

ไปดัดมาวันที่1ตุลา ที่ผ่านมาค่ะผ่านมา10วันแล้วเร็วจัง
เราถ่ายรูปผมไว้ทุกวันเลยแต่ขอเลือกมาไม่กี่รูปให้เพื่อนๆดูพัฒนาการลอนผม(คลาย)นะ

พี่วอมาเช็คผมและชวนคุยเรื่อยๆ พี่เค้าก็น่ารักเป็นกันเองดีมาก
คุณผู้ช่วยก็เหมือนกัน ทั้งสองคนพยายามชวนเราตลอด เช่นไปห้องน้ำมั้ย ฝากพี่ไปซื้อของกินได้นะ ตลกดี
เราก็เลยต้องฝากพี่ผู้ช่วยเค้าไปซื้อขนมปังกับน้ำมาให้อย่างเสียไม่ได้อะ ใจดีเนาะ
วันที่ไปเน็ตที่ร้านโดนไวรัสเล่นงานเค้าเลยกลัวเราเบื่อ พี่วอมีแซวว่าเราอ่านนิตยสารในร้านจนตาเเฉะอีกแหนะ..
.
.
.

เกือบ2ชม.ผ่านไป (ไวเนาะ)ผมคลายเยอะมากด้วย แอบ(ไม่แอบแล้วละ)ถามว่าควรไปดัดซ้ำมั้ยคะ>,<?
(เพราะพี่วอเค้าบอกว่าถ้าดัดไม่ติดให้มาดัดใหม่ได้อะค่ะ)
.
 .
.
งั้นเริ่มเลยนะ

มาถึงร้านพี่วอก็มาเช็คผมเราแล้วบอกว่าแห้งนะ เคยดัดมั้ย เคยยืดมั้ย
เราก็บอกเคยดัดนานมากแล้วผมขึ้นใหม่หมดแล้ว ยืดก็ไม่เคย ผมเราตรงมากอะ แบบไร้สปริง... 

สรุปดัดได้ไปสระผม พอสระเสร็จ เค้าก็ให้เลือกน้ำยา มี3ระดับราคา 2500 3000 3500 บาท
พี่วอบอกว่าแล้วแต่เราเลือก เราก็ขอความเห็นเค้าก็แนะว่า3500ไม่ทำให้ผมแห้ง เพราะไม่มีแอมโมเนีย
เราก็ตกลงเอาอะกลัวผมเสีย…

พี่วอม้วนแกนให้แล้วในรูปผู้ช่วยพี่วอ กำลังช่วยใส่ยางที่แกนม้วน
และคลุมผ้าให้เรา

ระหว่างนั้น

พอรอเช็คจนพี่วอเห็นว่าโอเคแล้วก็ไปสระน้ำยาดัดออก แล้วมาใส่น้ำยากระชับลอนนะถ้าจำไม่ผิด
รออีก30นาที แล้วไปสระอีกนะ(ไม่แนใจ?) แล้วมาส่องลอนต่อ
แบบพี่ผู้ช่วยเค้าเอาที่เป่าผมใหญ่ๆมาเป่าผมเรา
โดยให้เรานั่งเอนที่เก้าอี้แบบกึ่งนอนอะ  แล้วเค้าเป่าขึ้นมาจากปลายผมเรา
แล้วก็ให้นั่งงอก้มไปที่เข่าแล้วเค้าก็เป่าอีก เมื่อยเลยกว่าจะเสร็จอะ
นึกภาพออกมั้ยคะ งงมั้ย?    .....และแล้วก็เสร็จ รวมเวลาเกือบ4ชม.อะ

ขอข้ามรูปมาตอนผมเสร็จเลยนะ
โทษทีนะทุกคน เราไม่ได้ถ่ายตอนทำมาก
แล้วก็ยังไม่กล้าพอเผยโฉมหน้าด้วย อายอะ..

ภาพด้านข้างบ้างค่ะ

เสร็จแล้วเป็นฉะนี้ พุดเดิ้ลมากๆ (สีโคนผมยังไม่ย้อมเติมเลย) พี่วอบอกน่ารักอะ
เราชอบนะ แต่กลัวไม่ติดอะ เพราะเราเป็นคนผมตรง และไม่เหลือเชื้อดัดมาอะ
แล้วก็เป็นอย่างที่กลัวจริงๆ มันคลาย เรื่อยๆเลยอะT^T"

ข้ามมา วันที่3 สระผมครั้งแรกหลังดัดมา ใช้แชมพูและครีมนวดสำหรับผมดัดนะ
ซื้อจากboot พี่วอเค้าแนะนำมา ลอนก็ยังดีนะ ถึงจะไม่ขนาดพุดเดิ้ลเหมือนรูปบนอะ

วันที่6 สระผมอีกครั้งแล้ว (คือประมาณ2วันสระทีอะ ไม่กล้าสระบ่อย ปกติสระแทบทุกวัน..)
2รูปล่างนี้ เปรียบเทียบระหว่าง ไม่ใส่มูสจับลอนรูปบน กับใส่มูสจับลอนรูปล่างนะ ต่างกันนิดหน่อยเองอะ

.
.
.
 ผมมันจะคลาย มันจะคลาย(ไปไหน?)
วันที่ 7 แล้ว เสื้อชมพู(อีกแล้วฮาๆ)ช่วงดึกละครจบ ตามนาฬกาในรูปเลยจ้า

รูปนี้ผมหมาดหน่อยจากการอาบน้ำ ไม่ได้ใส่มูสจับลอนนะ
ดูเลเยอร์ผมชั้นในสิ จะตรงแล้วนั้น แงๆ~!

อันนี้วันที่7เหมือนกัน เป่าผมแล้ว เวลาดึกกว่ารูปบนหน่อย ไม่ได้จับลอนเช่นกัน
(เสื้อเลอะ เลยเปลี่ยนนะเด๋วงงกัน)
.
.
.
สุดท้ายนะ
วันที่9 คลายมากอะ กลุ้ม…กลายร่างเป็นผมลอนพริ้ว~
เหมือนดัดมานาน ไม่ก็ไปม้วนแกนไฟฟ้ามาแล้วทั้งวันอะ

.
.
.
และถ้าไม่จับลอนยิ่งไปกันใหญ่อะ…เฮ่อเศร้า..เซ็ง..เครียด..กินเจ!!
ตามรูปเนี่ยแหละ

เพื่อนๆคิดว่าไงบ้างคะ ควรไปดัดซ้ำมั้ยคะ ช่วยแนะนำทีน้า (OvO")Y

ขอบคุณมากค่า~ ที่เข้ามาดูรีวิวปวงๆของเรา จุ๊บๆ จ๊วบๆ 

++ หวังว่าจะเป็นประโยชน์น้า ++

อ้อ! ลืมบอกไป พี่วอ ร้าน Hair Décor

อยู่ที่Siam Discovery ชั้น1นะ ใกล้ๆห้องน้ำเลยอะ
โทร : 02-658-0124

tomoe

tomoe

ดีจ้า!

FULL PROFILE